Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by RoMeOo View Post
    ขาย Cisco LinkSys RV016 ( Load Blanace ) ขาย 8,700 เพิ่งใช้งานได้ 3-4 เดือน ยังมีประกัน
    ใช้งานได้ปกติ สภาพใหม่มาก .ใช้งานได้ปกติ พอดีเปลี่ยน Internet เลยไม่ได้ใช้งาน

http://www.overclockzone.com/forums/...highlight=N150
    ผมเอาครับ รวมส่งยังครับ ตกลงผมเอาครับ

Comment

• มันเป็น 5.3อยู่เลยครับ fw 5.5 อัพแล้วconfigจะหายไหมครับ

Comment

• Originally posted by patapon View Post
        มันเป็น 5.3อยู่เลยครับ fw 5.5 อัพแล้วconfigจะหายไหมครับ
        ไม่หายครับ แต่ต้องอัพ 5.5 ทุกตัวนะ เพราะถ้าไม่ 5.5 เหมือนกัน มันไม่เชื่อมซะงั้น

ส่วน ถ้าเป็น 5.3.5 ไม่ว่าเวอร์ชั่นไหนมาเชื่อม ก็ได้หมด

Comment

• ไปดูมาแล้วตัว Mini hotspot (codeinigter) ไม่ได้กินสเปกแต่ตัวที่กินคือ mysar เพราะมันดูด log ลงฐานข้อมูลเรื่อยๆเลย

Comment

• ไปดูมาแล้วตัว Mini hotspot (codeinigter) ไม่ได้กินสเปกแต่ตัวที่กินคือ mysar เพราะมันดูด log ลงฐานข้อมูลเรื่อยๆเลย
            Cpu Xeon น่าจะไหวเน๊อ เดี่ยวลงแล้วจะมารายงานผลอีกที

พรุ่งนี้ผมเตรียมติดตั้ง Minihotspot 64bit ลง IBM Server x3200 Ram4GB Hdd 3TB

เครื่องคอม 300+

วันนี้ทำ Loadbalance Server สำเร็จได้ความเร็ว 76Mbps/10Mbps

เดี่ยวจะมา อับเดทอีกที

www.paynetworks.net
            Last edited by soravit; 30 May 2012, 17:12:05.

Comment

• แจ่มเลยครับ 300+ ผมใช้ mini มาพักใหญ่ละ user online พร้อมกันไม่เกิน 30 สักที
              ขอชม 300+ เป็นขวัญตาหน่อยนะครับ อยากรู้ว่ามันจะไหวไหม แต่ในใจผมคิดว่าน่าจะเอาอยู่

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
                แจ่มเลยครับ 300+ ผมใช้ mini มาพักใหญ่ละ user online พร้อมกันไม่เกิน 30 สักที
                ขอชม 300+ เป็นขวัญตาหน่อยนะครับ อยากรู้ว่ามันจะไหวไหม แต่ในใจผมคิดว่าน่าจะเอาอยู่
                ต้องมานั่ง Add user ให้นักเรียนอีกหลายร้อยคนเลย -.- อยากจะใช้ mikrotik แต่มันได้แค่ 200 user เองครับ ใช้คอมเครื่องละครึ่งแสนดีกว่า

เดี่ยวพรุ่งนี้จะติดตั้่งและทดสอบครับ แล้วจะมาอับเดทอีกที

ระบบ Wireless ยังเป้นแบบบ้านๆ ครั้งนี้ขอทำระบบ Server ก่อนเดี่ยวค่อยจัดการ Wireless

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                  Cpu Xeon น่าจะไหวเน๊อ เดี่ยวลงแล้วจะมารายงานผลอีกที

พรุ่งนี้ผมเตรียมติดตั้ง Minihotspot 64bit ลง IBM Server x3200 Ram4GB Hdd 3TB

วันนี้ทำ Loadbalance Server สำเร็จได้ความเร็ว 76Mbps/10Mbps

โหลดบาล้านโดย iptables หรอครับ อิอิ ดีใจด้วยครับผม

Comment

• Originally posted by soravit View Post

รบกวนขอคำแนะนำ หน่อยนะครับ ว่า ที่ ทำ Loadbalance Server นี่ ใช้ อะไรทำครับ ผม อยากทำเหมือนกันครับ แต่ยัง ไม่รู้จะเริ่มต้นอะไร ดีครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                      รบกวนขอคำแนะนำ หน่อยนะครับ ว่า ที่ ทำ Loadbalance Server นี่ ใช้ อะไรทำครับ ผม อยากทำเหมือนกันครับ แต่ยัง ไม่รู้จะเริ่มต้นอะไร ดีครับ ขอบคุณนะครับ

pfsense2.0.1 ครับ แต่แยกเน็ตแยกเกมยากหน่อยเพราะไม่ได้ทำแบบ iptable คอนฟิกผ่านเวบทั้งหมดครับ

ผลออกมาพอใจมาก รวมเน็ตได้สะใจจริงๆ ดีกว่า clearos

Comment

pfsense2.0.1 ครับ แต่แยกเน็ตแยกเกมยากหน่อยเพราะไม่ได้ทำแบบ iptable คอนฟิกผ่านเวบทั้งหมดครับ

ผลออกมาพอใจมาก รวมเน็ตได้สะใจจริงๆ ดีกว่า clearos
                        เท่าที่ลองมา pfsense รวมได้นิ่งที่สุดแล้วครับ ^^

Comment

• วันนี้รวมได้ 76Mbps โหลดหนังเพลินเลยครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                            1.หลักๆเลยต้องได้ policy ของ firewall ผมเองศึกษานานอยู่เหมือนกันกว่าจะทำได้ ไวยากรณ์การเขียนในแต่ละ os อาจจะแตกต่างกันบ้างเล็กน้อย
                            2. shell script อันนี้ต้องแม่นไม่งั้นไปต่อไม่ได้
                            3. ที่ผมทำ ubuntu multiwan แยกเนต-แยกเกมส์ รวมความเร็ว loadbalance + failover ด้วยครับ หลักๆแล้วมีแค่ แอด table routing เขียน script mark ว่าสายไหนให้ออก table ไหน จากนั้นก็ไป iptable กำหนดจะให้ง่ายๆต้องเอา flow มากางดูด้วยครับ แต่มันยากตอนไล่ policy ว่าจะให้ไปไหนยังไง ผมก็ยังไม่เก่งครับ แค่พอไปได้
                            ผมก็ทำได้แค่ 2 เส้นเองเกินนี้ไม่ไหวอ้วกผมเขียน array เยอะมากตอนนี้ก็ทดสอบอยู่ครับ

Comment

ขอบคุณนะครับ สเป็คเครื่องเชฟเวอร์นี้ เน้น อะไร ครับ อาทิ เช่น แรม หรือ ฮาร์ดิส ครับ
                              ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

Comment

• ผมเคยใช้ pfsense ทำ LB Failover สูงสุดแค่ 3 เส้น สเปคเครื่อง P4(1.7) hdd40g ram256mb lan 4 ทำได้นิ่มๆแล้วครับ

Comment

Working...
                                X