Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล็งยากมั้ยพี่ เคยได้ยินว่าเล็งยากกว่าแทงสนุ๊กอีก ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
      เล็งยากมั้ยพี่ เคยได้ยินว่าเล็งยากกว่าแทงสนุ๊กอีก ^^
      ผมว่าที่มันยากเพราะขาเราสั่นเนี่ยละครับ สูงขนาดนั้น ^^

Comment

• เสาสูงกี่เมตรครับนั่นนะ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
          ผมว่าที่มันยากเพราะขาเราสั่นเนี่ยละครับ สูงขนาดนั้น ^^
          25 เมตร ครับ......ขาสั่นครับ.....หดด้วย

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
            เล็งยากมั้ยพี่ เคยได้ยินว่าเล็งยากกว่าแทงสนุ๊กอีก ^^
            เข้าเว็บ http://www.alphimax.com คำนวณระยะทาง กับความเป็นไปได้ครับ แล้วก็ใช้ GPS track ทิศทางครับ

Comment

• Originally posted by hs3jlq View Post
              เข้าเว็บ http://www.alphimax.com คำนวณระยะทาง กับความเป็นไปได้ครับ แล้วก็ใช้ GPS track ทิศทางครับ
              เสาสูงเท่าไร ครับ แล้ว ไม่ สามารถว่ายิงไปหาอีกตัวที่ระยะทางเท่าไร ครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

• ฮาครับ ตรง....หด

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                  Server Mini เน็ท 18/2 monitor ดู 25 คน เน็ทวิ่งไม่ถึง 8M โห้ย เหลือบานเลยเน็ท โหลด จาก Proxy หมด

cache_mem 7760 MB
                  cache_swap_low 90
                  cache_swap_high 98
                  memory_pools on
                  memory_pools_limit 768 MB
                  maximum_object_size 32 MB
                  minimum_object_size 0 KB
                  maximum_object_size_in_memory 8 MB
                  cache_dir null /dev/null
                  ขอบคุณมากครับ
                  ว่าแล้ว ขออนุญาตเอาไปดัดแปลงให้เข้ากับ Server ผมนะครับ
                  งม Squid.conf ก่อน
                  อิอิ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                    ^^^^^
                    ^^^^^
                    ตั้งไว้ซะยอดเสาเลยเชียว สูงจริงๆ
                    นึกถึงตอนปีนเสาเลยครับท่าน
                    ผมนึกถึงตอนที่ผมขึ้นๆลงๆสัก 4-5 รอบเลยครับ สูงสุดของผมละตอนเสาโดนพายุ
                    แบบว่าติดตั้งเสร็จ ลงมาเทส ไม่เวิร์ค ต้องกลับขึ้นไปแก้ใหม่ ทั้งวันกว่าใช้งานได้

Comment

• Originally posted by hs3jlq View Post
                      [ATTACH=CONFIG]1778966[/ATTACH]
                      [ATTACH=CONFIG]1778967[/ATTACH]
                      [ATTACH=CONFIG]1778968[/ATTACH]

p2p 25 กิโล ครับ สะบายๆ

25 กิโลใช้เสาสูง 25เมตรเองหรอเนี้ย....
                      สัญญาณเป็นไงบ้างครับ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                        ขอบคุณมากครับ
                        ว่าแล้ว ขออนุญาตเอาไปดัดแปลงให้เข้ากับ Server ผมนะครับ
                        งม Squid.conf ก่อน
                        อิอิ
                        ถ้าทำตามข้างบน
                        RAM เผื่อไว้ 16GB เลยครับ

Comment

• ง่า ของผมแค่ 4Gb เองครับ ท่าน soravit
                          ยัง มีงบไม่พออัพให้ อิอิ

ตอนนี้ ขอแก้ไขงานเก่าๆ ขยายภาคพื้น 50 - 100 เมตร เอาให้ สัญญาณครอบคลุมอยู่ครับ
                          หุหุ เกือบ 100% ล่ะครับ

UBNT ก็เหมาะกับงานนึง/ ALFA ก็เหมาะกับอีกงานนึง
                          อยู่ที่เราจะควบคุม งบที่ตั้งขึ้นมาไว้นะครับ

ฝากไว้ครับ อิอิ

Comment

• เรื่องของสัญญาณครอบคลุม ระยะ 100กว่าเมตร nano ยิ่ง ผ่านต้นไม้ใบหนา ๆ หลายต้นมาก ทะลุกำแพง ชั้น 1 ทะลุผนังเข้าไปยังห้องลูกค้าที่อยู่ติดกำแพง รับได้ 3-4 ขีด แต่เล่นไม่ได้

สันนิษฐานเลย เครื่องลูก มันส่งกลับมาไม่ได้ โดนใบไม้ ดร็อป ทิ้งหมด = = กำจริง ๆ ให้ซื้อ Alfa 500mW ก็ไม่เอา เฮ้อ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                              เรื่องของสัญญาณครอบคลุม ระยะ 100กว่าเมตร nano ยิ่ง ผ่านต้นไม้ใบหนา ๆ หลายต้นมาก ทะลุกำแพง ชั้น 1 ทะลุผนังเข้าไปยังห้องลูกค้าที่อยู่ติดกำแพง รับได้ 3-4 ขีด แต่เล่นไม่ได้

สันนิษฐานเลย เครื่องลูก มันส่งกลับมาไม่ได้ โดนใบไม้ ดร็อป ทิ้งหมด = = กำจริง ๆ ให้ซื้อ Alfa 500mW ก็ไม่เอา เฮ้อ
                              ของผมมีระบบผ่อนตัวรับด้วย เหอๆ เดือนละ100 ลูกค้าชอบมากโปรนี้ - -*

Comment

• Originally posted by ton_secmu
                                หึ่ย คันไม้คันมือ อยากเล่น Server ต้นจะได้ไม่ต้องเอา BW มหาศาล มาใช้ อิอิ
                                ข้อดีของ Proxy เราไม่จำเป็นต้องมีเน็ทแรง ๆ ก็สามารถเล่นเน็ทได้ลื่นไหล ดึงในส่วนที่เคยโหลดมาแล้วนำไปใช้ได้เลยความเร็วจะเท่ากับlan หรือ wireless ในระบบนั้น ๆ ไปเลย อย่าง google ไวมาก คลิกปุ๊บโผล่ปั๊บ เพราะมีคนเข้าตลอด

ข้อเสียคือ หากปรับอายุของ patten เอาไว้มาก ๆ ข้อมูลจะไม่อัพเดต

ก่อนรีมัน เก็บสถิติก่อนเปิดไม่ปิด ไฟดับแต่พวกนี้ต่อกับ UPS APC 500VA

Last edited by -:R:-; 11 Jun 2012, 15:23:14.

Comment

Working...
                                X