Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by skaz- View Post
    ผมว่าวงการ opensource ของไทย พัฒนายาก เนื่องจากคนไทยส่วนมากเลือกที่จะเก็บความรู้ของตนเองไว้
    ไม่ยอมแลกเปลี่ยนเหมือนเมืองนอกหรือก็บอกมั้งแต่บอกไม่หมด ลองอ่าน linux เวปนอกดูสิครับ ความรู้อื้อเลย แต่เราต้องใจอ่าน+แปล เองครับ
    ใช่ครับ เก่งแล้วหวงวิชา ตายก็เอาไปไม่ได้ อย่างผมนี่ครับ อยากรู้อะไร ถามพี่เกิ้น อยากแก้อะไรถามพี่เกิ้น คนเดียวเลยครับ ที่ผมปรึกษาได้ตลอด 5555

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
      ถูกต้องที่สุดครับ

เหมือนตอนผมเล่น DOTA ใหม่ๆอะครับ ว่าอต่ผมอ่อน ยังกะตัวเองไม่เคยอ่อนมาก่อน
      ก็เพิ่งหัดเล่นนี่หว่า
      ความแค้นส่วนตัวเลยแบบนี้ อิอิ

Comment

การต่อแบบนี้จะนิ่งดีไหมครับ ใช้ 5G รับและส่ง 2.4G เอาไว้ปล่อย รึว่าเปลืองงบประมาณเกินไป
        จุด 1
        จุด 2
        จุด 3
        จุด 4
        จุด 5
        ต้องเซ็ทค่าตัวไหนเป็นอย่างไรบ้างครับ

Comment

• Originally posted by it-man View Post
          [ATTACH=CONFIG]1703535[/ATTACH]
          การต่อแบบนี้จะนิ่งดีไหมครับ ใช้ 5G รับและส่ง 2.4G เอาไว้ปล่อย รึว่าเปลืองงบประมาณเกินไป
          จุด 1
          จุด 2
          จุด 3
          จุด 4
          จุด 5
          ต้องเซ็ทค่าตัวไหนเป็นอย่างไรบ้างครับ
          ใช้5G รับ ใช้2.4ปล่อย นิ่งดีครับ ทำอยู่
          แต่ดูจากรู้ จุด 2,3,4,5 ***งจากจุด1เท่าไรครับ
          จริงต้องดูจากสถานที่จริงมากกว่า เพราะมีปัจจัยอื่นด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
            ใช้5G รับ ใช้2.4ปล่อย นิ่งดีครับ ทำอยู่
            แต่ดูจากรู้ จุด 2,3,4,5 ***งจากจุด1เท่าไรครับ
            จริงต้องดูจากสถานที่จริงมากกว่า เพราะมีปัจจัยอื่นด้วยนะครับ
            1-2 ***งกัน 300 เมตร
            1-4 ***งกัน 300 เมตร แต่อยู่กันคนละด้าน
            2-3 ***งกัน 1.2 กิโลเมตร
            1-5 ***งกัน 700 เมตร
            ใจจริงต้องการขยายจุด AP ให้มันมีมาก เพราะอยู่บริเวณหอพักซะมากกว่า (แบบ 1-4) น่าจะ 3 ชุดครับ

Comment

• อยากรู้ว่า POE 48 V ของ UBNT ใช้กับ Ubi รุ่นไหนได้บ้างครับ พอดีมีอยู่เยอะอะครับแต่ไม่กล้าใช้กลัว ไฟมันเยอะเกิน จึงขอคำชี้แนะหน่อยครับ

Comment

• ^
                ^
                อย่าได้ลองเชียว อาจถึงพัง
                มันเอาไว้สำหรับ http://www.ubnt.com/rspro

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
                  อยากรู้ว่า POE 48 V ของ UBNT ใช้กับ Ubi รุ่นไหนได้บ้างครับ พอดีมีอยู่เยอะอะครับแต่ไม่กล้าใช้กลัว ไฟมันเยอะเกิน จึงขอคำชี้แนะหน่อยครับ
                  เอามาจากไหนน้อครับ
                  น่าจะใช้กับตัวนี้อะนะ
                  http://www.sysnetcenter.com/unmanged...re-8023at.html

Comment

• เซ็งเลย - -*
                    หลังจากโดนพายุไป เอาเสาลงปรากฏว่า เกลียวเสา chain1 หัก
                    ไม่ทราบว่ามีวิธีการซ่อมยังไงอ่ะครับ และเราสามารถใช้เสาข้างเดียวได้รึปล่าว
                    เพราะผมลองเปิด แบบใส่เสาข้างเดียวนี่ รับและเล่นได้ปกตินะ
                    ไม่รู้ว่ามันจะเวิร์คไม๊ถ้าเอาขึ้นเสา

Comment

• ^
                      ^
                      ^
                      งานเข้าแล้วพี่ ผมว่าคงต้องแกะฝาออกมาแล้วซื้อหัวต่อมาเชื่อม
                      แยกออกมาไว้ขางนอกเลยน่าจะได้นะครับ (ยังไม่เคยเจอเหตุการณ์อย่านี้เหมือนกัน..โอ้เป็นตาย้าน)
                      Last edited by jaion; 26 Apr 2012, 16:34:56.

Comment

• Originally posted by nointrend1 View Post
                        มี nanobridge m5 มือสองครับ ใช้งาน 3 วัน มี2 ตัว เอามาทดลองให้ลูกค้าครับ ขอขาย 2,900 บาท คับ......สนใจ....087 8122244 เอก
                        สอยมาแล้วหนึ่งตัว กำลังเล่นอยู่อิอิ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                          เซ็งเลย - -*
                          หลังจากโดนพายุไป เอาเสาลงปรากฏว่า เกลียวเสา chain1 หัก
                          ไม่ทราบว่ามีวิธีการซ่อมยังไงอ่ะครับ และเราสามารถใช้เสาข้างเดียวได้รึปล่าว
                          เพราะผมลองเปิด แบบใส่เสาข้างเดียวนี่ รับและเล่นได้ปกตินะ
                          ไม่รู้ว่ามันจะเวิร์คไม๊ถ้าเอาขึ้นเสา
                          ไปซื้อหัวมาบัดรกีใส่ใหม่น่าจะใช้ไดุ้ถ้าลายปริ้่นปกติ

Comment

• Originally posted by it-man View Post
                            [ATTACH=CONFIG]1703535[/ATTACH]
                            จุด 1
                            จุด 2
                            จุด 3
                            จุด 4
                            จุด 5
                            ใช้โมเดลนี้อยู่ยังไม่พบปัญหาอะไรนะคีับ แต่ก็อย่างที่วาต้องแลกมากับงบที่มากขึ้น

Comment

• ไม่กล้าแ่ก่ะ กลัวพังมากไปกว่านี้ เหอๆ ขายทำทุนดีกว่าครับ - -*

http://www.overclockzone.com/forums/...0#post40560310

Comment

• มีไครใช้ NSM2,NSM5 แล้วโดนฟ้าผ่าบ้างไหมครับ

Comment

Working...
                                X