Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by unlimit555
    ใช้เป็นรุ่น MT หรือ PT ครับ
    คนไม่เยอะครับ MT ถ้าคนเยอะ อยากได้ PT

Comment

• การ์ดแลนชิปตัวไหนดีกว่ากันคับ กำลังตัวสินใจซื้อคับ

ระหว่าง ชิบ Broardcom กับ ชิป intel คับ

และความแตกกต่างมีตรงไหนบาง ใช้กับ hotspot คับ

Comment

• Originally posted by greennet View Post
        0022:66AA แบบนี้ครับ แก้ : ไม่ช่ายจุด.
        ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post

ใช้ตัวนี้ครับ : ไม่ใช่ .
          Channel Width น่าจะเป็น 20 MHz ครับ ถ้า wds ตัวที่รับไปใช้กับ notebook ทั่วไป
          ขอบคุณเรื่อง Chanal ครับ

Comment

• เหลือแต่ 750G สินะ เดี๋ยวเจอกัน ^^

พรุ่งนี้ลุยจุดใหม่ เย้ๆ

Comment

• เซ็ทเรียบร้อย แต่ตัว BL ไม่ปล่อย IP เลยครับ ไม่ทราบว่าผิดพลาดจุดไหนอีกครับผม

Comment

• Originally posted by it-man View Post
                เซ็ทเรียบร้อย แต่ตัว BL ไม่ปล่อย IP เลยครับ ไม่ทราบว่าผิดพลาดจุดไหนอีกครับผม
                [ATTACH=CONFIG]1776096[/ATTACH]
                ตัวนี้รับสัญญาณจากสายแลนแล้วกระจาย หรือWDS แล้วมากระจายอีกทีครับ
                ถ้าเป็นแบบที่สองดู Chanel ด้วยครับว่า Chanel ทั้งสองตัวเหมือนกันไหม

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                  เหลือแต่ 750G สินะ เดี๋ยวเจอกัน ^^

พรุ่งนี้ลุยจุดใหม่ เย้ๆ
                  เสาอัลฟ่าซื้อที่ไหนครับ 15 dbi รึเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
                    เป็นที่ WDS แหละครับเยอะขนาดนั้น ขนาดของผมwdsตัวเดียวยังpingเยอะเลยครับ
                    แต่ปกติมันก็ไม่เป็นนะครับ จะออกอาการแค่บางวัน จำนวนคนที่เข้ามากเกาะก็เท่าเดิมทุกดวัน ตัวที่ทำWdsทุกตัวก็เปิดใว้ตลอดก็ปกติกดี แต่อยู่ดีๆบางวันอาการนี้มันก็กำเริ่บ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้อย่างไร

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
                      ....อ่า จบ ตาผมถามมั่ง?
                      [ATTACH=CONFIG]1775231[/ATTACH]
                      อยู่ดีๆก็เป็นแบบนี้ เฉย......ประมาณ 2-3 ชม.เดี๋ยวก็ปกติ(สายเเลนจาก poe pico มาโน๊ตบุค)
                      แต่ถ้าเป็น pico AP WDS >>> PicoApWds(ที่บ้าน) บ้างทีอยู่ดีๆ ก็เป็นเบบนี้เหมือนกันแก้โดยการรีบู้ตทั้งสองเเล้วก็ยังไม่หายต้องรอไห้มันหายเองประมาณ 30-60 นาที บางที เป็นทั้งระบบ ตั้งแต่ rocket m5 ptp ยัน pico apwds ทุกตัว บางทีรีแล้วก็หาย บางทีรีเเล้วก็ยังเหมือนเดิม ping ร้อยกว่า หกเจ็ดสิบมั่งบางที่ก็ timeout ลากยาวเลย ท่านใดเคยเป็นแบบนี้บ้าง มีวิธีแก้ไขยังไงครับ อาการนี้มันจะมาเป็นช่วงๆครับ อยู่ดีๆก็มา สักพักก็หาย pico ap ตัวหลักทำ Wds GL DD-WRT 2 ตัวกับWDS pico อิก 4 ตัว รับUSBHipowerอิกประมาณ 5-6 ตัว ไม่รู้เป็นเพราะอันนี้รึป่าว
                      1 ตัว WDS ต่อถึง 6 ตัว หุหุ ผมว่า ลดลงหน่อยดีไหมครับ ซัก 2 - 3 ตัวดีกว่า ลดภาระครับ

ping ร้อยกว่า หกเจ็ดสิบมั่งบางที่ก็ timeout ลากยาวเลย จะแก้ไขได้แน่ๆครับ

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
                        แต่ปกติมันก็ไม่เป็นนะครับ จะออกอาการแค่บางวัน จำนวนคนที่เข้ามากเกาะก็เท่าเดิมทุกดวัน ตัวที่ทำWdsทุกตัวก็เปิดใว้ตลอดก็ปกติกดี แต่อยู่ดีๆบางวันอาการนี้มันก็กำเริ่บ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้อย่างไร
                        -ตั้งเวลาให้ ตัวหลัก รีเซ๊ท ทุกวันครับ จะช่วยได้นิดนึง
                        -หากไฟตก ไฟดับ ไฟไม่สเถียร หา UPS ใส่ซักลูกครับ ที่ตัวหลัก

และ
                        - อาจจะมี อุปกรณ์ตัวใด ตัวหนึ่งเสื่อมหรือเปล่า ลองเช็คดูด้วยนะครับ ^^

Comment

ลองเอา GL ออกสิครับ

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
                            เสาอัลฟ่าซื้อที่ไหนครับ 15 dbi รึเปล่าครับ
                            9 ครับผม Alfa ในเมืองไทยต้อง Wifi4you เท่านั้นครับ ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                              9 ครับผม Alfa ในเมืองไทยต้อง Wifi4you เท่านั้นครับ ^^
                              Like เลย อิอิ
                              ผมเหมือนกันครับ
                              ^^

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                                Like เลย อิอิ
                                ผมเหมือนกันครับ
                                ^^

ต้นซื้อของพี่เค้า ทุกชิ้นไม่เคยเคลมเลยอ่ะครับ ปล่อยตากแดด ตากฝน เกินปีละ นิ่งดีแฮะ

มี UPS ช่วยได้จริงๆ

Comment

Working...
                                X