Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by -:R:- View Post
    ข้อสรุป มาแล้วครับ TOT

ได้ข้อสรุปแล้วว่าทีโอทีไม่มีนโยบายให้ส่งสัญญาณเน็ตนอกอาคาร ถึงแม้จะปล่อยให้ทางโรงเรียน/วัด ฟรีก็ ไม่ยอมอย่างเดียว เน็ทโดนตัด ...ต้องเอา sector ลงก่อนแล้วจะให้ช่างมาดูถึงจะปล่อยสัญญาณให้ใช้งาน
    ส่วนคอนโด/ร้านเกมส์/ร้านเน็ตสามารถเก็บเงินได้ไม่ผิดเพราะว่าอยู่ในอาคาร

มีแบบนี้ด้วยเหรอเนียะ สำหรับ TOT แต่ทำไมเจ้าอื่นเค้าไม่เรื่องมากนะ
    ยกเลิก/ย้ายค่าย
    มาแนวนี้ ผมว่าคุยไปก็ไม่ได้เรื่องราวอะไร
    ถ้าเอาสัญญามากาง แล้วชี้แจงว่าเราผิดข้อไหนบ้างก็ว่าไปอย่าง
    นโยบายเลื่อนลอยแบบนี้ ย้ายหนีเลยดีกว่า

Comment

• กี่รายแล้วล่ะ tot
      ผมเล่นระบบ Wifi นานแล้วนะครับ 5 - 6 ปีแล้วนะครับ ประมาณๆ กะๆ
      tot เล่นแบบนี้กับเพื่อนผม ที่รู้จักกันในบอร์ดประจำเลยครับ บอร์ดประจำผมหลายที่เลยทีเีดียว
      ปีละ 2-3 ราย ที่โดน ..
      จนตอนนี้ ก็เยอะพอดูครับ

ความใจกว้าง พี่ แมว ใจกว้างสุดๆ เอาเนตมาลงหลายเส้น พี่แก ยังบอก และแนะนำเลยครับ จากประสบการณ์ตัวเองเลย ไม่เคยงอนอะไร (รายเดือนแพงกว่าเค้า แต่ ติดตั้งทุกอย่างฟรีหมด ขอไฟเบอร์ได้เลย)
      รองมาก็ สามบีบี ก็โอเคครับ พอได้ (ติดตั้ง + ค่าลากสายแพงหน่อย)
      ขี้เหร่สุดๆก็ tot นี่ละครับ เล่นตัว แต่ ค่าติดตั้งไม่แพง และ รายเดือนจ่ายไหว ชอบมีปัญหากับ ร้านเกมส์ (ประมาณ 2 - 3 ปีที่แล้วไปตรวจร้านเกมส์ + บังคับให้ร้านเนตเปลี่ยน package ให้ เพราะไม่ถูกต้อง) และ Wifi Hotspot (มีมานานมากๆเลยครับ หลายรายล่ะครับ เท่าที่ผมทราบ )

ลูกค้าผม 10 คน ยังไม่ถึง คนละ 200 บาท (siteงานที่เล็กที่สุดที่ดูแลอ่ะครับ)ให้ไปจดปีละ 5 หมื่น
      ตลกดีนะครับ
      ปีต่อไปจด ปีละ 2 หมื่น
      ขอขำก่อนแล้วกันครับ

แค่ค่าจด ก็หมดตัวแล้วล่ะครับ
      -*-
      Last edited by pondopc; 21 Mar 2012, 05:07:31.

Comment

• ใครได้ลูกค้าWifi กี่ยูส..กันบ้างครับ..ของแต่ละคน..อยากรู็้จัง ผมแค่ประมาณ 20 เดือน 250 ครับ

Comment

• ปัญหาคือ TOT อ้างว่าผิดกฎหมาย อืม ถ้าจะพูดเรื่องปล่อยสัญญาณเกิน 1Watt ก็ 2.4 มันห้าม เราก็ไปเล่น 5G ได้ 1Watt มันจะเล่นงานอะไร เสาก็สูงไม่เกิน 30เมตร ก็แค่ไม่ได้จดทะเบียนแบบไม่มีโครงข่าย จะเอาเข้าจริงผิดจริง ก็ต้องให้ กสทช มาเอาผิด แล้ว TOT มีเอี่ยวอะไร คุณมันก็แค่ทำได้อย่างเดียวคือ ยกเลิกสัญญา อย่าเอาอะไรมาขู่ให้มากกว่านี้

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
            ใครได้ลูกค้าWifi กี่ยูส..กันบ้างครับ..ของแต่ละคน..อยากรู็้จัง ผมแค่ประมาณ 20 เดือน 250 ครับ
            ของผมได้ลูกค้า 18 ใช้เน็ต 9/1 m ปล่อย 3/128 ออนพร้อมกัน 10 user เน็ตเต็มสปีดเลยครับ

Comment

• ผม เน็ต 22/3 ลูกค้า 15 คน ปล่อย 4/256

Comment

• ผม เดือนละ 300 12 คน ปล่อย 3/256
                ละก็ เดือนละ 500 2 คน ปล่อย 1/512

