Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RK ของผมอยู่ดีๆแลนก็วิ่งที่10M ซื้อมาเกิน3เดือนแล้ว เลยส่งให้คุณตี๋เช็คแล้วคุณตี๋ก็ส่งตัวใหม่กลับมาให้เลย ประทับใจมาก

Comment

• Originally posted by apiwat699 View Post
      RK ของผมอยู่ดีๆแลนก็วิ่งที่10M ซื้อมาเกิน3เดือนแล้ว เลยส่งให้คุณตี๋เช็คแล้วคุณตี๋ก็ส่งตัวใหม่กลับมาให้เลย ประทับใจมาก
      คนขายคนไหนเหรอครับ?

ผมว่าที่ของผมโดนแล้วเอ๋อคงเพราะไฟ ที่หอพักไม่ไหวจริงๆตกๆติดๆกันจนผมเลิกนับไปแล้ว

ผมคงประมาทเอง คิดว่าลองแปบๆไม่ลงUPSไม่เป็นไร เป็นไง....ได้ส่งเคลมหนะสิ -*-

ส่วนสายLANหนะดี แค่หัวเน่า........เท่านั้น......

Comment

• freedomline ครับ

Comment

ทำไมค่าตัวนี้มันต่างกันจังเลยอะครับ แก้ยัไงดี

Comment

• Originally posted by pariot View Post
            ใช้ nano ยิงไปทางโซน b 1 ตัว
            แล้วโซน a ละครับ nano ยิงไปแล้วมันจะคุมพื้นที่อะป่าวครับ
            คุมแน่นอนครับ มันขึ้นอยู๋กับตัวรับของ ลูกค้าอีกทีหนึ่ง

เสาต้องสูง ไม่มีต้นไม้บัง ทุกอย่างจะง่าย

Comment

• Originally posted by poomalee View Post
              ผมใช้ POE24 กับ Rocket, Pico, Nano เอาสาย 100 เมตรมาทำ ก็ใช้ได้ครับ ผมใช้สายยี่ห้อ Hosiwell Outdoor ครับ เมตรละ 17 บาทห้าสิบตัง แต่ถ้าใช้สายจีนแดง 20 เมตรก็เดี้ยงแล้ว...

ผมเคยติดตั้งยาวสุด 108 เมตรครับสาย Link (แอบนอกกรอบนิสนึง) ก็ใช้ได้ปกติไม่มีปัญหาใช้กับ RK M2
              Last edited by Megaton; 3 Apr 2012, 19:35:35.

Comment

ผมทำ ACL Deny กับ MAC 47:B5 ก็หายนะครับ งงมาก

Comment

• ช่วยด้วยครับ เข้าไปตั้งค่า UBiQUiTi Nanostation M2 ไม่ได้ (เพิ้งได้มาครับ) ต่อเข้ากับโนตบุค มั้นขึ้นตามรูปอะครับ ต้องทำไงก่อนหรือป่าวครับ เป็นทั้ง 3 ตัวเลยครับ อีกตัวเป็น Rocket M2 แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by bomyongyut View Post
                    ช่วยด้วยครับ เข้าไปตั้งค่า UBiQUiTi Nanostation M2 ไม่ได้ (เพิ้งได้มาครับ) ต่อเข้ากับโนตบุค มั้นขึ้นตามรูปอะครับ ต้องทำไงก่อนหรือป่าวครับ เป็นทั้ง 3 ตัวเลยครับ อีกตัวเป็น Rocket M2 แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Fix ip เข้าวงรึยังครับ

Comment

• ต้อง Fix IP เครื่องด้วยนะครับ เป็น 192.168.1.10
                      255.255.255.0
                      ก็ได้ครับ

Comment

• M2HP ท่านๆใช้กำลังส่งอยู่เท่าไหร่กันครับ จัดเต็มเลยหรือเปล่า

Comment

• จาก 28dBm ใช้แค่ 25-26 dBm ครับ ก็คงประมาณ 70-80 เปอรเซนมั่ง

Comment

• ยังไม่เคยใช้อะครับ ใช้แต่ AMP แท้ ทั้งหัว ทั้งสาย
                            จะกากก็แต่คีมเข้าหัวนี่ล่ะ อันละไม่กี่ร้อย อ้อ เครื่องเทสสายก็ไม่กี่บาท เหอเหอเหอ
                            เก็บเงินซื้อคีมเข้าหัวของ AMP อยู่ ตัวละตั้ง 3พัน

Comment

• Originally posted by เล็ก View Post
                              M2HP ท่านๆใช้กำลังส่งอยู่เท่าไหร่กันครับ จัดเต็มเลยหรือเปล่า
                              5555

เต็มอัตราเลยครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post

M2HP ท่านๆใช้กำลังส่งอยู่เท่าไหร่กันครับ จัดเต็มเลยหรือเปล่า

5555

เต็มอัตราเลยครับ
                                ใช้ outdoor หรือindoorครับส่วนใหญ่ ถ้าoutdoor เอาเจ้าpicoใส่กล่องด้วยหรือป่าวครับ เพราะผมกำลังจะใช้กับ outdoor ซะส่วนใหญ่

Comment

Working...
                                X