Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีอยากได้ 15 อะครับ หาไม่ได้เลย ของพี่ wifi4you ก็หมดเซงเลยครับ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
      ต้นซื้อของพี่เค้า ทุกชิ้นไม่เคยเคลมเลยอ่ะครับ ปล่อยตากแดด ตากฝน เกินปีละ นิ่งดีแฮะ

มี UPS ช่วยได้จริงๆ
      ขอราคาเสา 9 ครับผม Alfa ในเมืองไทยต้อง Wifi4you เท่านั้นครับ ^^ หน่อยนะครับ ว่าจะถอย สัก คู่นะครับจะได้เก็บเงินถูกครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

• สนใจของผมมั้ยมี 9 dbi 2 อันครับ ว่าจะขายพร้อมกับ rk อะครับ อายุ 3 เดือนทั้งคู่เลยครับ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
          ต้นซื้อของพี่เค้า ทุกชิ้นไม่เคยเคลมเลยอ่ะครับ ปล่อยตากแดด ตากฝน เกินปีละ นิ่งดีแฮะ

มี UPS ช่วยได้จริงๆ
          ผมเจอหลายๆเจ้าแล้วครับ
          ผมถูกใจ พี่ 323 wifi4you ที่สุดครับ

หุหุ จบที่พี่ 323 wifi4you ตลอดล่ะครับ ไม่ไปไหน
          ขี้เกียจเปลี่ยนเจ้าล่ะ

อ้อ ท่านใด เข้ามาอ่าน อยากจะซื้อ ก็ หน้าแรกเลยครับ
          ไว้ใจได้เลย ทุกเจ้าที่ขายครับ
          ร้าน Wifi4You
          ร้าน ท่าน freedomlin
          ร้าน Big Giant Network

อุดหนุนกันได้ครับ

^^

Comment

• Originally posted by joeza View Post
            ขอราคาเสา 9 ครับผม Alfa ในเมืองไทยต้อง Wifi4you เท่านั้นครับ ^^ หน่อยนะครับ ว่าจะถอย สัก คู่นะครับจะได้เก็บเงินถูกครับ ขอบคุณนะครับ
            ต้นจำราคาไม่ได้อ่ะครับ อยากได้อะไรสั่งมามั่วหมดเลย แล้วให้พี่เค้า รวมเงินมา ว่าทั้งหมดเท่าไร แล้วต้นก็โอนไป เท่านั้นเอง เหอๆ

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
              สนใจของผมมั้ยมี 9 dbi 2 อันครับ ว่าจะขายพร้อมกับ rk อะครับ อายุ 3 เดือนทั้งคู่เลยครับ
              เท่าไรครับพี่ กระชิพ มาบอกต้นหน่อย ถ้าไม่แรง เดี๋ยว มีจัด

ว่า แต่ UBI มือสอง ต้นซื้อไม่ทันแฮะ ไม่ค่อยไปห้อง network เท่าไร RK+9 นิ่งมากกกก

Comment

• จากที่ผมเคยใช้จานข้าวหมา มาแล้ว 6 จาน (จานข้าวหมา= NanoBridge M5 25dBi )
                ผมว่า Nano Station M5 แรงกว่าครับ ก้ยัง งง งง งง งง เช่นกันครับกับตัวเอง
                หุหุ

ใช้ Nano Station M5 หลายตัวแล้วครับ

จากประสบการณ์ จานข้าวหมา สู้ Nano Station M5 ไม่ได้ครับ ในระยะ 5 - 8 กิโล

จากที่เคยจัดมาครับ

^^

วัดกันแล้ว จุดต่อจุด Nano Station / Nano M แรงว่า จานข้าวหมาครับ ก็งงเหมือนกัน ว่าทำไม

โครงการหน้า สู้ ราคาเสา sector RK ไม่ไหว คงได้จัด Nano M 4 ตัวหันหลังชนกันแน่ครับ
                Last edited by pondopc; 9 Jun 2012, 01:02:41.

Comment

• จานข้าวหมาไม่เหมาะก็ขยับเป้น Rocket Dish เลย ^^

Comment

• ตอนนี้ ยืนพื้น Nano Pico ไม่ก็ Staion ครับ
                    แรงจริงอะไรจริง

RK มันสู้ราคาเสา Sector คุณท่านไม่ไหวครับ ของแท้ๆนะ

Bullet /Pico ก็ สามพัน + แล้ว ผม เงินไม่ค่อยมี จัด ALFA ไปก่อนแล้วกัน อิอิ
                    ^^

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                      จานข้าวหมาไม่เหมาะก็ขยับเป้น Rocket Dish เลย ^^
                      จานข้าวหมา 4 - 5 พัน จะโดดไปเล่น พี่ดิสต์ ตัวล่ะ 9 พัน - หมื่น
                      ปาดเหงื่อล่ะครับ
                      อิอิ

Comment

เท่าไรครับพี่ กระชิพ มาบอกต้นหน่อย ถ้าไม่แรง เดี๋ยว มีจัด

ว่า แต่ UBI มือสอง ต้นซื้อไม่ทันแฮะ ไม่ค่อยไปห้อง network เท่าไร RK+9 นิ่งมากกกก
                        ขอโทษด้วยครับน้องต้นพอดีวันนี้ ลูกค้าอยากได้ airmax อ่าครับ จะเอานาโนยิงก็กลัวกวาดได้ไม่หมด ถ้าเอา rk ยิงมันจะไหวมั้ยครับ ยังไม่เคยลอง airmax เลย เหอๆ ถ้ายังไงเดียวผมตัดสินใจก่อนว่าจะเอานาโนหรือ rk ยิง airmax ดี รัศมีเป็นวงกลมไม่เกิน 1 กิโลเมตรอ่าครับ
                        Last edited by skaz-; 9 Jun 2012, 07:09:49.

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
                          ขอโทษด้วยครับน้องต้นพอดีวันนี้ ลูกค้าอยากได้ airmax อ่าครับ จะเอานาโนยิงก็กลัวกวาดได้ไม่หมด ถ้าเอา rk ยิงมันจะไหวมั้ยครับ ยังไม่เคยลอง airmax เลย เหอๆ ถ้ายังไงเดียวผมตัดสินใจก่อนว่าจะเอานาโนหรือ rk ยิง airmax ดี รัศมีเป็นวงกลมไม่เกิน 1 กิโลเมตรอ่าครับ
                          ถ้าเป็นวงกลมยังไงก็คงไม่พ้น rk+omni แน่นอนครับ nanoเป็นวงกลมคงจะต้องใช้หลายตัว

Comment

• ประมาณนี้ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

• เอา BL เป็น base เหรอครับ ไป rk ไม่ดีกว่าเหรอครับ

Comment

• ผมไม่มีเสา 15 อะครับ ผมมี rk กับ 9+9 dbi ไม่รู้ว่ามันจะยิงถึงรึเปล่าครับ

Comment

Working...
                                X