Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by cassanova007 View Post
    มีใครเจอลูกค้ที่ิเล่นเกมส์แล้วบอกว่ากระตุกบ้างครับ เขาบอกส่วนใหญ่จะเป็นกับเกมส์ที่ไล่ยิงกัน สัญญาณที่เขารับได้ก็ดีนะครับ
    พอดีผมไม่ได้เล่นเกมส์เลยไม่รู้
    ใช้อะไรเป็น hotspot อยู๋ครับ server,mikrotik?

Comment

• กระตุกครับ มันเป็นที่สัญญาณของเราไม่นิ่งอะ ส่วนมากเกมส์ที่ต้องการค่า latency ต่ำๆ อย่าง dota sf fifa นี่เล่นไม่ได้เลย กระตุกครับ ของผมก็เป็นครับ

Comment

• ap ยิ่งมีคนเกาะเยอะ ก็ต้องมี packet ข้อมูลวิ่งเข้า ออก เยอะเป็นเรื่องธรรมดา มันก็คงทำงานไม่ทันมีดีเลย์หน่วงบ้าง กระตุกบ้าง ขนาดสายแลนบางทียังหน่วง ๆ เลย

Comment

• game ที่เหมาะกับไวเลส
          น่าจะเป็นประเภทตั้งร้านขายของ

อิอิ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
            ทุกท่านครับ ท่านใดเคยใช้ UBI เกิน 1 ปีมั่งอ่ะครับ

ต้นสงสัยเฉยๆ พอดี ตอนนี้ต้นมีหลายตัวที่เริ่มหมดประกัน แต่ยังใช้งานได้ดีอยู่เลย

จะใช้ต่อหรือ ปลดระวางอ่ะครับ อีกอย่าง ต้นไม่ค่อยได้ดูแลเฝ้าด้วย อยู่ ตจว. โน่น

เปลี่ยนใหม่เลยดีมั้ย ^^
            ผมก็ ตัวแรก 1 ปี กับ 2 เดือนกว่าๆ ยังสบายดีอยู่เลย
            ที่พังก็มีแค่ POE กับ HUB

Comment

• พอดีผมมีข้อสงใสเรื่องทำ hotspot แบบท่าน bunyen อะครับ ที่ทำกระจายให้ทั้งหมู่บ้านแบบนั้น
              ทำแบบนี้ มันผิดกฏหมายหรือเปร่าอะครับ พอดีผมว่าน่าสนใจมากครับแต่ผมคงทำไม่ใหญ่ขนาดนั้นครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                ผมก็ ตัวแรก 1 ปี กับ 2 เดือนกว่าๆ ยังสบายดีอยู่เลย
                ที่พังก็มีแค่ POE กับ HUB
                ของต้นไม่เคยมีอะไรพังกับเค้ามั่งเลยอ่ะครับ เหอๆ

ดีละที่มันไม่พัง เอามาใช้งานแค่ 5 เดือน มันก็กำไรแล้ว ^^

Comment

• wifi เล่นเกมส์ออนไลน์ ปิงสูง จะไม่พริ้ว

Comment

• Originally posted by yuthanaee4 View Post
                    เตรียมเปลี่ยนเหมือนกันครับ รอหาตู้ Rack เหมาะๆก่อน
                    ท่านไปสอยแต่ที่ใดมา...

Comment

• ใครเบื่อเสา omni alfa 9 dbi บ้างครับ จะเอามาใส่rocket ช่วงนี้ของขาดเลยครับ หรือใครมีแหล้งซื้อบ้างครับ แนะนำหน่อยครับ พี่ๆทุกคน

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
                        wifi เล่นเกมส์ออนไลน์ ปิงสูง จะไม่พริ้ว
                        ปิงเนตมันไม่ได้เยอะครับ แต่ที่เยอะคือค่า ปิง latency อัตราการส่งผ่านข้อมูลระหว่าง ap กับ client ช่วงสัญญาณมันแกว่งอะครับ ผมทดสอบดูเกือบทุกเกมส์ละครับ แต่พวกเกมส์ online ประเภท khan ragnarok พวกนนี้จะลื่นหัวแตกเลยครับ ^^

Comment

• Originally posted by artspeedcom View Post
                          ใครเบื่อเสา omni alfa 9 dbi บ้างครับ จะเอามาใส่rocket ช่วงนี้ของขาดเลยครับ หรือใครมีแหล้งซื้อบ้างครับ แนะนำหน่อยครับ พี่ๆทุกคน

ต้นมี 4 อันแต่ไม่ขาย เหอๆ Wifi4you มีเยอะอยู่มั้งพี่ ลองถามๆ พี่ 323 ดูอ่ะ

Comment

• ผมจะปลด 15dbi outdoor alfa แท้ซื้อมาจากท่าน wifi4you สิ้นเดือน อยากเปลี่ยนเป็น 9*9 ดูบ้างมีใครสนใจมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                              ผมจะปลด 15dbi outdoor alfa แท้ซื้อมาจากท่าน wifi4you สิ้นเดือน อยากเปลี่ยนเป็น 9*9 ดูบ้างมีใครสนใจมั้ยครับ
                              ต้นจะเอาออกมาขายเหมือนกัน มีตั้ง 2 อัน เหอๆ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                                ผมจะปลด 15dbi outdoor alfa แท้ซื้อมาจากท่าน wifi4you สิ้นเดือน อยากเปลี่ยนเป็น 9*9 ดูบ้างมีใครสนใจมั้ยครับ
                                ผมรับต่อเองครับ

Comment

Working...
                                X