Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by yuthanaee4 View Post
    555 สายเลยครับ ผมทำงานเสร็จหมดแล้ว และว่าจะไปถอย ALFA 700 บาท มาแกะชม ว่าแท้ไม่แท้ จะได้ถอยหลายๆตัวครับ เอาของเทพๆเตรียมไว้รอลูกค้า
    ถ้าถอยมาแล้วมาบอกกันด้วยนะครับ ว่าแท้หรือไม่แท้ แรง1000mw จริงหรือเปล่า จะได้ไปถอยมามั่งครับ

Comment

• Originally posted by yuthanaee4 View Post
      555 สายเลยครับ ผมทำงานเสร็จหมดแล้ว และว่าจะไปถอย ALFA 700 บาท มาแกะชม ว่าแท้ไม่แท้ จะได้ถอยหลายๆตัวครับ เอาของเทพๆเตรียมไว้รอลูกค้า
      ลูกค้าหมู่บ้านผมงก ติดเน็ตส่วนตัวกนัใหญ่... ทำใจ

Comment

• ALFA 54Mb ชิฟเซ็ต Realtek RTL8187L ผลิตที่ไต้หวัน ค่าตัว 700 บาท แกะกันสดๆ ของแท้และแน่นอน ร้าน advice ใกล้บ้านคุณ ของดีราคาถูกมากันแล้ว

แรงแท้แน่นอน เจอ AP เน็ตหอ เต็มไปหมด แผ่น Driver ติดตั้งง่าย ซัพพอร์ท ทุกวินโดว์ แจ่มๆๆๆๆ ต้องจองยก โหลแน่ๆเลยผม เอาไว้เตรียมแจกลูกค้า อิอิ
        Last edited by yuthanaee4; 12 May 2012, 20:20:14.

Comment

• ว่าง ๆ เดินออกไปเช็คสัญญานแทบ ซ็อค !!!!! หนาแน่นจริง ๆ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
            จองครับ
            ขอหมายเลขบัญชี ผมตื่นแล้ว บ่ายๆน่าจะได้โอนให้ครับ ขอหมายเลขบัญชีด้วยครับ
            จะได้แจ้งที่อยู่ไปให้ ผมกำลังขาด ผมกำลังหาอยู่พอดีครับ
            ว่าแต่ ซื้อมาเมื่อไหร่ครับท่าน นานหรือยัง

1300 รวมส่ง EMS หรือ หาท่านสะดวกจัดส่ง สยามเฟิสต์ เอกเพรส ด้วยไหมครับ ^^
            PM แล้วนะครับ
            เพิ่งได้เข้าบอร์ดเมื่อกี๊นี้เองอะครับ
            คิดถึงใจแทบขาด รอน้องนิ่ม เอาของมาส่ง ต้องเลื่อนนัดลูกค้าเป็นพรุ่งนี้เลย ยุ่งเซ็ต NS ละก็ Server ให้ลูกค้าจากสกลครับ มาเองเลย บอกว่าไม่เชื่อใจ เหอเหอ
            พรุ่งนี้เดี๋ยวเดินทางไปต่างประเทศช่วงบ่ายๆ

Comment

• Originally posted by jaion View Post
              ว่าง ๆ เดินออกไปเช็คสัญญานแทบ ซ็อค !!!!! หนาแน่นจริง ๆ

[ATTACH=CONFIG]1732894[/ATTACH]
              พี้นที่ไหนนี่ครับ ใช้อะไรเป็นตัวรับ เจอเยอะจริงๆ

Comment

ALFA 54Mb ชิฟเซ็ต Realtek RTL8187L ผลิตที่ไต้หวัน ค่าตัว 700 บาท แกะกันสดๆ ของแท้และแน่นอน ร้าน advice ใกล้บ้านคุณ ของดีราคาถูกมากันแล้ว

แรงแท้แน่นอน เจอ AP เน็ตหอ เต็มไปหมด แผ่น Driver ติดตั้งง่าย ซัพพอร์ท ทุกวินโดว์ แจ่มๆๆๆๆ ต้องจองยก โหลแน่ๆเลยผม เอาไว้เตรียมแจกลูกค้า อิอิ
                ประกันกี่ปีอ่ะพี่

