Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แหมะ แต่ละท่าน ต้นเห็นแล้ว ร้องอู้วววววววววววววววววววววว์ เลยวุ้ย

แต่ละท่านไม่ธรรมดากันทั้งนั้น

Comment

• Originally posted by patapon View Post
      ีัีรบกวนดูตัวนี้ให้หน่อยครับ

ตามรูป
      ถ้าแค่ จุด 1 ส่งไปจุด 2 NANO M2 รับส่ง คู่นึงจบแล้วครับ 2กิโล ของผมก็ใช้อยู่ครับ 2 กิโล ป่าเยอะ ชิวๆ

.
      .

Comment

• Originally posted by yuthanaee4 View Post
        ถ้าแค่ จุด 1 ส่งไปจุด 2 NANO M2 รับส่ง คู่นึงจบแล้วครับ 2กิโล ของผมก็ใช้อยู่ครับ 2 กิโล ป่าเยอะ ชิวๆ

.
        .

พอดีต้องการทำrepeaterไปแุถวนั้นหน่ะครับ(ข้ามหมู่บ้าน) พอดีมีbase เป็นrocket m2 อยู่้แล้ว ไม่อยา่กปีนเสาใหม่อีก(ลมมันเย็น อิอิ) แถมลูกค้าจำกัดงบอีก

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...3#post41203553

ปล่อย น้องติ๊ก 1 ตัวมีใครสนใจรับไปดูแลป่าวครับ

Comment

• ไม่ทราบว่าแต่ล่ะท่านใช้authenตัวไหนกันอยู่มั้งครับ
            ผมใช้smile authen server รู้สึกพักนี้ en0 หายเองบ่อยมาก ^^"

Comment

• ผมใช้ bullet m2 ช่วย บอกหน่อยครับ Traffic Shaping เซตอย่างไรคับ ไปอ่านมาไม่ค่อยเข้าใจคับขอบคุนคับ

Comment

• Originally posted by peck'comsi View Post
                ผมใช้ bullet m2 ช่วย บอกหน่อยครับ Traffic Shaping เซตอย่างไรคับ ไปอ่านมาไม่ค่อยเข้าใจคับขอบคุนคับ
                http://www.sysnetcenter.com/board/index.php?topic=627.0

ลองดูครับ

Comment

• Originally posted by patapon View Post
                  ไม่ทราบว่าแต่ล่ะท่านใช้authenตัวไหนกันอยู่มั้งครับ
                  ผมใช้smile authen server รู้สึกพักนี้ en0 หายเองบ่อยมาก ^^"
                  ผมก็ใช้ Smile + การ Config ในแบบผมเอง ยังนิ่งๆอยู่นะ
                  ขอถามท่านว่า อะไหล่ที่เอามาประกอบเนี่ย เป็นของใหม่หรือเปล่าครับ เพราะผมสงสัยว่า ไม่ LAN card หรือไม่ก็ Slot PCI มันมีปัญหาครับ หรือมีก็สาย LAN หรือไม่ก็ Port LAN จาก Router มาหา LAN card ETH0 มันมีปัญหาครับ
                  ก่อนอื่น ท่านใช้ Mainboard เก่า ใช่ไหมครับ ?

Comment

• ปัญหานี้ ผมเองก็เป็นถ้าใช้กับ ClearOS บางที่ไฟดับนานๆแล้วเครื่องดับ ค่าที่ตั้งไวมันหายหมดแต่นานๆเป็นที
                    Last edited by skylockerz; 19 May 2012, 16:51:41.

Comment

ไม่ทราบว่าแต่ล่ะท่านใช้authenตัวไหนกันอยู่มั้งครับ
                      minihotspot,mikrotik router

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                        minihotspot,mikrotik router
                        ผมเล่นพี่ติ๊กเหมือนกันครับ กำลังจะเอาแทน server + IBG กำลัง รอตู้ Rack มายัดอุปกรณ์
                        .
                        .

Comment

• IBG ไม่ดีอย่างไรถึงได้ถอดออก?

Comment

• ของใหม่ทั้งหมดครับ ยกเว้นเคส สเป็กก็ตามนี้ครับ
                            board+cpu - intel d525mw(atom d525 1.8)
                            ram 8 gb
                            hdd 1 tb
                            lancard eth1 tplink tf-3200
                            powersupply gview titanium 500w
                            ups apc 1100va
                            เคสเก่า

eth0 คือการ์ดonboardครับ ที่หายก็คือมันกลับสถานะจากExternalกลายมาเป็นlanเองครับ eth0 เลยหาย

ปล.เป็นตอนไฟดับบ่อยๆ
                            Last edited by patapon; 19 May 2012, 18:22:56.

Comment

• อ้อ ออนบอร์ด เคยเป็นเหมือนกัน ก็เลยปิด แล้วจัด Intel Pro 1000MT Dual server มาแทน ตอนนี้ก็ไม่รู้จะทำไรแล้ว นิ่งเกินจะบรรยาย (Mini Hotspot ubuntu server amd 64)

หัวใจของเน็ท น้อย ๆ ก็คือ Proxy เน็ทไม่ต้องแรง ใช้ร่วมกันได้ แบบ ปรองดอง

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                                อ้อ ออนบอร์ด เคยเป็นเหมือนกัน ก็เลยปิด แล้วจัด Intel Pro 1000MT Dual server มาแทน ตอนนี้ก็ไม่รู้จะทำไรแล้ว นิ่งเกินจะบรรยาย (Mini Hotspot ubuntu server amd 64)

หัวใจของเน็ท น้อย ๆ ก็คือ Proxy เน็ทไม่ต้องแรง ใช้ร่วมกันได้ แบบ ปรองดอง

สงสัยต้องไปหาสองรูมาลองมั้งแล้ว

ปล. mini กับ smile อันไหนดีกว่าครับท่าน

Comment

Working...
                                X