Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำถามเพิ่มครับ จาก PoE ไปถึงตัวอุปกรณ์พวก Rocket , Nano ยาวกันกี่เมตรครับ ?

ผมลากไป 10กว่าเมตรเสียบละเงียบกริบ พอเอามันมาเสียบกับสายสัั้นๆดันติดดีไม่มีสะดุด

สายเทสแล้วนะ ใช้งานได้

ปล อาการเครื่องเดิมแลน10Mbpsเอ๋อจริงๆครับ ท่าน 323 เคลมตัวใหม่ให้แล้ว ขอให้เครดิดไว้ ณ ที่นี้

ให้ตายสิช่วงดึกๆนี่อากาศไม่ดีเลย ไฟจะดับเอา บ้านผมก็กลางเมืองเชียวนะ -*-
    Last edited by Parona; 1 Apr 2012, 00:37:52.

Comment

• Originally posted by Parona View Post
      คำถามเพิ่มครับ จาก PoE ไปถึงตัวอุปกรณ์พวก Rocket , Nano ยาวกันกี่เมตรครับ ?

ผมลากไป 10กว่าเมตรเสียบละเงียบกริบ พอเอามันมาเสียบกับสายสัั้นๆดันติดดีไม่มีสะดุด

ปล อาการเครื่องเดิมแลน10Mbpsเอ๋อจริงๆครับ ท่าน 323 เคลมตัวใหม่ให้แล้ว ขอให้เครดิดไว้ ณ ที่นี้

ให้ตายสิช่วงดึกๆนี่อากาศไม่ดีเลย ไฟจะดับเอา บ้านผมก็กลางเมืองเชียวนะ -*-
      80 เมตรครับ ยาวกว่านี้ไม่เคย เพราะงานผม ยาวสุดมันแค่นี้เอง ใช้ POE 12V

Comment

• Originally posted by Parona View Post
        คำถามเพิ่มครับ จาก PoE ไปถึงตัวอุปกรณ์พวก Rocket , Nano ยาวกันกี่เมตรครับ ?

ใจเย็น ๆ ครับท่าน

ประเด็นที่ 1 การเข้าหัวก็สำคัญนะครับตอนเช็คอาจจะผ่าน แต่เข้าหัวไม่แน่นมันก้มีผลเหมือนกัน
        ประเด็นที่ 2 สายแลนไม่ได้คุณภาพ
        ประเด็นที่ 3 PoE มีปัญหา
        ลองตรวจสอบเป็นอย่าง ๆ ไปครับ

ของผม Rk สายยาว 12 เมตร
        Loco สายยาว 15 เมตร
        Bullet สายยาว 14 เมตร

ตอนนี้ตากแดดมาหลายเดือนละ ยังใช้งานปกติอยู่ครับ

Comment

• Originally posted by jaion View Post
          ใจเย็น ๆ ครับท่าน

ประเด็นที่ 1 การเข้าหัวก็สำคัญนะครับตอนเช็คอาจจะผ่าน แต่เข้าหัวไม่แน่นมันก้มีผลเหมือนกัน
          ประเด็นที่ 2 สายแลนไม่ได้คุณภาพ
          ประเด็นที่ 3 PoE มีปัญหา
          ลองตรวจสอบเป็นอย่าง ๆ ไปครับ

ของผม Rk สายยาว 12 เมตร
          Loco สายยาว 15 เมตร
          Bullet สายยาว 14 เมตร

ตอนนี้ตากแดดมาหลายเดือนละ ยังใช้งานปกติอยู่ครับ
          เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองใหม่ครับ ตรงนั้นมันระเบียงหอค่ำแล้วไม่กล้าทำอะไรอากาศไม่ค่อยดีครับฝนลง

ประเด็นที่ 1 พรุ่งนี้เอาโน้ตบุคเสียบเล่นดูก่อนละกัน(เทสด้วยเครื่องมันผ่านไปละ)

ประเด็นที่ 2 เป็นไปได้ครับ....

ประเด็นที่ 3 ไม่อยากให้เกิดที่สุด!! ไม่รู้จะเช็คมันยังไง ใกล้ๆก็ส่งได้ไม่มีปัญหา

ของท่านหลายเส้นยาวกว่าผมอีกครับ.....

Comment

เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองใหม่ครับ ตรงนั้นมันระเบียงหอค่ำแล้วไม่กล้าทำอะไรอากาศไม่ค่อยดีครับฝนลง

ประเด็นที่ 1 พรุ่งนี้เอาโน้ตบุคเสียบเล่นดูก่อนละกัน(เทสด้วยเครื่องมันผ่านไปละ)

ประเด็นที่ 2 เป็นไปได้ครับ....

