Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by rock26 View Post
    สวัสดีทุกท่านครับ....วันนี้ขออัพเดทตอนนี้ทาง Broad ของผมมีทั้งของใหม่และของเก่าให้จับจองเป็นเจ้าของกันอีกแล้ว...RB-750 , 750G ,450G,RB1100 เพิ่งมาหมาด. ลองดูกันที่หน้า 1 และหน้า 8 Go

ให้ต้น ผ่อนได้ป่ะ อิอิ

Comment

• อิ ๆ ๆ ๆ มีบัตร Fristchoice, KTC ไหม...เดี๋ยวจัดการให้ ....

Comment

• Originally posted by rock26 View Post
        อิ ๆ ๆ ๆ มีบัตร Fristchoice, KTC ไหม...เดี๋ยวจัดการให้ ....

หุหุ ดอกเบี้ย .7 % รึป่าว ต้นมีแบล็คลิส อยู่ 5555555555+

Comment

• เพิ่งเห็นว่าตัวเองมีชื่ออยู่ในลิสหน้า 1 ด้วย...ขอบคุณชาวคณะนะครับ

Comment

• Originally posted by pheonix13 View Post
            กำลังสนใจเจ้า UniFI อยู่ครับ เพราะเห็นว่าเหมาะสำหรับการวางระบบแบบค่อยๆขยายได้เลยมีข้อสงสัยว่า
            1. รองรับการทำ WDS หรือเปล่าครับ
            2. ถ้าตัว Unifi กับ UniFi server อยู่คนละ subnet มันจะหากันเจอไหมครับ
            ขายอยู่ด้วย.แต่เท่าที่ดูก็ยัไม่เห็น WDS เลยนะ คนอื่นว่าไงมั่ง

Comment

• ขอถามหน่อยครับ
              คือว่าผมติด wi-net ของ tot อยู่
              แล้วทีนี้ผมก็ต่อเข้ากับ tp-link wr542g เพื่อกระจายสัญญาณใช้รอบ ๆ บ้าน
              ตอนแรกมันก็ใช้ได้ปกติทุกเครื่องเลยครับไม่เห็นต้องตั้งค่าอะไร แต่มันมีใครไม่รู้ไป reset การตั้งค่าของ tp link ทำให้ทุกเครื่องใช้ไม่ได้เลย
              ต้องต่อตรงถึงใช้ได้อ่ะครับ ก็เลยอยากจะถามว่าผมต้องตั้งค่าอะไรบ้าง ให้เครื่องที่ต่อกับ tp link ใช้ได้เหมือนเดิมอ่ะครับ
              ผมตั้ง ip ของตัว tp link เป็น 192.168.1.100 มันจะได้ไม่ชนกับ ubi เหมือนกับตอนที่มันยังใช้ได้ แต่มันก็ยังใช้ไม่ได้เหมือนเดิม

ยังไงพวกพี่ ๆ ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับว่าต้องตั้งค่าตรงไหนยังไง
              ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                ขอถามหน่อยครับ
                คือว่าผมติด wi-net ของ tot อยู่
                แล้วทีนี้ผมก็ต่อเข้ากับ tp-link wr542g เพื่อกระจายสัญญาณใช้รอบ ๆ บ้าน
                ตอนแรกมันก็ใช้ได้ปกติทุกเครื่องเลยครับไม่เห็นต้องตั้งค่าอะไร แต่มันมีใครไม่รู้ไป reset การตั้งค่าของ tp link ทำให้ทุกเครื่องใช้ไม่ได้เลย
                ต้องต่อตรงถึงใช้ได้อ่ะครับ ก็เลยอยากจะถามว่าผมต้องตั้งค่าอะไรบ้าง ให้เครื่องที่ต่อกับ tp link ใช้ได้เหมือนเดิมอ่ะครับ
                ผมตั้ง ip ของตัว tp link เป็น 192.168.1.100 มันจะได้ไม่ชนกับ ubi เหมือนกับตอนที่มันยังใช้ได้ แต่มันก็ยังใช้ไม่ได้เหมือนเดิม

ยังไงพวกพี่ ๆ ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับว่าต้องตั้งค่าตรงไหนยังไง
                ขอบคุณครับ
                แบบ DHCP 2 วง
                IP TP-Link 192.168.1.1
                UBNT 192.168.2.1

Comment

• สวัสดีครับทุกๆท่าน ขอเข้าร่วมก๊วนด้วยนะค๊าบ
                  - UBNT = router IP 192.168.1.1 แจก DHCP
                  - TP Link = AP IP อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ จุด 1 ปิด DHCP
                  น่าจะประมาณนี้นะครับผม

Comment

• Originally posted by wifija View Post
                    สวัสดีครับทุกๆท่าน ขอเข้าร่วมก๊วนด้วยนะค๊าบ
                    - UBNT = router IP 192.168.1.1 แจก DHCP
                    - TP Link = AP IP อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ จุด 1 ปิด DHCP

ยินดีต้องรับครับผม ^^

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                      แบบ DHCP 2 วง
                      IP TP-Link 192.168.1.1
                      UBNT 192.168.2.1
                      Originally posted by wifija View Post
                      สวัสดีครับทุกๆท่าน ขอเข้าร่วมก๊วนด้วยนะค๊าบ
                      ขอบคุณพี่ ๆ ทั้งสองคนที่ช่วยมากเลยนะครับ
                      ผมแค่ไปกดปิด DHCP ใน TP-Link ก็ใช้ได้ปกติทุกเคร่องเมือนเดิมแล้ว
                      ได้ใช้เน็ตสักที ขอบคุณทั้งสองคนอีกครั้งนะครับ

Comment

• ขอหน่อยนะ...ท่านที่ใช้ Bullet แต่ต้องการใช้สายอากาศแบบ sma เพื่อนผมส่งหัวแปลงมาให้แล้ว ใครสนใจ หลังไมค์ (ขายนะ)

Comment

• โอ้ ว๊าววว จรวดด

Comment

• เอามา พาเนล14 เวิร์คดีนะ

Comment

• แปลกดีเน๊อะ กลุ่มเรา ใช้งานกัน ผิดประเภทมากมาย RK น่าจะเอามาต่อ Panal หรือ กริซ หรือ ดิสก์ ออนนี่ซะงั้น 555555

BL เสยีบออมนี่ ออกจะเท่ห์ เอามา ทำเหมือนคุณบอล ซะงั้น อิอิ

ต้นว่าสนุกดีนะ เฮฮากันไป 555555+

Comment

• ก็มันต่อได้ ก็เอาซะหน่อย บางทีดีกว่าของห้างนะ
                                ...ใครเคยเล่น Draytek บ้าง อ่านดูมันทำได้เยอะ ใช้คุมเน็ตคาเฟ่ได้ http://www.draytek.co.th/ เผื่อเอามาประยุกต์ใช้บ้าง

Comment

Working...
                                X