Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ubnt มาตรฐานของจีน มันไม่แน่นอนนะครับ ยิ่งต้องบริการด้วยไม่อยากปวดหัวก็ต้องของแท้
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

นิ่งดีนะครับ รับส่ง ต่างกัน +-2 ตามเกณฑ์

-----

แกว่งมากจริง ๆ 86 - 77 แกว่งไป +- 9 โหดไปไหม ไม่นิ่ง

Comment

• Originally posted by clubza_07
      อัพเดท ผลทดสอบ Sector 12*2dbi MIMO 2*2

ทดสอบโดยการ ใช้รับสัญญาณ ระยะ 200 เมตร ตัวส่ง UBNT เวอร์ชั่นจีนครับ

MIMO 2*2 สังเกตุช่องเสา Chain 0 และ Chain 1 สัญญาณเท่ากันหรือไกล้เคียงกันครับ

ทดสอบลอง ping ไปที่ IP ตัวส่ง ผลตังภาพครับ

กำลังเล็งๆเจ้าตัวนี้อยู่ครับ ราคาไม่แรงเกินเอื้อมเท่าไหร่
      นิ่งมากๆ ตามภาพนะ ไม่รู้ลองจริงๆจะเป็นยังไง
      เดี๋ยวได้มาจะมารีวิวให้ดูกันครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
        กำลังเล็งๆเจ้าตัวนี้อยู่ครับ ราคาไม่แรงเกินเอื้อมเท่าไหร่
        นิ่งมากๆ ตามภาพนะ ไม่รู้ลองจริงๆจะเป็นยังไง
        เดี๋ยวได้มาจะมารีวิวให้ดูกันครับ ^ ^
        สอยมาแล้วเดี๋ยวลองดูแล้ว จะ รีวิว มาให้นะครับ

Comment

• มีท่านใดใช้ nano ยิงรอบทิศบ้างมั้ย อยากทราบว่าถ้าใช้ 3 ตัว หันหลังชนกัน จะครอบคลุม 360 มั้ย

Comment

• รบกวนท่านผู้รู้ช่วยหน่อยครับ
            ได้ Cisco RV 016 มา
            แต่ว่า เซ็ต LoadBance มันไม่รวมให้อะครับ ตอนเทสสปีด มันไม่ขึ้นว่ารวมได้เท่าไหร่ ขึ้นแค่เส้นเดียวครับ
            หรือผมเซ็ตไม่เป็นก็ไม่รู้
            ก่อนหน้านี้ใช้ RV042 ก็เทสแล้วมันรวมให้นะ

Comment

• nano M2 6-8 ตัว อ่ะ ถึงจะ 360 RK+sector 120 3 ตัว แน่นอนก่า

Comment

• Originally posted by greennet View Post
                nano M2 6-8 ตัว อ่ะ ถึงจะ 360 RK+sector 120 3 ตัว แน่นอนก่า
                ราคามันโหดเกินครับ Sector หน่ะ . . . จากประสบการณ์จริงเจ้า nano m2 ถ้าหันหลังชนกัน 3 ตัว หวังผลระยะ 200 เมตรในรูปแบบ AP Mode มันพอไปได้มั้ยครับ

ตอนนี้เอามาลองแค่ตัวเดียวนำมาเป็น ap คู่กับ rk m2 8+15 outdoor แต่เห็นความนิ่งของ nano แล้วอยากเปลี่ยนจาก rk เป็น nano ทั้งหมด เพราะเสาในตัวมันนิ่งมาก

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                  ราคามันโหดเกินครับ Sector หน่ะ . . . จากประสบการณ์จริงเจ้า nano m2 ถ้าหันหลังชนกัน 3 ตัว หวังผลระยะ 200 เมตรในรูปแบบ AP Mode มันพอไปได้มั้ยครับ

ตอนนี้เอามาลองแค่ตัวเดียวนำมาเป็น ap คู่กับ rk m2 8+15 outdoor แต่เห็นความนิ่งของ nano แล้วอยากเปลี่ยนจาก rk เป็น nano ทั้งหมด เพราะเสาในตัวมันนิ่งมาก
                  RK มันต้องคู่กับ ยี่ห้อของเค้าเอง
                  ไม่ว่าจะเป็น Airmax Omni หรือ Airmax Secter
                  รับรอง นิ่งๆ แจ่มๆ ชัวร์

Comment

• สอยมาแล้วเดี๋ยวลองดูแล้ว จะ รีวิว มาให้นะครับ
                    รอชมด้วยคนครับ น่าสนใจ
                    Last edited by pongmet; 1 Jun 2012, 16:45:24.

Comment

• ระวังแมวดว้ยเด้อ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                        RK มันต้องคู่กับ ยี่ห้อของเค้าเอง
                        ไม่ว่าจะเป็น Airmax Omni หรือ Airmax Secter
                        รับรอง นิ่งๆ แจ่มๆ ชัวร์
                        ถั่วต้มแล้ว RK+Sector Ubi สยบทุกปัญหาที่เคยเจอ นื่ง...........

Comment

• Originally posted by mostmax View Post

ทุกวันนี้ลูกค้าผมก็ใช้ 3 ตัวซะส่วนใหญ่ครับ ลงทุนเพิ่มนิดหน่อยจากชุด RK+Omni แต่ได้ระยะและมุมที่กว้างกว่า รองรับ User ได้เยอะกว่า

ถ้าเจอจุดบอดตรงไหนแล้วค่อยเพิ่ม โดยรวมแล้วยังไม่มีท่านไหนต้องเพิ่มนะ เท่าที่จำได้น่าจะเกินกว่า 10 ท่านที่ใช้ Nano 3 ตัว

Comment

• Originally posted by jaion View Post
                            Nano loco M2 ครับ มีปัญหาเรื่องสัญญานไม่นิ่งเลย ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอันนี้หรือเปล่า***งกัน 60 เมตร

[ATTACH=CONFIG]1764016[/ATTACH]
                            ดูจาก secter ด้านบนเป็นระบบมือถือ 2g ไม่้ais ก็ true ส่วนด้านล่างบ้านท่านมี 3g ใช้กับเขาแล้วเอิ้กๆ บ้านผมยังไม่มาเลย

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
                              ทุกวันนี้ลูกค้าผมก็ใช้ 3 ตัวซะส่วนใหญ่ครับ ลงทุนเพิ่มนิดหน่อยจากชุด RK+Omni แต่ได้ระยะและมุมที่กว้างกว่า รองรับ User ได้เยอะกว่า

ถ้าเจอจุดบอดตรงไหนแล้วค่อยเพิ่ม โดยรวมแล้วยังไม่มีท่านไหนต้องเพิ่มนะ เท่าที่จำได้น่าจะเกินกว่า 10 ท่านที่ใช้ Nano 3 ตัว
                              ขอบคุณครับ เดือนจะทำเสาใหม่เลยต้องหาข้อมูลไว้ ก็คิดแล้วว่า user ผมมันเล่น sector ไม่คุ้ม เห็นว่า nano มันพอได้ เด๋วยังไงจะลองเสี่ยงดู ^^

Comment

• ชีวิตยังไม่สิ้นก็มาดิ้นกันต่อปายยยยย ยาวปายยยย อิอิ

Comment

Working...
                                X