Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดีนะครับ ที่ชมรมเรายังไม่เจอ พ่อค้าแบบนี้
    หรือ เจอไปแล้วหว่า ^^
    http://drama-addict.com/2012/04/19/%...8%AD%E0%B8%A2/

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
      ดีนะครับ ที่ชมรมเรายังไม่เจอ พ่อค้าแบบนี้
      หรือ เจอไปแล้วหว่า ^^
      http://drama-addict.com/2012/04/19/%...8%AD%E0%B8%A2/
      อ่านแล้วมันส์ ดี ครับ อิอิ

Comment

• ผมก็เพิ่งไปเที่ยวเชียงใหม่ มา 10 วันครับ
        เมาตลอดเลย ไม่ได้แวะมาที่นี่เลยเชียวครับ
        ท่านต้น ม่วนก่อครับ แอ่วไหนพ่อง 5555
        คูเมืองปีนี้ เข้มจริงๆ แอลกอฮอล์เข้าไม่ได้
        คนบางก็ปีก่อนๆเยอะ ยกเว้นหน้าเซน ^^

Comment

• Originally posted by it-man View Post
          secter กะ nano 2.4G. ทิศทางตัวไหนทะลุทะลวงมากกว่ากันครับ
          Secter ครับ ฟันธง !!!
          แต่ที่เราๆไม่ค่อยใช้ เพราะ Secter+RK มันซื้อ NS ได้ตัง 3 ตัวเลยนะ
          ถ้าใครมีงบเยอะ ก็จัด Secter + RK เลยครับ

Comment

• Originally posted by it-man View Post
            secter กะ nano 2.4G. ทิศทางตัวไหนทะลุทะลวงมากกว่ากันครับ
            เท่ากัน

Nano กระจายคลื่นพื้นที่หน้าตัดเป็นวงกลม
            Sector กระจายคลื่นพื้นที่หน้าตัดเป็นวงรี
            dB เท่ากัน Sector ไปไกลกว่าในที่โล่ง

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
              เท่ากัน

Nano กระจายคลื่นพื้นที่หน้าตัดเป็นวงกลม
              Sector กระจายคลื่นพื้นที่หน้าตัดเป็นวงรี
              dB เท่ากัน Sector ไปไกลกว่าในที่โล่ง
              กระจ่างครับ โดนัท กะวงรี ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                Secter ครับ ฟันธง !!!
                แต่ที่เราๆไม่ค่อยใช้ เพราะ Secter+RK มันซื้อ NS ได้ตัง 3 ตัวเลยนะ
                ถ้าใครมีงบเยอะ ก็จัด Secter + RK เลยครับ
                ปัญหามันอยู่ที่ต้องแลก 3 กะ 1 นี่หละ....

Comment

• ถ้าคิดถึงราคาแล้ว
                  sector+rk ก็หลายตังค์ 3 ตัวกระจายครบ มุม องศา

ืืnano st m2 ถ้าจะให้ครอบคลุม 6-7 ตัว แต่ ก็กระจายไปแต่ละตัว สามารถรับได้เยอะกว่า rk+sector

rk ram 64
                  nano ram 32

กระจายความเสี่ยง คือ ap หลายตัว ดีกว่า ap น้อยตัว

Comment

• ผมว่า RK+secter แรงกว่าครับ ประสบการณ์ตรง โดยผมได้ลองเอา ทั้งสองตัวกระจายในทิศทางเดียวกันความสูงเท่ากัน โดยใช้ NS M2 รับที่ระยะทาง 3 กิโลเมตร มาแล้ว โดยจะเห็นตัว rk+secter -67 เห็นตัว NS M2 -74 ต่างกันเยอะนะครับ เมื่อเปรียบเทียบที่ความสูงเท่ากัน ทิศทางเดียวกัน

Comment

• เดี๋ยวรอให้ระบบผม เป็นอย่างที่ผมคิดไว้ ละจะเอาผลงานมาโชว์บ้างได้ป่าวครับ

Comment

• อยู่แถวไหนของราชบุรีครับ อยากไปชมบ้าง

Comment

• งานเข้าอีกแร่ะ...
                          พายุฤดูร้อนกระหน่ำ เสาอลูนิเนียมต้านทานไม่ไหวครับ เหอๆ
                          เช็คแล้ว Ubi ยังปลอดภัยดี ^ ^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                            งานเข้าอีกแร่ะ...
                            พายุฤดูร้อนกระหน่ำ เสาอลูนิเนียมต้านทานไม่ไหวครับ เหอๆ
                            กำเสาเราจะรอดป่าวเนีย ;(

Comment

• ถามเรื่อง Ping Watchdog ครับ

ผมใช้อยู่ในโหมด client คือรับจากผู้บริการ wifi เจ้าหนึ่ง และปล่อยทาง Lan

มันมีปัญหาอยู่ว่า ใช้ไปหลายชั่วโมง แล้วมันจะออกเน็ตไม่ได้ ที่ไอค่อนหน้าจอคอมขึ้นเป็นสีเหลือง

ต้องเข้าไปกด Renew เพื่อให้ Ubi รับ IP ใหม่จากต้นทางถึงจะเล่นได้ต่อ (ใน LOCO M2)

ลำพังผมคนเดียวไม่เท่าไหร่ ทั้งแฟน ทั้งน้อง เล่น ipad iphone ไหนจะดรีมบอกอีก

ต้องเข้าไปกดทุกครั้งก็ไม่ไหว จะให้ถอดสายแล้วเสียบให่ก็ลำบากไป

ผมสามารถใช้ Ping Watchdog ได้ไหมครับ

ให้ Ping ไปหา www.google.com (209.85.175.147)

เพื่อเชคว่าออกเน็ตได้หรือไม่ ถ้าออกไม่ได้ให้รีบูทเครื่อง

จะตั้งอย่างนี้อ่ะครับ

IP Address To Ping: 209.85.175.147
                              Ping Interval: 10 seconds
                              Startup Delay: 30 seconds
                              Failure Count To Reboot: 2

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                                งานเข้าอีกแร่ะ...
                                อะลูไม่รอดแต่ PVC ผมยังอยู่ดีน้า อิอิ ^^
                                Last edited by mostmax; 21 Apr 2012, 16:28:32.

Comment

Working...
                                X