Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by condomair View Post
    << มี NanoStation M Series อยู่ 5 ตัว จะทำเป็น Access point 1 ตัว และที่เหลือเป็น Repeater ทั้งสี่ตัว ไม่ทราบว่าทำได้ไหมครับ และต้องการใส่ Password (WAP) ด้วย ลองทำ โหมด AP+WDS จับคู่ดูแล้วแต่ไม่สามารถใส่ Password(WAP) ได้นะครับ
    หมวด AP WDS ไม่สามารถใช้ WPA ได้ครับ ใช้ได้เฉพาะ WEP ครับผม

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
      หมวด AP WDS ไม่สามารถใช้ WPA ได้ครับ ใช้ได้เฉพาะ WEP ครับผม
      ตามท่านตี๋เลยครับ
      ถ้ากลัวคน Hack เข้าก็กันอีกขั้นด้วย Mac filter

ส่วนใหญ่ไม่เห็นใส่ เนื่องจากเป็นระบบ authen

WAP ผมนึกถึง WAP54G

นึกออกตอนเรปบน อิ อิ

Comment

• เสา ALFA Outdoor Omin 15 dBi pm ไปถามพี่ 326 ของหมด ใครพอมีขายบ้างครับ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
          เหอะๆๆ กำลังจะขึ้นใหม่โดยเอา Nano รับจาก Base แล้วเอา RK ส่งบนเสาเดียวกันพอดี แบบนี้จะเป็นเหมือนกันรึเปลาเนี่ย T-T
          NS รับ มาต่อ 2.4 ไม่มีปัญหาครับ

Comment

• Originally posted by maxspeedcom View Post
            เสา ALFA Outdoor Omin 15 dBi pm ไปถามพี่ 326 ของหมด ใครพอมีขายบ้างครับ
            326 กะบ่มีซั่นแหลว ถ้า 323 อาจจะมี อิอิ

Comment

• ของผมอาการน่าจะแปลกกว่าใคร เมื่อเดือนก่อนอยู่ดีๆ Win 7 ก็เกาะเกาะไม่ได้ win XP เกาะได้ ฮ่าๆๆ ผีหลอกเลย พออัพจาก 3.5.3 เป็็น 5.5 เกาะได้เฉยเลย

Comment

• ใช้แล้วครับ

Comment

• ขออนุญาติครับ ผม Pm ไม่ติดเลย error ตลอดขอโพสในนี้ถึงท่าน apiwat69 นะครับ

15dbi omni ส่งให้แล้วนะครับท่าน วันนี้เวลา 12.15 หมายเลข EMS : EI712864467TH

ปล. คลิก Inbox ทีไร page not found ทุกที - -

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                    ขออนุญาติครับ ผม Pm ไม่ติดเลย error ตลอดขอโพสในนี้ถึงท่าน apiwat69 นะครับ

15dbi omni ส่งให้แล้วนะครับท่าน วันนี้เวลา 12.15 หมายเลข EMS : EI712864467TH

ปล. คลิก Inbox ทีไร page not found ทุกที - -
                    box เต็มครับ ต้องลบออกบ้าง