ปล่อยฟรีอีก 7 คน ก็มีพระ เณร บ้านที่ไปตั้งเสา ละก็อ้ายฮักอ้ายแพง

Comment

• ของผม 20 คน ปล่อย 4M/2M เดือน 150 บาท ครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                    ของผม 20 คน ปล่อย 4M/2M เดือน 150 บาท ครับ
                    ถูกจังพี่ เหอๆ

ของต้น เน็ต 6M เส้นเดียว ปล่อย 2M/128k

ราคาใหม่มีดังนี้

30 วัน 300
                    15 วัน 200
                    7 วัน 100
                    3 วัน 50
                    1 วัน 25
                    5 ชั่วโมง 10

ลูกค้า ประมาณ 20 User ใช้งานพร้อมกัน ไม่เกิน 15 แค่ 12 User เน็ตก็วิ่ง 4.8 - 5.5 ละ เฉพาะช่วงปิดเทอมเฉยๆ เดี๋ยวช่วง เปิดเทอม ก็ปกติดีละ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                      ผม เดือนละ 300 12 คน ปล่อย 3/256
                      ละก็ เดือนละ 500 2 คน ปล่อย 1/512

ปล่อยฟรีอีก 7 คน ก็มีพระ เณร บ้านที่ไปตั้งเสา ละก็อ้ายฮักอ้ายแพง
                      เดือนละ 500 2 คน คงเป็นลูกค้าVIPใช่มั๊ยครับ..หหุุห

Comment

• ของผม Cat 12/2 ปล่อยwifi ใช้งานพร้อมกันเฉลี่ยประมาณ 12 ยูส แชร์เนตในร้านอีก14เครื่อง..อิอิอิ..ก็ต้องมีบ่นกันบ้างหล่ะ..

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                          ถูกจังพี่ เหอๆ

ของต้น เน็ต 6M เส้นเดียว ปล่อย 2M/128k

ราคาใหม่มีดังนี้

30 วัน 300
                          15 วัน 200
                          7 วัน 100
                          3 วัน 50
                          1 วัน 25
                          5 ชั่วโมง 10

ลูกค้า ประมาณ 20 User ใช้งานพร้อมกัน ไม่เกิน 15 แค่ 12 User เน็ตก็วิ่ง 4.8 - 5.5 ละ เฉพาะช่วงปิดเทอมเฉยๆ เดี๋ยวช่วง เปิดเทอม ก็ปกติดีละ
                          โปรเหมือนกันเด๊ะขอก๊อปวางเลยแล้วกันครับท่านต้น แต่ของผมไม่มีราย ชม. แค่นั้นเอง โซนผม 15 user ขาโหลดไม่มีเจอแต่ขาเกมส์ออนไลน์(pb,dota,pangya ฯลฯ)

หลัก ๆ มีโปร 30/7/1 ราคาเดียวกะท่านต้น แต่ถ้าซื้อตัวรับผมแนบบัตรฟรี 15 วันไปเลย 1 ใบต่อ 1 usbhi-power

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
                            เดือนละ 500 2 คน คงเป็นลูกค้าVIPใช่มั๊ยครับ..หหุุห
                            ลูกค้าในที่ๆเน็ตแพงอะครับ
                            1/512 เดือนละ 500
                            ถ้า 2/512 ก็เดือนละ 1000

แต่เค้าก็ยินดีจ่ายอะครับ

แบบว่า พื้นที่ผมมันได้เปรียบตรงนี้นี่ล่ะ

Comment

• ผมใช้ ออนเนท 20/2 ลูกค้าประมาณ30คน ออนพร้อมกันไม่เกิน15คน ปล่อยให้คนละ 2/128k คิด250บาท/เดือน

Comment

• ของผมเนทสวัสดิการในชุมชน ก่อนปรับปรุง Server 42 Users เนท 12/1
                                ปล่อย 1024/128
                                Peak สุด น่าจะประมาณ 25 คน พร้อมกัน (รวม Allow Mac Dreambox ด้วย)

งบส่วนกลาง ตอนนี้ฟรีอยู่ครับ เปิดมาได้ เดือนกว่า ๆ
                                ปล. หาทาง Block bit กับจำกัด Download อยู่
                                เครื่องดูมันหน่วง ๆ Connect ช้า ไม่รู้เพราะ Server หรือ ตัว AP (ตัวปล่อย 2 Nano 1 Bullet แล้ว อีกจุดไกลพอควร ใช้ Nano WDS หา Bullet ตัวกลาง จากระยะ
                                แต่ AP อยู่สูงเอาลงยาก เลยต้องยก Server มาทดลอง ตัว hotspot ใหม่ดู ลองไปลองมา สุดท้าย กลับใช้ Mini hotspot เหมือนเดิม
                                หาทาง Block bit กับจำกัด Download อยู่ ใครเก่งๆ พอแนะนำหน่อยครับ
                                ช่วงรับปรุง Server ไม่ล็อกอะไรเลย - -" ปล่อยดิบ ของผมตอนนี้ "ไผใคร่เล่น เล่น ไผใคร่ลอง ลอง"

Comment

Working...
                                X