Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by skylockerz View Post
    ท่าน puttha2532 ไม่ได้ใช้เน็ต TOT
    คงไม่น่ามีปัญหาอะไรหรอก ^ ^
    ครับผมไม่ได้ใช้ tot ผมใช้ 3bb ครับ แถวนี้ก็ไม่มี wifi ค่ายไหนมาแข่งเลย 55+

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
      [ATTACH=CONFIG]1651721[/ATTACH]
      เอาแบบนี้ไปแปะไว้ครับ
      โอ้..ผืนนี้เพิ่งออกมาล่าสุดเลย...ทางUbiquiti เพิ่งคลอดออกมาใช่หรือเปล่าครับ

Comment

• รุ่นนี้ เป็นการจับมือของค่าย Ubi กับ สุดยอดเกจิของไทย
        ป้องกันภยันตรายได้ทั้งปวง เหอเหอ

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
          มาอัฟเดทสถานะการณ์ ครับ ตอนนี้เอา เสาท่อนที่ 3-4 ขึ้นได้แล้วโดยใช้เคลน สูง 18 เมตร แต่ท่อนที่ 5เอาขึ้นไม่ได้เพราะความสูงของเคลน ยังสูงไม่พอ
          เจ้าตัวนี้เลยไม่ได้ขึ้นไปอยู่ข้างบนซักที

เฮ้อเหนื่อยมากกว่าจะได้เอาเจ้าตัวนี้ขึ้นบนเสา
          ต้องใช้วิธีแบบนี้ครับท่าน >> http://www.khontone.com/index.php?PH...&topic=1042.15

Comment

• ยันต์เกาะเพชรของแท้รับได้ที่นี่
            http://www.mettajetovimuti.org/index...317850&Ntype=1
            โปรดิดตามวันและเวลาในWebครับเลยวันมาแล้ว
            *ครั่งต่อไปหน้าจะวันเสาร์ที่ 5/05/2555 ครับ

Comment

• ท่านที่อยู่ในเมืองมีวิธีเลือกchannelยังไงบ้างครับ ผมนั่งงมมา3วันแล้วยังไม่เจอchannelที่ใช่เลย

Comment

• เหอๆ ตอนนี้เอา NAS210 มา 5 ตัว ยังไม่มี HDD ใส่ให้เลย

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                  เหอๆ ตอนนี้เอา NAS210 มา 5 ตัว ยังไม่มี HDD ใส่ให้เลย
                  ตอนนี้ตัวละเท่าไรครับ แล้วซื้อที่ไหน

Comment

• Originally posted by apiwat699 View Post
                    ตอนนี้ตัวละเท่าไรครับ แล้วซื้อที่ไหน
                    เห็นJIB 2200ครับ

Comment

• Originally posted by apiwat699 View Post
                      ท่านที่อยู่ในเมืองมีวิธีเลือกchannelยังไงบ้างครับ ผมนั่งงมมา3วันแล้วยังไม่เจอchannelที่ใช่เลย
                      ไม่ลองตั้ง Auto ดูล่ะครับ เผื่อจะดีขึ้น ^ ^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                        ไม่ลองตั้ง Auto ดูล่ะครับ เผื่อจะดีขึ้น ^ ^
                        ลองแล้วครับ ถ้าตั้งautoลูกค้าที่อยู่ระแวก100เมตรจะรับได้ปกติแต่ถ้าเกินจากนี้เชื่อมต่อไม่ค่อยได้ ตอนนี้ตั้งที่11ก็พอไปวัดไปวาได้

Comment

• ครับ ของผมก็นิ่งที่ช่อง 11 ตัวที่เกาะน้อยๆก็ตั้งเป็น Auto เอา
                          .....น่าปวดหัวกับย่านที่มีหลายเจ้าแบบนี้เจงๆ - -*

Comment

• TOT มันไม่ให่ตั้งเสาหรอครับ หรือยังไง ผมตั้งไปตั้งเยอะถ้ามันมาฟ้องแย่เลย
                            มีไครเคยโดนมันฟ้องไหมครับ จะเก็บไว้เป็นข้อมูล

Comment

• กำลังตั้งต้นเลย

Comment

• Originally posted by kimm2xja View Post
                                TOT มันไม่ให่ตั้งเสาหรอครับ หรือยังไง ผมตั้งไปตั้งเยอะถ้ามันมาฟ้องแย่เลย
                                มีไครเคยโดนมันฟ้องไหมครับ จะเก็บไว้เป็นข้อมูล
                                ไม่ใช้ไม่ให้ตั้งเสา แต่เอาอินเตอร์เน็ตเอามาขายมันผิดสัญญาเท่านั้นละครับ

Comment

Working...
                                X