Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by skaz- View Post
    ผมไม่มีเสา 15 อะครับ ผมมี rk กับ 9+9 dbi ไม่รู้ว่ามันจะยิงถึงรึเปล่าครับ
    เสา 15dbi จีนก็โออยู่ครับ 1กิโล ใช้ SK รับ-ส่งกลับยังไหวครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
      ตัวนี้รับสัญญาณจากสายแลนแล้วกระจาย หรือWDS แล้วมากระจายอีกทีครับ
      ถ้าเป็นแบบที่สองดู Chanel ด้วยครับว่า Chanel ทั้งสองตัวเหมือนกันไหม
      ผมเซ็ท Ch. ผิดครับ ไม่ทราบว่ามันต้องตรงกันครับ...ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
        เสา 15dbi จีนก็โออยู่ครับ 1กิโล ใช้ SK รับ-ส่งกลับยังไหวครับ ^ ^
        เดียวจะลองดูครับ ตอนนี้ผมตัดสินใจแล้วไม่ใช้ BL 9 dbi ก็ BL 15 dbi ครับ เดียวจะทดสอบดูอีกทีครับ

Comment

ฝากเนื้อฝากตัวเข้าคลับด้วยคนครับ rk+15+15DBI สองต้นครับ นิ่งมากครับ
          เสาสูง15เมตรครับ สลิงขึง3จุดครับ
          Last edited by artspeedcom; 9 Jun 2012, 13:31:42.

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
            เดียวจะลองดูครับ ตอนนี้ผมตัดสินใจแล้วไม่ใช้ BL 9 dbi ก็ BL 15 dbi ครับ เดียวจะทดสอบดูอีกทีครับ
            ผมว่าอยู่ที่ลูกค้าท่านมากกว่าครับ ว่าใช้งานระยะไหนมากกว่ากัน จากเท่าที่ผมใช้งานมานะครับ
            15 dbi ใต้เสา-70 ม.สัญญาณอ่อน แต่ไกลๆกว่านั้น ok เลย
            9 dbi ใต้เสาสัญญาณจะเข้มกว่า แต่เกิน 500 ม. เริ่มอ่อนแรง
            ถ้าจะให้ดี ติดทั้ง2แบบครับ ครอบคลุมพื้นที่ อิอิ

Comment

• Originally posted by artspeedcom View Post
              [ATTACH=CONFIG]1777558[/ATTACH]

ฝากเนื้อฝากตัวเข้าคลับด้วยคนครับ rk+15+15DBI สองต้นครับ นิ่งมากครับ
              เสาสูงกี่เมตรครับ ไม่ใส่ลวดขึงที่เสาหรอครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                ผมว่าอยู่ที่ลูกค้าท่านมากกว่าครับ ว่าใช้งานระยะไหนมากกว่ากัน จากเท่าที่ผมใช้งานมานะครับ
                15 dbi ใต้เสา-70 ม.สัญญาณอ่อน แต่ไกลๆกว่านั้น ok เลย
                9 dbi ใต้เสาสัญญาณจะเข้มกว่า แต่เกิน 500 ม. เริ่มอ่อนแรง
                ถ้าจะให้ดี ติดทั้ง2แบบครับ ครอบคลุมพื้นที่ อิอิ
                คือจะเอา BL + 9dbi หรือ BL + 15 dbi ยิง airmax อะครับ ^^

Comment

คือจะเอา BL + 9dbi หรือ BL + 15 dbi ยิง airmax อะครับ ^^

อ่อ ถ้าตามภาพนี้ ผมว่า จุดใกล้ 2 จุด น่ะได้แน่นอน
                  แต่ไกลสุดนี่คงต้องลุ้นดูครับ 15 dbi นั่นแหละครับ แน่นอน
                  แล้วให้ลูกค้าขึ้นเสาในระนาบเดียวกับเรา แค่นี้ก็น่าจะผ่านครับ

