Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by aha2pro View Post
    เซ็งเลย - -*
    หลังจากโดนพายุไป เอาเสาลงปรากฏว่า เกลียวเสา chain1 หัก
    ไม่ทราบว่ามีวิธีการซ่อมยังไงอ่ะครับ และเราสามารถใช้เสาข้างเดียวได้รึปล่าว
    เพราะผมลองเปิด แบบใส่เสาข้างเดียวนี่ รับและเล่นได้ปกตินะ
    ไม่รู้ว่ามันจะเวิร์คไม๊ถ้าเอาขึ้นเสา
    เชื่อมสาย lowloss ลงไปเลยครับ แกนกลาง แล้วก็เชื่องสายกราวด์สองข้าง
    .
    .
    .

Comment

• Originally posted by chai4you View Post
      สอยมาแล้วหนึ่งตัว กำลังเล่นอยู่อิอิ
      เบอร์คุ้นๆนะ

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
        อยากรู้ว่า POE 48 V ของ UBNT ใช้กับ Ubi รุ่นไหนได้บ้างครับ พอดีมีอยู่เยอะอะครับแต่ไม่กล้าใช้กลัว ไฟมันเยอะเกิน จึงขอคำชี้แนะหน่อยครับ
        มีพอแบ่งปันไหมครับ poe 48 V จะเอามาใช้กับ 3Com

Comment

• ช่วยหน่อยครับ

RK m2 เข้าหน้าเว็ปของ RK ได้ตามปกติ จะเอาไปเซตค่าต่างๆของ Rk ครับ (เสา เดิม )
          แต่ว่า ถ้าต่อ สาย และใช้เสา 15 dbi จะเข้าหน้าเว็ปของ RK จะไปเซตค่าต่างๆของ Rk ไม่ได้ หลุดบ่าง เข้าได้ แล้วก็หลุด

ถ้าผมเอา สาย ออก และเสาิออก มาใช้ เสาเดิมๆ เป็นปกติ ซะงัน

ขอถามท่ายเทพ แก้ไข ยังไงครับ

Comment

• ลองเข้าหัวใหม่ อาจเกิดออกไซด์

Comment

• Originally posted by mballx View Post
              ลองเข้าหัวใหม่ อาจเกิดออกไซด์

หัว ของสายหรอ ครับ

Comment

• ถอยมาแล้ว กำลัง คอนฟิก อิอิ ประเดิม คอร์ทู ซักหน่อย

Comment

• สอบถามหน่อยครับ chip RTL8187L ทำไมผมซื้อมาใช้มันเกาะสัญญาญที่ปล่อยจาก UBI ไม่ติด แต่รุ่นที่เป็น chip RT3070 ไม่มีปัญหานะ ไม่เข้าใจหรือว่า ผมไปตั้งค่าไรผิดครับ ขอท่านผู้รู้ช่วยแจ้งแถลงไข

Comment

• Originally posted by atisak View Post
                    สอบถามหน่อยครับ chip RTL8187L ทำไมผมซื้อมาใช้มันเกาะสัญญาญที่ปล่อยจาก UBI ไม่ติด แต่รุ่นที่เป็น chip RT3070 ไม่มีปัญหานะ ไม่เข้าใจหรือว่า ผมไปตั้งค่าไรผิดครับ ขอท่านผู้รู้ช่วยแจ้งแถลงไข
                    หน้า Wireless ตรงที่ตั้งไว้ 40MHz เปลี่ยนเป็น 20MHz ครับ

Comment

• Originally posted by yuthanaee4 View Post
                      ถอยมาแล้ว กำลัง คอนฟิก อิอิ ประเดิม คอร์ทู ซักหน่อย

ลองเปิด proxy เทส cache แปป

Comment

• ถามหน่อยครับ ถ้าจะยิงสัญาณด้วย Nanostation Loco แต่ติดที่ต้นไม้ ไม่ทราบว่าคลื่นไวเลสจะยิงผ่านหรือเปล่าครับ เป็นต้นไม่ใหญ่ ปลูกเรียงแถว น่ะครับ ***งประมาณ 300 เมตร แล้วควรเล่น M2 หรือ M5 ดีครับ ต้องติดตัวกันฟ้าหรือเปล่าครับ ฟ้าผ่าบ่อยจน VDSL เสียมา 3 ชุดแล้วUntitled.png

Comment

• Originally posted by yuthanaee4 View Post
                          ถอยมาแล้ว กำลัง คอนฟิก อิอิ ประเดิม คอร์ทู ซักหน่อย

อยากได้มาลองเหมือนกัน แต่ ไซต์ งานของต้นมันไม่ใหญ่พอที่จะใช้ ตัวนี้อ่ะ เหอๆ

Comment

• อำลา ubiqutiครับ วันนี้งานยุ่งมาก

รอ ชมคู่แข่ง ubiqutiเร็วๆนี้ MIKROTIK ALL WIRELESS ISP PRODUC
                            Attached Files
                            Last edited by chincom; 27 Apr 2012, 13:22:17.

Comment

• ร้อน อยากกินติม

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                                อยากได้มาลองเหมือนกัน แต่ ไซต์ งานของต้นมันไม่ใหญ่พอที่จะใช้ ตัวนี้อ่ะ เหอๆ
                                ของผมก็ไม่ใหญ่ครับ แค่ไวไฟชุมชน แต่เอาไว้เผื่ออนาคตเลยครับ

.
                                .

Comment

Working...
                                X