Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AirFiber ตัวละ 89k น่าเล่นจัง T___T

เอาไว้ทำ Node ADSL ให้จังหวัดที่สาย ADSL ไม่ถึง

Comment

• ทำไมต้องพากันทำหน้าตาน่ารักครับ

^^

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
        รุ่นนี้ outdoor หรอครับ นึกว่า กึ่งoutdoor
        OUTDOOR นะ จริงๆ มันอยู่ไหนก็ได้อ่ะครับ มันมี ที่ติดกระจก ให้ด้วย เห็นของ มช. มันก็ ค้างอยู่ที่ ข้างตึก ตากแดด ตากฝน นานเหมือนกัน

รอดูกันต่อไป เหอๆ ตัวนี้ไม่กี่บาทเอง ^^

Comment

• ใครมาหนองหอย แถวๆสารภี เชียงใหม่แล้วเจอ Chaiyo-wifi เข้ามาเล่นได้ฟรีนะครับ พิมพ์ Chaiyo ไม่มีรหัสผ่าน ก็เล่นเน็ตได้ละ แต่ 15 นาทีนะ อิอิ เน็ต 256k/64k

Comment

• แสดงว่ากิจการรุ่งเรืองจน ครอบคลุมทั่วเชียงใหม่แล้ว ขอให้เป้นแบบที่ผมพูดครับ ^^

Comment

• Originally posted by soravit View Post
              แสดงว่ากิจการรุ่งเรืองจน ครอบคลุมทั่วเชียงใหม่แล้ว ขอให้เป้นแบบที่ผมพูดครับ ^^
              สาธุ ครับพี่ ก็ได้จากพี่ๆ แถวนี้แหละ เหอๆ ตอนนี้ตามหาเคสคอมเก่าเนี่ย แบบที่ต้นทำ ใช้ได้แฮะ ไม่ต้่องไป ซื้อ Rack ให้แพง เหอๆ

Comment

• ใช้แบบผมสิครับ

Comment

• แปะๆ

Comment

• โอ้วว ต้องตามไปดูซะละ

Comment

• กล่องกันน้ำ PVC แบบตามรูปท่าน poomalee ราคาประมาณ 250 - 550 บาท
                      เคสคอมเหล็ก ตัวใหม่ เปิดห้าง 350 + ค่าขนส่ง 100 = 450 บาท
                      กล่องพลาสติก แถวๆ แมคโคร โลตัส บิ๊กซี 199 - 399 บาท

ใช้ไปนานๆ เคสน่าจะสนิมขึ้นเน้อครับ ผมว่า ไม่ทนเท่าไหร่นา

Comment

• ดุดีๆมีลวดยึดกับโครงหลังคาด้วยกันไหล

ตอนแรกเห็นกะแซวว่าถ้าแผ่นดินไหวมันไม่ไหลตกหลังคาเหรอ

แถวนั้นแข่งขันสูงไหมท่านต้น วันนี้ได้ Rocket M2 + ALFA [ARS-N18] (โปรท่าน 323)

มาจับสแกนรอบบ้าน คิดว่าแถวนี้คงไม่ได้ ทั้งเจ้าใหญ่เจ้าเล็กเพียบ

แต่อึ้งทึ่งแต่ไม่เสียวกับเจ้านี่จริงๆดันไปเห็น(แต่คงใช้ไม่ได้) ที่อยู่ห'างไปเกือบๆ 400+ เมตร

เจอทั้งตึกบัง ต้นไม่บัง ที่สำคัญ ผมไม่ได้ปีนเอาไปติดเสาไหน แต่ว่างไว้บนโต๊ะคอมเองอยู่ชั้นสอง

แต่ตอนนี้ R. M2 โดนระเห็จไปที่หอพักแห่งหนึ่งแล้ว

ใช้งานผิดประเภทไปหน่อยหาที่แขวน-ติดไม่ได้ จับทำ AP Indoor ชั่วคราว.....
                        Last edited by Parona; 25 Mar 2012, 01:55:41.

Comment

• ก็มีเยอะ นะครับแถวนี้อ่ะ แต่คุณภาพไม่ดีเท่าไร ออกเน็ตได้ ปิงสูงไปหน่อย

เดี่ยวต้นเอา NS มา ทำเป็นรอบ ทิศละเนี่ย เหอๆ

Comment

• ทุกท่านครับ UBI เราทำเป็นแบบ Roaming ให้ คอมของเรา รับสัญาณแต่ตัวที่แรงที่สุดได้มั้ย ^^

Comment

• ของผมที่้เห็นในรูป น็อตปลายแหลม หัวบล๊อกตัวเดียว แล้วเอากาวสองหน้าสามเอ็มสีแดง แปะตรงข้างล่างสองข้างก็ "เอาอยู่" แล้วครับ

Comment

• Originally posted by poomalee View Post
                                ของผมที่้เห็นในรูป น็อตปลายแหลม หัวบล๊อกตัวเดียว แล้วเอากาวสองหน้าสามเอ็มสีแดง แปะตรงข้างล่างสองข้างก็ "เอาอยู่" แล้วครับ
                                ต้นหากล่องใหญ่ๆ แบบนี้ในเชียงใหม่ไม่ได้แฮะ อมร ก็บ่มี สงสัยต้องไปร้านก่อสร้างละ

Comment

Working...
                                X