Comment

• สืบมาละ ประกันปีเดียว ^^

Comment

• - Adapter USB 54Mb WLAN ALFA (AWUS036H) 1y warantee 700
                    - Adapter USB 150Mb WLAN ALFA (AWUS036NEH) 550
                    - Adapter USB 150Mb WLAN ALFA (AWUS036NH) 770
                    - Adapter USB 150Mb WLAN ALFA (AWUS051NH) ตัวนี้ได้ 5G ด้วยนา รับได้ทั้ง 2.4 และ 5G 970
                    ราคาไม่รวมส่งนา thesystem.co.th อีกแล้วครับท่าน ประกันปีเดียวทุกตัวครับ

เพิ่งจัดให้ลูกค้าไปครับ ตัว AWUS051NH 970 แรงดีทีเดียว

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                      - Adapter USB 54Mb WLAN ALFA (AWUS036H) 1y warantee 700
                      - Adapter USB 150Mb WLAN ALFA (AWUS036NEH) 550
                      - Adapter USB 150Mb WLAN ALFA (AWUS036NH) 770
                      - Adapter USB 150Mb WLAN ALFA (AWUS051NH) ตัวนี้ได้ 5G ด้วยนา รับได้ทั้ง 2.4 และ 5G 970
                      ราคาไม่รวมส่งนา thesystem.co.th อีกแล้วครับท่าน ประกันปีเดียวทุกตัวครับ

เพิ่งจัดให้ลูกค้าไปครับ ตัว AWUS051NH 970 แรงดีทีเดียว
                      น่าสนแฮะ 5G เอาไป ทิ้งใน เชียงใหม่ ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                        น่าสนแฮะ 5G เอาไป ทิ้งใน เชียงใหม่ ^^
                        เอ...ต่อไปเจอ 5g ขอเดาไว้ว่าเป้นท่าน

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ถ้า ทำ WDS โดย Bullet M2 2 ตัว ตำแหน่ง ระยะ***ง ไม่เกิน 700 เมตร เร่ง 28dbm ทั้ง 2 ตัว ผลคือยังไงครับ
                          แล้วสอบถามเพิ่มหน่อยไม่รู้คนขายมั่วไหม เค้าบอกว่า การเพิ่ม กำลังส่งให้สูงสุด ไม่มีผลเสียต่อความเร็ว เลย แต่ผมลองดูค่าของทั้ง 2 ตัวแล้ว
                          แกว่งมากครับ ไม่คงที่เลย แล้วแบบนี้พอจะแก้ไขตามที่ผมเข้าใจได้ว่า

จุดปล่อย ทำเป็น AP ไม่ใช่ WDS จุดที่ 1 นั้นคือ ตัวส่ง แบบนี้ ที่จุดทำ AP ในระยะเสานี้ คนที่ต้องการใช้ จะเกาะได้ไหม หรือมันทำหน้าที่ ส่งอย่างเดียว
                          จุดรับ ทำเป็น WDS ไม่ใช่ AP จุดที่ 2 นั้นคือ รับ-ส่ง ใช่ไหม เข้าใจถูกป่าว ในระยะ นี้รับได้แน่นนอน ทดสอบแล้ว แต่อยากรู้ว่า มันจะเกาะ AP 1 ตัวปล่อยยังไง

ไขตรงนี้ให้หน่อยครับ งง พอสมควร ขอบคุณมากครับ

Comment

• nano m2 จาก 5.3.3 อับ เป็น 5.5 แล้ว ช่อง country code มันทึบ เลือกไม่ได้ ต้องไปปรับตรงไหนอีกครับ

Comment

• Originally posted by Parona View Post
                              พี้นที่ไหนนี่ครับ ใช้อะไรเป็นตัวรับ เจอเยอะจริงๆ
                              อยู่แถว ๆ อ่อนนุชครับ ชนกันให้วุ่น

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
                                nano m2 จาก 5.3.3 อับ เป็น 5.5 แล้ว ช่อง country code มันทึบ เลือกไม่ได้ ต้องไปปรับตรงไหนอีกครับ
                                อัปลง เป็น 5.3.3 แล้วก็เปลี่ยนประเทศที่ต้องการ แล้วก็อัป5.5 ขึ้นไปใหม่อีกรอบครับ ผมก็ทำแบบนี้ครับ

.
                                .

Comment

Working...
                                X