Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kimm2xja View Post
    [ATTACH=CONFIG]1652017[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]1652019[/ATTACH]
    กำลังตั้งต้นเลย
    เสาสูงกี่เมตรครับเนี้ย

Comment

• อ๋อ ขอบคุณครับ ดีนะที่ใช้3BB

Comment

• 24 เมตรครับ พื้นที่อยู่บนเนินสูงพอดีครับ

Comment

• รอติดตามครับผม

Comment

• มีใครลอง rk m2 WDS alfa 525 บ้างทำได้ใหม่ครับ1329490429.jpg

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ถ้าผมจะหาตัว ubiquiti เอาไปกระจายสัญญาณ ใจตึกที่แบ่งแยกเป็น ห้องๆ เป็นกระจกครึ่งห้องครับ จะใช้ตัวไหนดีครับ อยากได้ที่กระจายสัญญาณแรงๆ ครับ

Comment

• Originally posted by bbservice View Post
                มีใครลอง rk m2 WDS alfa 525 บ้างทำได้ใหม่ครับ[ATTACH=CONFIG]1652167[/ATTACH]
                ทำมาแล้วครับ วันอาทิตย์ที่แล้วนี้เอง ทำได้แน่นอนครับ ฟันธง !!!!

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                  ทำมาแล้วครับ วันอาทิตย์ที่แล้วนี้เอง ทำได้แน่นอนครับ ฟันธง !!!!
                  พีครับ ทำได้แล้วนิ่งไหมครับ

Comment

• อ่อ อีกอย่างนึง ผมพาลูกค้าอีกคนทำด้วยครับ Pico WDS Airlive + Alfa 525
                    ผ่านฉลุยครับ ของเค้าดีจริงครับ Alfa ไม่ร้อนด้วยครับ เจ้า Airlive มันร้อน

ก็โอเคนะ หรือว่า เป็นเพราะ Client ที่มาเกาะ ไม่เยอะ ก็ไม่รุ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                      อ่อ อีกอย่างนึง ผมพาลูกค้าอีกคนทำด้วยครับ Pico WDS Airlive + Alfa 525
                      ผ่านฉลุยครับ ของเค้าดีจริงครับ Alfa ไม่ร้อนด้วยครับ เจ้า Airlive มันร้อน

ก็โอเคนะ หรือว่า เป็นเพราะ Client ที่มาเกาะ ไม่เยอะ ก็ไม่รุ
                      แล้วระยะทางละครับพี่ ได้เท่าใหนครับพี่ wds กับเสาเดิม 5db ใช่ป่าวครับ

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                        ขอคำปรึกษาครับผม...

isp1------| |----rb450g---192.168.10.0---client
                        |--rv042--|
                        isp2-----| |---rb450g---192.168.20.0---client

แบบนี้ทำได้มั้ยครับ ...

ได้ครับ

*rv042 เชื่อมต่อแบบ pppoe ทั้ง 2 เส้นนิ่งกว่าครับ

จะให้ RV042 Loadbalance เน็ต 2 เส้นแล้วแบ่งให้ rb450g 2 ตัวใช่ไหมครับ ทำได้ครับ

สมมุติผมให้ไอไพี rv042 192.168.1.1 ทดสอบแล้ว loadbalance รวมเน็ตได้่ 2 เส้น ok
                        จากนั้นก็ให้เอา rb450 ช่องet0(WAN) มาต่อกับ rv042 แต่ต้อง FIX IP ให้ mikrotik ขา wan ด้วยครับ เช่น 042 ตัวแรกผมตั้งเป็น 192.168.1.2

042ตัวที่2ผมตั้งเป็น 192.168.1.3

และเซ็ต network ดังนี้ subnetmask 255.255.255.0,gateway 192.168.1.1,dns 192.168.1.1 ที่ขา eth0(wan) ของmikrotikครับ

ถ้าสำเร็จทั้ง 2 ตัว ก็จะดึงเน็ตจาก rv042 มาแจกให้ hotspot ครับ ทำให้ได้ความเร็วดีกว่า เพราะมันจะเอาเน็ตมายำกันก่อนแล้วค่อยแจกจ่ายทำให้เวลาบางครั้งที่ hotspot ตัวไหนต้องการความเร็วสูงๆมันก็จะดึงเน็ต 2 เส้นมาใช้รีดพลังเต็มที่ครับ ดีกว่าแบบที่เอา isp1-->450 isp2-->450ตัวที่สองครับ เพราะlimit ความเร็วคือ adsl เส้นเดียว

ผมเข้าใจถูกนะครับ

Comment

• ครั้งแรกในชีวิต ที่นอกใจ UBI

Comment

• มันคืออะไรครับท่านต้น อธิบายที อยากรู้

ราคาเท่าไหร่หน้อ ใช้ดีอย่าลืมบอกต่อด้วยนะครับ
                            Last edited by jaion; 23 Mar 2012, 10:55:33.

Comment

• Originally posted by jaion View Post
                              มันคืออะไรครับท่านต้น อธิบายที อยากรู้
                              กรรม มันก็คือ EnGenius EOC1650 อ่ะครับ เหอๆ มี Panal ในตัวและ มี ออมมี่ ออกมาข้างนอกด้วย เลือกเอาเองว่าจะใช้ ภายนอกหรือภายใน ^^

คล้ายๆ PICO

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                                กรรม มันก็คือ EnGenius EOC1650 อ่ะครับ เหอๆ มี Panal ในตัวและ มี ออมมี่ ออกมาข้างนอกด้วย เลือกเอาเองว่าจะใช้ ภายนอกหรือภายใน ^^

คล้ายๆ PICO
                                รุ่นนี้เคยได้ยินมาว่าร้อนนี่ครับ แต่ว่าออกแนวเอนกประสงค์ดี panal+omni

Comment

Working...
                                X