ประเด็นที่ 3 ไม่อยากให้เกิดที่สุด!! ไม่รู้จะเช็คมันยังไง ใกล้ๆก็ส่งได้ไม่มีปัญหา

ของท่านหลายเส้นยาวกว่าผมอีกครับ.....
            ผมใช้สาย LAN ของ AMP Outdoor Double Jacket แท้

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
              ผมใช้สาย LAN ของ AMP Outdoor Double Jacket แท้
              ผมวิ่ง Indoor เองนะท่าน ลากๆไปนั่นลองความยาวสาย - -

แล้วก็ Fail ต่อหน้ากัน -^-

Comment

• ตอนนี้ที่หอมีฮ็อตสปอทปล่อยฟรี ใช้ rk m2 ปล่อย ทดลองใช้ มีหน้าล๊อกอินผ่านเบราเซอร์ใส่ user-password เข้าเล่น
                ผมต้องการรับมาแล้วปล่อยไวเลสต่อในห้องจะทำได้ไหม
                ผมลองมาหลายวันแล้วทำยังไม่ได้ เอา enginius ทำรีพีทเตอร์ ก็ไม่ได้ เอาโน๊ตบุครับไวเลสเซ้ทแอดฮอคปล่อยแลนก็ไม่ได้
                มันจะต้องทำอย่างไร

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                  ตอนนี้ที่หอมีฮ็อตสปอทปล่อยฟรี ใช้ rk m2 ปล่อย ทดลองใช้ มีหน้าล๊อกอินผ่านเบราเซอร์ใส่ user-password เข้าเล่น
                  ผมต้องการรับมาแล้วปล่อยไวเลสต่อในห้องจะทำได้ไหม
                  ผมลองมาหลายวันแล้วทำยังไม่ได้ เอา enginius ทำรีพีทเตอร์ ก็ไม่ได้ เอาโน๊ตบุครับไวเลสเซ้ทแอดฮอคปล่อยแลนก็ไม่ได้
                  ท่านบอล ลองเอาโนตบุ๊ค รับ เอาเครื่องที่ windows 7 นะครับ แล้ว SET Adhoc นะ ครับ ลองดูนะครับ

Comment

ผมใช้ POE24 กับ Rocket, Pico, Nano เอาสาย 100 เมตรมาทำ ก็ใช้ได้ครับ ผมใช้สายยี่ห้อ Hosiwell Outdoor ครับ เมตรละ 17 บาทห้าสิบตัง แต่ถ้าใช้สายจีนแดง 20 เมตรก็เดี้ยงแล้ว...

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                      ตอนนี้ที่หอมีฮ็อตสปอทปล่อยฟรี ใช้ rk m2 ปล่อย ทดลองใช้ มีหน้าล๊อกอินผ่านเบราเซอร์ใส่ user-password เข้าเล่น
                      มันไม่ได้ IP WAN หรืออย่างไรครับ ??

เบื้องต้นลอง fake mac ดู เปลี่ยน 6 ตัวแรก
                      บางที่ก็เนียน block MAC ไว้ กัน Repeater นี่แหละ

ปล.MAC Address 6 ตัวแรกบอกที่มาของอุปกรณ์ได้ เช่น 68-7F-74 = Cisco-Linksys
                      http://standards.ieee.org/cgi-bin/ouisearch?68-7F-74

00-24-1D = Gigabyte
                      1C-6F-65 = Gigabyte
                      00-1B-77 = Intel
                      00-09-34 = Dream-Multimedia
                      14-5A-05 = Apple
                      00-25-47 = Nokia
                      90-C1-15 = Sony Ericsson

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
                        ป๊าดๆๆๆ ไม่ได้ลองใช้บริดจ์ซักหน่อยหรอครับ
                        นาโนบริจหรอครับ กลัวมันสัญญาณอ่อนครับกำลังส่งมัน200mwเองครับแต่ยังไม่เคยได้ใช้เลยครับ
                        มีท่านไหนใช้แล้วดีรบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ ต่างจากAGM5HPไหม

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                          ู^
                          ^
                          ^
                          ระยะทางสุดโหด
                          ผมว่ามุมมันไม่แป่ะอ่ะ สูงขึ้นก็ต้องกดมุมยิงต่ำลงให้มันตรงๆกัน
                          มันคงสูงเลยไปอ่ะครับผม ^ ^
                          พื้นที่มันเป็นแบบนี้ครับ

ทางซ้านเป็นเสารับทางขวาเป็นเสาส่งครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                            เหมือนเดิมครับ ถ้าจุดส่งเป็นชุดส่งเดิม
                            เพราะเจ้า PowerBridge ต้องคู่กับ PowerBridge เท่านั้น
                            ของเค้าทำมาคู่กัน

อีกอย่าง TOT เค้าขึ้นชื่ออยู่แล้วเรื่องคุณภาพ ....

ขอบคุณครับ แต่ตัวส่งน่าจะเป็น Rockket M
                            น่าจะดีขึ้นมั้ยครับ

Comment

• ถ้าเป็นไปได้ อยากให้ใช้เน็ตของเจ้าอื่นดีกว่าครับ อาจจะต้องใช้ทุนเยอะหน่อย เพราะต้องตั้งเสารับ-ส่งเอง แต่ว่า ดีกว่ามากๆเลย

Comment

• รับฝากเร้าเตอร์นะครับ^^

Comment

Working...
                                X