Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะไม่ให้ลูกค้าต้องเหนื่อย ก็ต้องเพิ่ม แต่มาเหนื่อยที่เราแทน เหอๆ
    ของผมนี่หมู่บ้านเดียว ลงไปเท่านี้ ยังได้ไม่ทั่วเลยครับ - -*

Comment

• สุดยอดครับ
      อยากลอง air control มั่งจัง

Comment

• nano m2 ส่งไปให้ loco m2 รับ ระยะ 1.2km. สัญญาณจะถึงไหมครับ

Comment

• Originally posted by eakchai1 View Post
          nano m2 ส่งไปให้ loco m2 รับ ระยะ 1.2km. สัญญาณจะถึงไหมครับ
          http://www.overclockzone.com/forums/...1#post40706627
          Last edited by soravit; 10 May 2012, 12:39:34.

Comment

• Originally posted by eakchai1 View Post
            nano m2 ส่งไปให้ loco m2 รับ ระยะ 1.2km. สัญญาณจะถึงไหมครับ
            loco ของผม ยิงไป500เมตร มีต้นไม้บังนิดหน่อย ผ่าน แต่ว่าได้สัญญาณไม่ดีเท่า RK ณ จุดเดียวกันครับ
            กลัวว่าของท่าน nano ส่งไปถึง loco จะส่งกลับไม่ไหวอ่ะครับผม

Comment

• ขอบคุณมากครับ m2 นี้แรงได้ใจจริงๆ

ขอถามอีกนิด ในกระทู้นี้ เค้าจับสัญญาณของ hotspot เร้าเตอร์ ที่ใช้ส่วนมากจะเป็น ตัวธรรมดาๆ

ตอนนี้ผมมี wrt54gl dd-wrt ถ้าใช้เสา panel 14dbi ทำap และเอา nano m2 เป็นตัว station ระยะ 1.2km มันจะไหวไหมครับ

Comment

• wrt54gl เสี่ยงมาก เพราะกำลังส่งก็ยน้อย อัดเต็ม 200mW ก็อึด แล้วผ่านสาย low loss กำลังส่งตกอีก สรุปไม่เจอสัญญานานเข้า
                Last edited by soravit; 10 May 2012, 16:28:27.

Comment

• wrt54gl อัดแรงส่งมาก ๆ มันจะแกว่งแรงมาก ๆ เอา INSSIDR ไปจับ สัญญาณ จะหายไปจากหน้าจอ ผลุบ ๆ โผล่ ๆ

Comment

• ครับ ขอบคุณมาก wrt54gl เก็บไว้

rocket m2 เสา omni 15+9 dbi ใช้ nano m2เป็น station พอได้ไหมครับ 1.2km. กำลังติดสิ้นใจซื้อครับ
                    Last edited by eakchai1; 10 May 2012, 17:45:46.

Comment

NANO M2 ส่ง NANO M2 รับ ก็จบแล้วครับ แค่ 1.2 กิโล LOCO M2 500 เมตร ก็เก่งแล้วครับ แต่ เป็นกิโลก็ไหวครับ แต่ต้องโล่งจริงๆ ของผม LOCO M2 300 เมตร ยังแย่เลยครับ ป่าเยอะ

Comment

• Originally posted by yuthanaee4 View Post
                        NANO M2 ส่ง NANO M2 รับ ก็จบแล้วครับ แค่ 1.2 กิโล LOCO M2 500 เมตร ก็เก่งแล้วครับ แต่ เป็นกิโลก็ไหวครับ แต่ต้องโล่งจริงๆ ของผม LOCO M2 300 เมตร ยังแย่เลยครับ ป่าเยอะ
                        ครับคิดอยู่ว่า น่าจะจบที่2ตัว

Comment

• ต้นขึ้นเสา 15 เมตรข้างบ้าน ตอนนี้ต้นเล่นเน็ต หน่วงๆ เหลือแค่ 19M แต่ลูกค้าที่อยู่ ***งไป 300 เมตร 72M ทั้งนั้น เหอๆ

Comment

• มีวิธีปรับกำลังส่ง loco m2 thailand มาฝากครับ
                            1 backup config
                            2 แก้ไข บรรทัด system.eirp.status=disabled เป็น enabled
                            3 บันทึก
                            4 upload
                            5 ตอนนี้ก็สามารถปรับกำลังส่งได้เต็มที่เลยครับ

Last edited by changsss; 10 May 2012, 22:09:50. Reason: เพิ่มรูป

Comment

• ถ้าต่อรูปแบบนี้สัญญาณจะดรอปไหมครับ แบบพ่วงหลายต่อครับ แต่เปิด airmax ตลอด

Comment

• Originally posted by bunyen View Post
                                ถ้าต่อรูปแบบนี้สัญญาณจะดรอปไหมครับ แบบพ่วงหลายต่อครับ แต่เปิด airmax ตลอด

ความยากอยู่ที่ 1 ไป 2 ถ้าทำลิ้งได้เต็มๆ ก็ไม่้น่าห่วงครับ
                                ลงทุนสูง ถ้าคิดว่าคุ้ม ก็ลุยเลย ^ ^

Comment

Working...
                                X