Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by TPMPS View Post
    เช่นกัน
    Originally posted by mostmax View Post
    กำลังคิดจะติดกล้องที่สำนักงานของพ่ออยู่เลยครับ . . . . ขอแหล่ง+ราคาทาง Pm ด้วยครับ
    Originally posted by aha2pro View Post
    อยากเห็นวิดีโอที่อัดจังครับ
    Originally posted by it-man View Post
    เซ็ทยากไม๊ครับ.....
    Originally posted by poomalee View Post
    แอร์แคม แพงมั๊ยครับ น่าสนใจมว๊าก...ก
    ยังไม่ได้ลองแบบจริงจังเลยครับ ภาพพอได้ ส่วนราคาก็ไม่แรงมาก ติดต่อ พ่อค้า freedomlin ได้เลยครับ

Comment

• อ้าว คุณตี๋มีก็ไม่บอก...

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
        ยังไม่ได้ลองแบบจริงจังเลยครับ ภาพพอได้ ส่วนราคาก็ไม่แรงมาก ติดต่อ พ่อค้า freedomlin ได้เลยครับ
        ขอบคุณครับ ที่ชี้เป้าให้ ^^

Originally posted by poomalee View Post
        อ้าว คุณตี๋มีก็ไม่บอก...
        คิดเหมือนผมเลย นึกว่าไม่มีเลยไม่ถาม

Comment

• แล้วแอร์แคมนี่เป็นไร้สายเหรอครับ

Comment

• Originally posted by poomalee View Post
            แล้วแอร์แคมนี่เป็นไร้สายเหรอครับ
            มีสายแต่ดีที่เป็น poe ส่วนอื่น ๆ ยังไม่รู้เลย ^^

Comment

• แบบนี้เอาพวก AP มาต่อตูดเป็นไร้สายเอาคงเวิร์คดี

Comment

• กล้องแอร์แคม ใช้งานยังไง บันทึกยังไงอ่ะครับ ต่อกับอะไรเพื่อบันทึกอะครับ ทำรีวิวให้ดูหน่อยครับ
                ถ้าเยี่ยม จะซื้อมาติดบ้างครับ

Comment

• ขอถามท่าน อ.ทั้งหลาย มีเครื่องออนไลน์อยู่ ประมาณ 30 เครื่อง

จับกับ wifi อยู่ ประมาณ 30-40 เครื่อง

แต่ทำมันเน็ตช้ามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใช้ Rm 2 1 ตัว
                  NSM2 2 ตัว

เน็ตยังอีกเหลือเยอะ ใช้ไป ประมาณ 2-5 M

เน็ตมีอยู่ 17 Mคับบ

Comment

• Originally posted by folcon View Post
                    ขอถามท่าน อ.ทั้งหลาย มีเครื่องออนไลน์อยู่ ประมาณ 30 เครื่อง

จับกับ wifi อยู่ ประมาณ 30-40 เครื่อง

แต่ทำมันเน็ตช้ามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใช้ Rm 2 1 ตัว
                    NSM2 2 ตัว

เน็ตยังอีกเหลือเยอะ ใช้ไป ประมาณ 2-5 M

เน็ตมีอยู่ 17 Mคับบ
                    ตอนนี้ท่านใช้อะไรจัดการอยู่ ที่ว่ามันเน็ตมันช้า user ออนไลน์พร้อมกันเกิน 30 เครื่องเลยไหม
                    ได้ลองดูหรือยังว่า user จับตัวไหนมากสุดเวลาออนไลน์ แล้ว RK-M2,NSM2 ต่อเป็นแบบไหนยังไงอยู่
                    จะดีจับจุดถูกว่ามันเกิดจากตรงไหนมันถึงช้า

Comment

• ค่า Upload ใช้เต็ม ก็อืดคือเก่าล่ะครับ

Comment

• อับโหลด กินไป 200-300 K เอง มีอยู่ 1-1.5 M

Comment

• ขอถามหน่อยครับ
                          locom5 ทำ ptp เลือกโหมดไหนดีครับ แบบ มี wds หรือ ไม่มี

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
                            ตอนนี้ท่านใช้อะไรจัดการอยู่ ที่ว่ามันเน็ตมันช้า user ออนไลน์พร้อมกันเกิน 30 เครื่องเลยไหม
                            ได้ลองดูหรือยังว่า user จับตัวไหนมากสุดเวลาออนไลน์ แล้ว RK-M2,NSM2 ต่อเป็นแบบไหนยังไงอยู่
                            จะดีจับจุดถูกว่ามันเกิดจากตรงไหนมันถึงช้า
                            Ubuntu 8.04 +coova RM2 จับมากกว่า ประมาณ 5 เครื่อง แต่ละตัวอยู่ที่ 15-20 เครื่อง
                            NSM2 ตัวที่ 3 เป็นส่งไปให้อีกต้น (ต้นนี้ อยู่ภายในอาคาร)

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
                              ขอทดสอบหน่อยจิท่าน ^ ^

Comment

• Originally posted by folcon View Post
                                Ubuntu 8.04 +coova RM2 จับมากกว่า ประมาณ 5 เครื่อง แต่ละตัวอยู่ที่ 15-20 เครื่อง
                                NSM2 ตัวที่ 3 เป็นส่งไปให้อีกต้น (ต้นนี้ อยู่ภายในอาคาร)
                                AP WDS 3 ต่อ เห็นเค้าบ่นๆกันว่าเน่าหลายรายล่ะครับผม
                                จุด1ไปจุด2 พอไหว ถ้าจากจุด2ไป3นี่อีก หนืดแน่นอน ต้องหาทางใช้ air max เค้าช่วยครับผม

Comment

Working...
                                X