Comment

ขออนุญาติครับ ผม Pm ไม่ติดเลย error ตลอดขอโพสในนี้ถึงท่าน apiwat69 นะครับ

รับทราบครับ ได้รับpmตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว

Comment

• สวัสดีครับท่านสมาชิก คนรัก UBNT ทุกท่าน บริษัท โซโลมอน เทคโนโลยีไทยแลนด์ ซึ่งเป็น Master Reseller รายเดียวของประเทศไทย จะมีการจัดสัมนาขึ้นในวันที่ 21 มิถุนายนนี้ ถ้าสมาชิกที่อยู่ในคลับ UBNT สนใจและอยากไปร่วมงานเพื่อได้แชร์ประสบการณ์หรือสอบถามข้อมูลต่างๆ เพิ่มเติม สามารถส่ง E-Mail มาสอบถามรายละเอียดได้นะครับ ขออนุญาติ รับผู้ร่วมงานจำกัดจำนวน 4 ท่าน รบกวนสมาชิก UBNT คลับ ที่สนใจจริงๆ ลงทะเบียนมาได้ ถ้าเป็นไปได้รบกวนเจ้าของบอร์ดคนรัก UBNT เป็นคนเสนอรายชื่อที่จะเข้าฟังจะดีมากครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายแต่อย่างใด จัดที่ โรงแรมสวิสโซเทล เลอ คองคอร์ส กรุงเทพ เวลา 13.00 ? 16.30 น. ส่งเมลล์มาพร้อม ชื่อ-นามสกุล เบอร์โทรติดต่อ บริษัท ฯ ที่ทำงาน ตำแหน่ง ( ในกรณีที่ทำงานบริษัท ฯ ที่เกี่ยวข้องกับ Network หรือ WiFi ) ภายในวันที่ 15 มิถุนายนนี้ ติดต่อที่ rawit.p@gmail.com ครับ

Comment

• Originally posted by aum_solomo View Post
                          สวัสดีครับท่านสมาชิก คนรัก UBNT ทุกท่าน บริษัท โซโลมอน เทคโนโลยีไทยแลนด์ ซึ่งเป็น Master Reseller รายเดียวของประเทศไทย จะมีการจัดสัมนาขึ้นในวันที่ 21 มิถุนายนนี้ ถ้าสมาชิกที่อยู่ในคลับ UBNT สนใจและอยากไปร่วมงานเพื่อได้แชร์ประสบการณ์หรือสอบถามข้อมูลต่างๆ เพิ่มเติม สามารถส่ง E-Mail มาสอบถามรายละเอียดได้นะครับ ขออนุญาติ รับผู้ร่วมงานจำกัดจำนวน 4 ท่าน รบกวนสมาชิก UBNT คลับ ที่สนใจจริงๆ ลงทะเบียนมาได้ ถ้าเป็นไปได้รบกวนเจ้าของบอร์ดคนรัก UBNT เป็นคนเสนอรายชื่อที่จะเข้าฟังจะดีมากครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายแต่อย่างใด จัดที่ โรงแรมสวิสโซเทล เลอ คองคอร์ส กรุงเทพ เวลา 13.00 ? 16.30 น. ส่งเมลล์มาพร้อม ชื่อ-นามสกุล เบอร์โทรติดต่อ บริษัท ฯ ที่ทำงาน ตำแหน่ง ( ในกรณีที่ทำงานบริษัท ฯ ที่เกี่ยวข้องกับ Network หรือ WiFi ) ภายในวันที่ 15 มิถุนายนนี้ ติดต่อที่ rawit.p@gmail.com ครับ
                          สวัสดีครับพี่ระวิทย์ ผมเอง ที่เคยเข้าไปเคลมของพี่บ่อยๆ
                          ช่วงนี้ร่างกายแย่ครับไม่ค่อยไปไหนมาไหนสะดวกเลย T__T

Comment

• เสียดาย น่ามาจัดที่เชียงใหม่เนอะ ^ ^
                            หายดีไวไว นะครับหัวหน้าคลับ ^ ^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                              เสียดาย น่ามาจัดที่เชียงใหม่เนอะ ^ ^
                              หายดีไวไว นะครับหัวหน้าคลับ ^ ^
                              ครับเห็นด้วย กับราชบุตรเขยเลยครับ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                                สวัสดีครับพี่ระวิทย์ ผมเอง ที่เคยเข้าไปเคลมของพี่บ่อยๆ
                                ช่วงนี้ร่างกายแย่ครับไม่ค่อยไปไหนมาไหนสะดวกเลย T__T
                                http://www.jamrat.net/jamrathealth.aspx
                                นอกเรื่องหน่อยครับเพือสุขภาพชาวUbnt

Comment

Working...
                                X