Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by เล็ก View Post
    ขอถามผู้รู้หน่อยครับ เสา Omni 15dBi จีน กับ ไตหวัน คุณภาพต่างกันมากหรือเปล่า
    ได้ข่าวมาว่าเสาใต้หวันเสถียรกว่า

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
      27 แต่ กำลังส่งแค่ 316 อะ ส่วน BL มัน 631
      3.2 km

ลำพัง 200 mW + 27 dB ก็ยิงไปไกลลิบแล้ว

กำลังส่งมากไปไม่มีประโยชน์
      Throughput ลด สัญญาณแกว่ง กินแรงอุปกรณ์

Comment

• ผมกำลังจะเปลี่ยนเสาจาก 15dbi เป็น 9dbi เสาสูง 15เมตร เก็บโน็ตบุ๊กเดิมๆระยะ 1-300 เล่นในบ้าน พอได้หรือเปล่าครับ
        Last edited by เล็ก; 23 Apr 2012, 02:12:33.

Comment

• เดี๋ยวนี้ย่าน 2.4 IOS 5.5 ไม่ต้องกลัวย่านชนกันแล้วนะครับ เลือกประเทศเป็น compair test อะไรซักอย่างนี่แหละครับ CH 2.4 มาเป็นร้อยเลยครับ แจ่มสุดๆ เอาไว้ยิง airmax เทพๆได้สบายๆ

.
          .

Comment

• Originally posted by เล็ก View Post
            ผมกำลังจะเปลี่ยนเสาจาก 15dbi เป็น 9dbi เสาสูง 15เมตร เก็บโน็ตบุ๊กเดิมๆระยะ 1-300 เล่นในบ้าน พอได้หรือเปล่าครับ
            จากการใช้งานในระยะ 100-300 เมตร ใช้งานได้ปกติครับมีต้นไม้บังนิดหน่อย
            (เสา outdoor ใต้หวัน by Wifi4you)

Originally posted by yuthanaee4 View Post
            เดี๋ยวนี้ย่าน 2.4 IOS 5.5 ไม่ต้องกลัวย่านชนกันแล้วนะครับ เลือกประเทศเป็น compair test อะไรซักอย่างนี่แหละครับ CH 2.4 มาเป็นร้อยเลยครับ แจ่มสุดๆ เอาไว้ยิง airmax เทพๆได้สบายๆ

.
            .
            รีวิวให้ดูหน่อยได้ไหม ถ้าได้ผลยังไงบอกต่อด้วยครับท่าน

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
              3.2 km

ลำพัง 200 mW + 27 dB ก็ยิงไปไกลลิบแล้ว

กำลังส่งมากไปไม่มีประโยชน์
              Throughput ลด สัญญาณแกว่ง กินแรงอุปกรณ์
              แต่ 200 นั่นน่ะ อัดเกือบเต็มเลยนะครับ BL ยังลดได้อีกเยอะ
              แล้วอีกอย่างงานนี้น่าจะ ไม่ได้เอามา Point to point นะครับ
              เอามารับจาก Secter 120 Deg. น่ะ

Originally posted by yuthanaee4 View Post
              เดี๋ยวนี้ย่าน 2.4 IOS 5.5 ไม่ต้องกลัวย่านชนกันแล้วนะครับ เลือกประเทศเป็น compair test อะไรซักอย่างนี่แหละครับ CH 2.4 มาเป็นร้อยเลยครับ แจ่มสุดๆ เอาไว้ยิง airmax เทพๆได้สบายๆ

.
              .
              เป็นร้อยนี่คืออะไรครับ DBM เหรอครับ

Comment

• Originally posted by jaion View Post
                จากการใช้งานในระยะ 100-300 เมตร ใช้งานได้ปกติครับมีต้นไม้บังนิดหน่อย
                (เสา outdoor ใต้หวัน by Wifi4you)

รีวิวให้ดูหน่อยได้ไหม ถ้าได้ผลยังไงบอกต่อด้วยครับท่าน
                ครับกระผม เดี๋ยวเสาร์-อาทิตย์ จัดภาพมาฝากครับ แต่มีจริงๆครับ ลองอัปเฟิร์มแวร์ 5.5 ดูครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                  แต่ 200 นั่นน่ะ อัดเกือบเต็มเลยนะครับ BL ยังลดได้อีกเยอะ
                  แล้วอีกอย่างงานนี้น่าจะ ไม่ได้เอามา Point to point นะครับ
                  เอามารับจาก Secter 120 Deg. น่ะ

เป็นร้อยนี่คืออะไรครับ DBM เหรอครับ
                  Chanel ครับผม ไม่ใช่มีแค่ 1-11 แต่มีเยอะมากๆๆๆๆๆ เดี๋ยวเสาร์นี้ จะทำรีวิวมาให้ดูนะครับ ตอนอัป เฟิร์มแวร์ 5.5 แล้ว Login เข้าตอนแรก มันจะมีให้เลือกประเทศครับ ก็จัดการเลือกเป็น compair Test อะไรนี่แหละครับ แล้วจะมีย่านให้เลือก อื้อเลยครับ

.
                  .
                  .

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                    ใน aircontrol จะมี ตั้งเวลา Reboot เจ้า Ubi ได้ด้วยนะ .....
                    รบกวนชี้แนะด้วยครับท่าน
                    ไปอ่านในคู่มือแล้วงงครับ ไปหน้าที่เค้าบอกไว้ไม่เจออ่ะครับ (Execute/Schedule Device Operations)

Comment

• Originally posted by wifija View Post
                      รบกวนชี้แนะด้วยครับท่าน
                      ไปอ่านในคู่มือแล้วงงครับ ไปหน้าที่เค้าบอกไว้ไม่เจออ่ะครับ (Execute/Schedule Device Operations)
                      ตอนนี้ไม่ได้อยู่หน้างานครับตอนอยู่หน้างาน ก็ลองเล่นตัว aircontrol อยู่แล้วเข้าไปเจอเมนูนี้พอดี

Comment

• เข้า Air control ไม่เคยได้เลยอะ ทำไงอะครับ

Comment

• ผมก็ทำตามกระทู้นี้แหล่ะ

http://www.sysnetcenter.com/board/index.php?topic=308.0

Comment

• ติดตั้งเพิ่มความสูงของเสาให้บ้านลูกค้าใหม่ตอนแรกเสาสูงจากพื้นดิน ประมาณ 9 เมตร ค่าส่งกลับน้อยไปหน่อยแค่ ได้ค่า TX/RX 15 Mbs/120 Mbs
                            เอง แต่พอเพิ่มความสูงของเสาเป็น 14 เมตร ได้สัญญาณดังภาพ ระยะทาง***งจากเสา 3.2 กิโลเมตร

Comment

• สุดๆ

Comment

• เยี่ยมไปเลย ^ ^

Comment

Working...
                                X