Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เบิ่งไว้เป็นแนวทางกันเด้อคร๊าบ

Comment

• สูง 7.5 เมตร ท่านกะไม่ให้กระดิกเลยอ่ะ ......... ของผม 10 เมตรยังกะเสาสปริงโยกตามลมเลย ^ ^

Comment

• ถอยปลั๊ก กันไฟกระชาก กันฟ้าผ่า มาแล้วครับ พันทิพย์ ประตูน้ําชั้น 5 ราคา 1390 บาท ผมดูคร่าวๆ ถือว่ามาตรฐานมากๆครับ ทีนี้ ยูบิ ที่รัก ก็น่าจะพอวางใจจากฟ้าลง ได้บ้างแล้วครับ หน้าฝน ฟ้ารุนแรง ไว้ใจไม่ได้เลยครับ เสียทีนึง เล่นเอาท้อเหมือนกันครับ

สเปค คร่าวๆๆ
        Last edited by yuthanaee4; 18 May 2012, 17:36:24.

Comment

• ต่อสายดินด้วยครับ สำคัญเลย

Comment

• Originally posted by soravit View Post
            ต่อสายดินด้วยครับ สำคัญเลย
            ครับผม ไม่พลาดแน่นอนครับ เข็ดๆๆๆ

.
            .

Comment

• ปลั๊กดี ๆ ระวัง มดคันเข้าไปนะ เสียมาหลายตัวเพราะมดมันเข้าไปแล้วโดนช็อตตายเป็นกองอยู่ข้างใน เหอ ๆ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                ปลั๊กดี ๆ ระวัง มดคันเข้าไปนะ เสียมาหลายตัวเพราะมดมันเข้าไปแล้วโดนช็อตตายเป็นกองอยู่ข้างใน เหอ ๆ
                หวานก็ไม่หวาน ทำไมมันชอบจังเลย ขอบพระคุณครับ จะป้องกันอีกจุดนึงครับ
                .
                .

Comment

• ถอยมาเพิ่ม รอแจกลูกค้าสัญญาณน้อยๆ ALFA 1W ของแรงๆ

Comment

• Originally posted by yuthanaee4 View Post
                    ถอยมาเพิ่ม รอแจกลูกค้าสัญญาณน้อยๆ ALFA 1W ของแรงๆ
                    จัดหนักเลยนะครับท่าน ทางผมจัดเป็น SK พวกตระกูล panal แล้วแทน omni ครับ ^^

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                      จัดหนักเลยนะครับท่าน ทางผมจัดเป็น SK พวกตระกูล panal แล้วแทน omni ครับ ^^
                      ครับผม อันนี้ไม่ได้หวังรับไกลๆมากมายครับ หวังให้พวก PC พวกป่าบัง ครับ ระยะ 50-200 เมตร ครับ เพราะผมกระจายจุด WIFI เยอะครับ จุดนึง ลูกค้าแค่ 2-5 คน ครับ ตัวนี้มันทะลุทะลวงดีครับ อ้อ แถมอีกนิดครับ หายากอีกต่างหาก ราคา 700 ร้าน advice วันนี้ไปเอามาครับ หมดสต๊อกใหญ่เลยครับ กะว่าจะหามาตุนไว้เยอะๆครับ
                      .
                      .
                      Last edited by yuthanaee4; 18 May 2012, 18:17:40.

Comment

• Originally posted by yuthanaee4 View Post
                        ถอยมาเพิ่ม รอแจกลูกค้าสัญญาณน้อยๆ ALFA 1W ของแรงๆ
                        แจกฟรีเลยหรอครับ รายเดือนเท่าไรเนี้ย หรือมีโปรโมชั่นแบบไหนครับช่วยบอกหน่อย

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
                          แจกฟรีเลยหรอครับ รายเดือนเท่าไรเนี้ย หรือมีโปรโมชั่นแบบไหนครับช่วยบอกหน่อย
                          แจก ยืม ลดแลก ประมาณนี้ครับ เพราะลูกค้า เค้างบน้อยๆกันทั้งนั้นแหละครับ แบบว่าบ้านนอกครับ รายเดือนๆละ 300 ครับ อาจจะจัดโปร 500 บาท รับอุปกรณ์ Hi Power พร้อมวันใช้งาน 15 วัน ยังไม่ได้คิดเลยครับ

.
                          .

Comment

• ผมว่า usb AlFA 500mW 550บาท ก็น่าเล่นที่สุดแล้วนะ สำหรับ คนไกล ๆ เพราะแรงส่งเรา ปรับไปแค่ 26 - 27 ก็พอ ไม่แกว่งมาก อันเก่าผมเทสต์ในหลุม alfa 500mW ตัวเก่า เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ยังรับได้เ่ล่นได้ ระยะทาง 500เมตรในที่โล่ง สบาย ๆ
                            RTL 8187L ด้วย ตัวแรงในตำนาน 54Mbps ปรับเป็นแค่ Mode B ให้ได้ 11Mbps นี่ถือว่านิ่งสุด ๆ หล่ะ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                              ผมว่า usb AlFA 500mW 550บาท ก็น่าเล่นที่สุดแล้วนะ สำหรับ คนไกล ๆ เพราะแรงส่งเรา ปรับไปแค่ 26 - 27 ก็พอ ไม่แกว่งมาก อันเก่าผมเทสต์ในหลุม alfa 500mW ตัวเก่า เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ยังรับได้เ่ล่นได้ ระยะทาง 500เมตรในที่โล่ง สบาย ๆ
                              RTL 8187L ด้วย ตัวแรงในตำนาน 54Mbps ปรับเป็นแค่ Mode B ให้ได้ 11Mbps นี่ถือว่านิ่งสุด ๆ หล่ะ
                              ใช่ครับ ท่าน R ผมเห็นด้วยครับ จากที่ผมลอง ระยะ จริง ๆๆ ประมาณ 600 เมตร มองไม่ไเห็นเสา BASE นะครับ หัน เสา สุ่มๆๆเอา นะ B นะ แจ่มๆๆเลย สุดๆๆ

Comment

• ีัีรบกวนดูตัวนี้ให้หน่อยครับ

Rocket M2 + x2 omni 15 dbi สถานีbase สูง 18 เมตร(เสาวิทยุทาวเวอร์) ส่วนตัวรับ Pico-M2 + omni 15 dbi ระยะ***ง 2กิโลเมตร ความสูง 8 เมตรไม่มีต้นไม้ คิดว่า่รอดไหมครับ ^^" ปกติใช้ wrt54 รับที่ 1กิโลทำrepeater

ตามรูป

Comment

Working...
                                X