Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by -:R:- View Post
    ทำตามรูปนี้ ได้เลย

ของท่าน tonpowerga
    ทำตามนี้แล้วมันจะมีผลเสยอะไรหรือเปล่าครับ เช่นลูกค้าเล่นเกมส์ไม่ได้ หรือแชทไม่ได่้

Comment

• เราแค่ดร็อปบางพอต เช่น 137 138 139 445 ที่ไวรัสชอบโจมตีหน่ะครับ ส่วนพอตอื่น ๆเราไม่ได้แตะต้องเลย ปล่อยตามปกติ

Comment

• กำตอนเน็ทเน่า มันโผล่มาสองอัน ลบออกอันหนึ่งละกัน
        Last edited by -:R:-; 18 Jun 2012, 06:58:55.

Comment

• จะใช้ดูด ture wifi แนะนำตัวไหนครับ งบไม่เยอะเท่าไร
          ที่ผมส่องมาๆ ในเว็บอื่นๆ
          http://www.sys2u.com/Product.php?Pro...enius_EOC-1650
          NanoStation loco M2 และ M5 ถามว่า ตัวไหน แนะนำหรือมีตัวอื่นๆ ครับ
          ระยะ 200 เมตร

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
            เราแค่ดร็อปบางพอต เช่น 137 138 139 445 ที่ไวรัสชอบโจมตีหน่ะครับ ส่วนพอตอื่น ๆเราไม่ได้แตะต้องเลย ปล่อยตามปกติ
            ผมทำไม่เป็นกลัว อิอิ สอนให้หน่อยครับ มือใหม่จริงๆๆครับ

Comment

• ขอรบกวน คั่นเวลา ทางชมรม ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ ว่าสาเหตุมาจาก ubiquitti หรือไม่ พึ่งจะลองติดตั่งครับ ไม่แน่ใจว่าสัญญาณมันมากวน มองค่าได้แบบไหน ถึงจะสรุปว่าเป็นที่สัญญาณกวน ขอบคุณมากครับ
              http://mikrotikclub.com/board/index....ic,2265.0.html

Comment

• ต้องเดินตรวจดูระแวกนั้นมี สัญญาณอะไรอยู่หรือไม่

ลืมแจ้งครับ
                Base เป็น nano M2 ทำ ap wds กับ picom2hp (ไม่มีใครเกาะ) ได้ tx/rx 65 Mb/65 Mb
                ที่ M2 เกาะตัวนี้ครับ ทดลองปรับเป็น 22 dbm แล้ว

ยัง loadbalance ให้ 10Mb ไม่ได้เหมือนเดิมครับ test ด้วย test speed ของหลาย ๆ isp ยังไง ก็ไม่เกิน 4Mb ครับ
                Pingtime ของ client ได้ 1-4 ms ครับ ส่วนใหญ่ 1-2 ms ครับ

ช่องสัญญาณ ยังไม่ได้ทดลองเปลี่ยนครับ คิดว่าอยู่ในระยะที่ไม่กวน ยังไงเดี๋ยวลองเปลี่ยนดูครับ
                ทำไมปรับไปแค่นั้นหล่ะ 22dbm ความแรง 158 mW เอาอะไรไปสู้เขาครับ ต้องปรับ 26-28dbm ไปเลย ความเร็วมาชัวร์
                22 158 mW
                23 200 mW
                24 250 mW
                25 316 mW
                26 398 mW
                27 500 mW
                28 630 mW
                29 800 mW
                30 1.0 W
                ถ้าไม่ได้ยังไง ให้ดูที่
                1. สายแลน
                2. การเข้าหัว
                3. การกวนกัน ของ access point ระแวกใกล้เคียง
                4. เตาไมโคเวฟ
                5. หม้อแปลไฟแรงสูง ที่ติดตามเสาไฟฟ้า
                6. ต้น ไม้ ตึก กระจก (สภาพแวดล้อมดี ๆ นี่เอง)
                7. ความสูง ของ จุดตั้งเสา ว่า ความสูง พ้นสิ่งกีดขวางหรือไม่
                เพราะ ทดสอบผ่าน wireless

Comment

• สวัสดีครับพอดีตอนนี้มีปัญหา ไม่ว่าจะอย่างไรก็ไม่สามารถเข้า wifi ได้ครับ
                  ลองเอาอันอื่นมา connect มันจะบอกว่า Unable to join the network

Comment

Comment

• wds (transparent bridge mode) คืออะไรหรอครับ

Comment

• ได้แล้ว ขอบคุณมากครับ

Comment

ทำตามรูปนี้ ได้เลย

ของท่าน tonpowerga
                          ขอถามหน่อยครับ
                          ของผมใช้ ip 172.16.0.1 net mask 255.255.0.0
                          ตรงช่อง Source-IP/Mask ของผมต้องใส่ค่าอะไรครับ

Comment

• http://www.subnet-calculator.com/subnet.php?net_class=B

172.16.0.0/16

Comment

• เสริม port ไวรัสให้อีกครับ พวกแสบๆ ทั้งนั้น

msblast worm port=593 protocol=tcp
                              msblast worm port=4444 protocol=tcp
                              WITTY worm port=4000 protocol=tcp
                              SoBig.f worm port=995-999 protocol=tcp
                              SoBig.f worm port=8998 protocol=tcp
                              beagle worm port=2745 protocol=tcp
                              beagle worm port=4751 protocol=tcp
                              SQL Slammer port=1434 protocol=tcp

Comment

ต้องใส่ destination IP ด้วยไหมครับ

Comment

Working...
                                X