Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by chincom View Post
    สร้าง กรุ๊ป ip poolขึ้นมา เช่น
    /ip pool
    add name=พวกงก ranges=172.16.2.1-172.16.4.250 use trail per ip group

access ip ใน proxy action deny rediecto www.jaion/keengng/html hit 1503

ขอให้สนุกกับ mikrotik

ไว้ทำอะไรเหรอคับ

Comment

• Originally posted by yuthanaee4 View Post
      เพิ่งเห็น Adapter USB 54Mb WLAN ALFA (AWUS036H) "Dcom" 700 บาทครับ ถูกมาก ของดีแนะนำเลยครับ แร็งโคตรๆ Realtek RTL8187L เจอแหล่งแล้ว อิอิ
      เดียวส่ง RB711-2HnD1w นิ่งๆเนี่ยน ชิลๆ 3กิโลให้ใช้ตามที่บอกครับ ^^
      Attached Files

Comment

• Originally posted by soravit View Post
        ไว้ทำอะไรเหรอคับ
        บังคับ กลุ่ม ip per hotspotไปยัง ปลายทางที่เราตั้งไว้คับ

สามารถใช้แนวทางแก้ไขปัญหาที่ลูกค้าที่ connect pppoe ให้สามารถไปยัง pageที่เราต้องการได้ครับเช่นหน้าแจ้งค่าบริการเหมือน3bb เบื่องต้น ผมใช้คำสั่งนี้กับ กลุมลูกค้า pppoeหมดอายุครับ

หรือถ้าใช้แนวทางนี้ ระบุไปข้อความที่เราจะบอกเขาก็ได้ครับ
        Last edited by chincom; 12 May 2012, 00:32:27.

Comment

• ขออนุญาต ขาย 525 1 ตัวครับ มือ2 ยกกล่อง นับครั้ง ใช้มาแค่ 3 ครั้ง นับชั่วโมง ไม่ถึง 30 ชั่วโมงครับ
          1300 รวมส่ง

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
            ขออนุญาต ขาย 525 1 ตัวครับ มือ2 ยกกล่อง นับครั้ง ใช้มาแค่ 3 ครั้ง นับชั่วโมง ไม่ถึง 30 ชั่วโมงครับ
            1300 รวมส่ง
            มี 7 dbi แถมให้ด้วยมั้ยพี่ น่าสนๆ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
              ขออนุญาต ขาย 525 1 ตัวครับ มือ2 ยกกล่อง นับครั้ง ใช้มาแค่ 3 ครั้ง นับชั่วโมง ไม่ถึง 30 ชั่วโมงครับ
              1300 รวมส่ง
              จองครับ
              ขอหมายเลขบัญชี ผมตื่นแล้ว บ่ายๆน่าจะได้โอนให้ครับ ขอหมายเลขบัญชีด้วยครับ
              จะได้แจ้งที่อยู่ไปให้ ผมกำลังขาด ผมกำลังหาอยู่พอดีครับ
              ว่าแต่ ซื้อมาเมื่อไหร่ครับท่าน นานหรือยัง

1300 รวมส่ง EMS หรือ หาท่านสะดวกจัดส่ง สยามเฟิสต์ เอกเพรส ด้วยไหมครับ ^^

Comment

• ตั้งแต่เช้ามืดเลยท่าน ผมยังไม่ด่วนใช้เท่าไรไม่งั้นเสร็จไปนานแล้ว TT

เมื่อไรของจะเ้ข้า stock อีกรอบ เข้าแล้วไม่รู้จะทันอีกรึเปล่า ขายคล่องกว่า ubiquiti อีก

ส่วนใหญ่ที่ผมเจอ alfa 525 รู้เลยว่าสั่งจากที่ไหน เพราะมีที่เดียวที่ขาย ^^

wifi4u

ช่วงนี้งานหอพักหายหมด ถ้างานเข้าอีก ผมจะสั่ง ALFA525 ทั้งตึกแน่นอน

Comment

• ยังไม่ได้นอนเลยครับ นี่กรึ่มๆ จะไปนอนแล้ว
                  ฝันดีทุกท่านครับ
                  UBNT Club ^^

Comment

• UBNT Club, ALFA club , Mikrotik Club ,Linuxthai คิดว่าพี่ก็คงมีครบ เข้าทุกคลับ ^^

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                      UBNT Club, ALFA club , Mikrotik Club ,Linuxthai คิดว่าพี่ก็คงมีครบ เข้าทุกคลับ ^^
                      ก็คงวนๆ เวียนๆ อยู่ประมาณนี้แหละครับพี่ เหอๆ

อุปกรณ์เทพๆ ที่เค้าใช้กัน ก็คงประมาณนี้แหละ UBNT ต้นว่าคงที่นี่แหละมั้ง ที่มีคนเข้ามาดู มากที่สุดละ

PM ต้นเต็มตลอด เหอๆ เพราะเสาไม้ไผ่ อิอิ

Comment

• Last edited by soravit; 12 May 2012, 05:32:30.

Comment

• แอบมาดูเทพเค้าคุยกัน

Comment

• มาตอกบัตร วันนี้ตื่นซะเที่ยงเลย เหอๆ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                              มาตอกบัตร วันนี้ตื่นซะเที่ยงเลย เหอๆ
                              555 สายเลยครับ ผมทำงานเสร็จหมดแล้ว และว่าจะไปถอย ALFA 700 บาท มาแกะชม ว่าแท้ไม่แท้ จะได้ถอยหลายๆตัวครับ เอาของเทพๆเตรียมไว้รอลูกค้า

Comment

UBNT Club, ALFA club , Mikrotik Club ,Linuxthai คิดว่าพี่ก็คงมีครบ เข้าทุกคลับ ^^
                                หุหุ ครบเหมือนกันครับ
                                ตื่นบ่ายจริงๆด้วยวันนี้ นอนเกือบเช้า เหอเหอ

Comment

Working...
                                X