Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ

คือแบบว่าที่บ้านญาติมีโทรศัพท์แต่ยังไม่ได้ขอเน็ต
    ผมจะขอเน็ตแล้วลากสายโทรศัพท์ ตัว DSL มา
    ไม่รู้มันได้ระยะกี่เมตร จากที่กะๆระยะทางน่าจะ 200-300 เมตรได้
    แล้วถ้าเราเอาสายฝากๆมากะเสาไฟฟ้านี่ จะมีปัญหาอะไรรึปล่าว - -*

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
      สอบถามหน่อยครับ

คือแบบว่าที่บ้านญาติมีโทรศัพท์แต่ยังไม่ได้ขอเน็ต
      ผมจะขอเน็ตแล้วลากสายโทรศัพท์ ตัว DSL มา
      ไม่รู้มันได้ระยะกี่เมตร จากที่กะๆระยะทางน่าจะ 200-300 เมตรได้
      แล้วถ้าเราเอาสายฝากๆมากะเสาไฟฟ้านี่ จะมีปัญหาอะไรรึปล่าว - -*

ไม่ได้พี่ เดี๋ยวโดน ไฟฟ้าชิว เอา เหอๆ

Comment

• กะว่าจะหาสาย outdoor สีดำ ทำเนียนอ่ะนะ
        ตีคู่กะสายโทรศัพท์หลักมาเลย ^ ^

Comment

• ถ้า ติด UBIQUITI ไว้บนยอดเสา แดงๆ นั้นได้จะ สัญญาณ จะไปได้ไกล้ ไหมครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by pongsaktae View Post
            ถ้า ติด UBIQUITI ไว้บนยอดเสา แดงๆ นั้นได้จะ สัญญาณ จะไปได้ไกล้ ไหมครับ อิอิ
            ดูความสูงอ่ะท่าน แต่ดู ๆ แล้วน่าจะไปไกลน้า มันสูงอยู่ ^^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
              สอบถามหน่อยครับ

เอาแบบนี้ชัวครับ ไปซื้อสาย drop wire มาเมตรประมาณ 7บาท แล้วไปต่อเข้าที่กันฟ้า ลากสายตามเสาไฟเนียนๆมาเลย แล้วนำมาต่อเข้าตลับโทรศํพท์ต่อสาย RJ-11 เข้า Splitter แล้วต่อเข้า โมเด็มจบครับ (ุุถ้าจะให้เนียนๆหน่อยก็ไปหาซื้อ clam dropwire ให้มันสีเหมือนท่านเห็นเกาะตามเสาไฟทั่วไปละเนียน)
              Last edited by skylockerz; 26 Mar 2012, 15:33:26.

Comment

• Originally posted by pongsaktae View Post
                ถ้า ติด UBIQUITI ไว้บนยอดเสา แดงๆ นั้นได้จะ สัญญาณ จะไปได้ไกล้ ไหมครับ อิอิ
                แท็งค์ประปาเลยเหรอครับ

Comment

• มาลองเล่น air cam กันบ้างครับ ภาพไม่ใสเคลียร์ เหมือน pana เลย แต่ได้ MgPx สุโค้ย มาก สมกับเป็น ยูบิ จริงๆ
                  Last edited by ubonbuy; 26 Mar 2012, 17:15:54.

Comment

• ท่านแซมรับติดกล้องวงจรปิดด้วยหรอ

ติดในห้องน้ำให้อัน ขอ user+pass ไว้ส่องด้วยเด้อ

(ปล.ห้องน้ำชาย)

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
                      ท่านแซมรับติดกล้องวงจรปิดด้วยหรอ

ติดในห้องน้ำให้อัน ขอ user+pass ไว้ส่องด้วยเด้อ

(ปล.ห้องน้ำชาย)

เอามาติดไว้ที่บ้าน ครับ ดูถนน แทนละกันนะครับ 555

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
                        เอามาติดไว้ที่บ้าน ครับ ดูถนน แทนละกันนะครับ 555
                        เซ็ทยากไม๊ครับ.....

Comment

• อยากเห็นวิดีโอที่อัดจังครับ

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
                            มาลองเล่น air cam กันบ้างครับ ภาพไม่ใสเคลียร์ เหมือน pana เลย แต่ได้ MgPx สุโค้ย มาก สมกับเป็น ยูบิ จริงๆ
                            กำลังคิดจะติดกล้องที่สำนักงานของพ่ออยู่เลยครับ . . . . ขอแหล่ง+ราคาทาง Pm ด้วยครับ

Comment

อยากเห็นวิดีโอที่อัดจังครับ
                              เช่นกัน

Comment

• แอร์แคม แพงมั๊ยครับ น่าสนใจมว๊าก...ก

Comment

Working...
                                X