Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by apiwat699 View Post
    ตู้จำหน่ายบัตร internet อัตโนมัติ

http://www.wificool.com/PD480896-%E0...%B8%87%29.html
    สุดยอดเลยครับ ตู็ในฝันมาแล้ว น่าสนมากๆๆๆ

.
    .

Comment

• ถูกใจตู้หยอดเหรียญมากเลยครับ แต่ถ้าบัตรใบละ 250 บาท ทำไงอ่ะครับ
      ลูกค้าขี้เกียจแลกเหรียญแน่

ปล.ไมโครติกใช้อะไรเก็บ log ครับ จะได้ศึกษาไว้ก่อนครับ
      ว่าจะลองสั่งมาลองเล่นสักตัว แล้วเอารุ่นไหนมาลองดีครับ

Comment

• ผมอยากถามว่าท่านๆใช้ firmware อะไรกันบ้างครับ แล้วเวอร์ชั่นไหนดีที่สุด

Comment

• Originally posted by bunyen View Post
          ถูกใจตู้หยอดเหรียญมากเลยครับ แต่ถ้าบัตรใบละ 250 บาท ทำไงอ่ะครับ
          ลูกค้าขี้เกียจแลกเหรียญแน่

ปล.ไมโครติกใช้อะไรเก็บ log ครับ จะได้ศึกษาไว้ก่อนครับ
          ว่าจะลองสั่งมาลองเล่นสักตัว แล้วเอารุ่นไหนมาลองดีครับ
          ต้องยิง log ไปเก็บที่อื่น แต่รู้สึกว่าที่นิยมกันมากที่สุดก็ยิง log จาก mikrotik เข้า NAS อะครับ

Comment

• LOCO M2เปลียน UsernameกับPasswordเข้าหน้าใหนครับ

Comment

• ตัวส่งเป็นLOCO M2 โมดAPตัวรับเป็นSignalking ปิดระบบAirmaxจะใส่ค่าMaxฉะเพราะเครืองหน้าใหนครับ

Comment

• ปิด Airmax (ตรงคำถามเปล่าหว่า)
                เปลี่ยน user passwords
                Last edited by jaion; 1 May 2012, 08:09:32.

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                  ต้องยิง log ไปเก็บที่อื่น แต่รู้สึกว่าที่นิยมกันมากที่สุดก็ยิง log จาก mikrotik เข้า NAS อะครับ
                  ใช่ตัวนี้ป่าวครับ ไม่ทราบจริงๆครับ
                  http://www.sysnetcenter.com/581-zyxe...usb-esata.html

Comment

• Originally posted by bunyen View Post
                    ใช่ตัวนี้ป่าวครับ ไม่ทราบจริงๆครับ
                    http://www.sysnetcenter.com/581-zyxe...usb-esata.html
                    แม่นแล้วครับ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                      แม่นแล้วครับ
                      ขอบคุณมากครับ

Comment

• RK M2 สามารถล๊อค Mac Address ไม่ให้Mac Addressที่ไม่ต้องการมาเชื่อมต่อได้ไหมครับ หรือ บล๊อคโหลดบิท จำกัดแบนวิท ได้ไหมครับ คือมีคนมาโหลดบิทน่ะครับ

Comment

• Originally posted by jaion View Post
                          ปิด Airmax (ตรงคำถามเปล่าหว่า)
                          [ATTACH=CONFIG]1712621[/ATTACH]
                          เปลี่ยน user passwords
                          [ATTACH=CONFIG]1712624[/ATTACH]
                          ไม่ตรงครับปิดAirmaxปิดได้ครับหน้านี้คือต้องการให้อุปกรณ์ตัวรับพวกUsb Hi-Power พวกchip Ralink 3070 หรือทั่วไปเข้ามารับwifiที่ส่งจากLOCO M2เลยไม่ให้Airmaxทำงานครับและต้องการล็อกMacบางเครื่องเท่านั่นครับ

Comment

• Originally posted by Wifi_Free View Post
                            RK M2 สามารถล๊อค Mac Address ไม่ให้Mac Addressที่ไม่ต้องการมาเชื่อมต่อได้ไหมครับ หรือ บล๊อคโหลดบิท จำกัดแบนวิท ได้ไหมครับ คือมีคนมาโหลดบิทน่ะครับ
                            ไม่ได้นะ

Comment

• Originally posted by oliko View Post
                              ไม่ตรงครับปิดAirmaxปิดได้ครับหน้านี้คือต้องการให้อุปกรณ์ตัวรับพวกUsb Hi-Power พวกchip Ralink 3070 หรือทั่วไปเข้ามารับwifiที่ส่งจากLOCO M2เลยไม่ให้Airmaxทำงานครับและต้องการล็อกMacบางเครื่องเท่านั่นครับ
                              ปิด AirMax = อุปกรณ์ทั่วไปก็รับได้แล้วไง

ใส่ MAC อยู่ที่ Menu Wireless ล่างๆ ตรง MAC ACL

Comment

• Originally posted by oliko View Post
                                ตัวส่งเป็นLOCO M2 โมดAPตัวรับเป็นSignalking ปิดระบบAirmaxจะใส่ค่าMaxฉะเพราะเครืองหน้าใหนครับ
                                โห ภาษาวิบัติหมด

Comment

Working...
                                X