Comment

• เสาสูง15เมตรครับ สลิงขึง3จุดครับ

Comment

• ขอบคุณครับ เดียวลองดูก่อนถ้าไม่ได้ยังไงคงต้องใช้ 15 dbi ครับ แต่บ้านผมอยู่สูงเลย สบายหน่อย อิอิ

Comment

• OEM INTEL G41 + CPU Xeon 3.60GHz. ของแอดไวท์ทำเซิร์ฟเวอร์ hotspot 60 use จะไหวมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
                          OEM INTEL G41 + CPU Xeon 3.60GHz. ของแอดไวท์ทำเซิร์ฟเวอร์ hotspot 60 use จะไหวมั้ยครับ
                          ลองอ่านที่นี่ดูก่อนจะซื้อมาใช้นะครับ
                          http://topicstock-tech.pantip.com/te...HS3025129.html

ผมว่า Intel Dual Core Socket.775 Ram 4 - 8Gb. Hard disk 160Gb. สบายๆครับ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                            ลองอ่านที่นี่ดูก่อนจะซื้อมาใช้นะครับ
                            http://topicstock-tech.pantip.com/te...HS3025129.html

ผมว่า Intel Dual Core Socket.775 Ram 4 - 8Gb. Hard disk 160Gb. สบายๆครับ
                            555.. จ๊บข่าวเลย ขอบคุณครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
                              OEM INTEL G41 + CPU Xeon 3.60GHz. ของแอดไวท์ทำเซิร์ฟเวอร์ hotspot 60 use จะไหวมั้ยครับ
                              เพิ่มเติมครับ

60 คน แรม 2Gb ยังไหวเลยครับแต่ขอ DDR3 ปรับ SQuid cache_mem 256Mb ก็พอ

Harddisk ผมขอเพิ่มขั้นต่ำเป็น 250Gb เพราะถ้า HDD เต็ม ก่อน พรบ 90 วันจะงานเข้าครับ 60 User ตกวันละ 500Mb-1Gb

Cpu ขั้นต่ำ Core2Duo หรือ Pemtium Dual Core ตามที่แนะนำกันมา ถ้าจะเอาดีๆขยับเป็น I3 ได้

การ์ดแลน Linux มันชอบยี่ห้อ TP-Link Gigabit PCI หรือ SMC Gigabit หรือชิบ Realtek ครับเสียบปั๊บ Detech Driver เองเลย ส่วนออนบอร์ดผมคิดว่ามัน เจออยู๋แล้ว ถ้าไม่เจอก็หากาดแลนเสียบเพิ่มแล้วกัน

**ไม่แนะนำการ์ดแลน PCI-E ควรหาบอร์ดที่มีช่อง PCI สีขาวอย่างน้อย 2 ช่องกันเหนียว**

PowerSupply ต้องเล่นแพงๆเพราะต้องเปิด 24/7 เช่น CoolerMaster,Coirsair

และ UPS ขั้นต่ำ 500VA ไม่เอายี่ห้อสองพันสามพัน เน้นของดีเช่น APC

ถ้าเล่น Server แท้ ยาวๆครับไม่เสีย 4ปีขึ้น แต่ต้องเลี้ยงแอร์กับเลี้ยงไฟให้นิ่ง

----

Router ผมไม่ขอยี่ห้อ TP-link,Tp-link TOT,Billion,Thomson,SMC,Dlink ย เพราะถ้าตั้งโหมด Router ปล่อยเน็ตตรงๆให้ Server เลยอึดชึ่งครับ ค้างดว้ยไม่ประทับใจ

อย่างน้อยขอ Zyxel ปล่อยตรงๆให้ Server ได้เลย หรือเอา Tp-link,.. เดิมๆ ทำBridgeMode นะแต่รับเน็ตด้วย WRT54GL+Tomato,Cisco RV042 ยังดีกว่า
                              Last edited by soravit; 9 Jun 2012, 17:53:42.

Comment

เพิ่งมีคนตั้งกระทู้ไป
                                แนะนำว่า..อย่าไปแตะต้องเซตนี้ครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...กกกก

Comment

Working...
                                X