Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะใส่
    sourc เป็น ip เรา
    destination 0.0.0.0/16

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
      ผมจะใส่
      sourc เป็น ip เรา
      destination 0.0.0.0/16
      เสี่ย ออนเอมหน่อย มีอะไรให้ดู

Comment

• Originally posted by poompato View Post
        จะใช้ดูด ture wifi แนะนำตัวไหนครับ งบไม่เยอะเท่าไร
        ที่ผมส่องมาๆ ในเว็บอื่นๆ
        http://www.sys2u.com/Product.php?Pro...enius_EOC-1650
        NanoStation loco M2 และ M5 ถามว่า ตัวไหน แนะนำหรือมีตัวอื่นๆ ครับ
        ระยะ 200 เมตร
        200เมตรtruewifiส่งไม่ถึงครับเคยใช้LocoM2รับใชังานLoginยากครับใช้ตัวรับUsb-Hipowerดีกว่าแต่ระยะ200เมตรขึ้นอยู่กับฝีมือติดตั่งครับ

Comment

• กำเมื่อวานไม่ได้ออน เหนื่อย

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
            กำเมื่อวานไม่ได้ออน เหนื่อย
            หมู่นี้ไม่ค่อยออนเอ็มนะ แอบซุ่มป่าวเน้ เดวงวดหน้าไม่ให้นะ เออ -*-

Comment

• ก็ไม่รู้จะว่ายังไง งานเยอะช่วงนี้
              อ่านหนังสือจนตาจะถลน หัวสมองปั่นป่วน สุดท้ายจำไม่ได้ซักเรื่อง...

ส่วนเรื่องงวด ก็เห็นลืมทุกที ก็คงไม่ให้แล้วมั้ง

Comment

• จะปล่อย rocket m2 มือหนึ่ง ประกัน 1 ปี มีใครสนใจป่าวคับ

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
                  จะปล่อย rocket m2 มือหนึ่ง ประกัน 1 ปี มีใครสนใจป่าวคับ
                  ปล่อยทำไม ครับ อิอิ

Comment

• ถามผู้รู้หน่อยครับ ถ้าจะแชร์ wifi สาธารณะรัศมีโดยรอบประมาณ 5 กิโลเมตรไม่เกินนี้ ไปตามจุดต่างๆประมาณ 10 จุด ต้องใช้งบประมาณราวๆเท่าไหร่อะครับ อุปกรณ์ตัวไหนบ้าง

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
                      จะปล่อย rocket m2 มือหนึ่ง ประกัน 1 ปี มีใครสนใจป่าวคับ
                      เท่าไรครับ ประกันของใคร

Comment

• ผมต่อใช้งานอุปกรณ์ดังภาพด้านล่าง (ยกเว้นอุปกรณ์
                        UBIQUITI PICOSTATION M2HP ซึ่งวางแผนว่าจะซื้อ)

โดยตัว UBIQUITI PICOSTATION M2HP จะเอามากระจายสัญญาณ wifi แบบ AP

จึงอยากถามว่า ตามภาพ top view และภาพจริง 2 ภาพ ด้านล่างนี้
                        บ้านทั้ง 20 หลัง ที่ล้อมรอบ UBIQUITI PICOSTATION M2HP จะเล่น net ได้มั้ย

ภาพนี้คือสถานที่จริง (รอสร้างอีก 10 หลัง ฝั่งขวา)
                        ซึ่งผมจะเอา UBIQUITI PICOSTATION M2HP ขึ้นไปติดบนเสาไฟฟ้าแรงต่ำ สูงจากพื้น 6 เมตร

Comment

• ขออณุญาติปรึกษาท่านเซียนHotspotทั้งหลายทั้งปวงผมกำลังจะทำโครงการไหม่ เป็นพื้นที่หมู่บ้าน ที่ราบ ไม่มีตึก แต่มีต้นไม้นิดๆหน่อยๆ รัศมี 800 เมตร รอบทิศทาง ลูกค้า 20-30 Use ใช้SK10TNเป็นตัวรับ ที่ผมประมาณการไว้มี2ชุดดังนี้ หรือท่านใดมีเช็ตอื่นๆแนะนำ
                          เช็ตที่1
                          - MikroTik RB750 1800
                          - Ubiquiti Rocket M2 3500 หรือ Rocket M2 Titanum ไม่ทราบว่าบ้านเรามีขายรึยัง
                          + Ubiquiti Airmax MIMO2x2 Omni 13 dbi
                          เซ็ตที่2
                          - MikroTik RB450G 4700
                          - Ubiquiti NanoStation M2 3500x3-4
                          ชุดไหนคุ้มค่ากับเม็ดเงินลงทุนกว่าครับ?
                          หรือมีเช็ตอื่นที่คุ้มค่ากว่านี้ครับ?
                          สองเช็ตนี้เป็นยังไงบ้างครับ?
                          (ปล.ต้องการสัญญาณ เต็ม4ขีดทุกพื้นที่)
                          (ขอบคุณทุกท่านที่ชี้เเนะครับ)

Comment

• Originally posted by GETTO View Post
                            ผมต่อใช้งานอุปกรณ์ดังภาพด้านล่าง (ยกเว้นอุปกรณ์
                            UBIQUITI PICOSTATION M2HP ซึ่งวางแผนว่าจะซื้อ)

โดยตัว UBIQUITI PICOSTATION M2HP จะเอามากระจายสัญญาณ wifi แบบ AP

จึงอยากถามว่า ตามภาพ top view และภาพจริง 2 ภาพ ด้านล่างนี้
                            บ้านทั้ง 20 หลัง ที่ล้อมรอบ UBIQUITI PICOSTATION M2HP จะเล่น net ได้มั้ย

ภาพนี้คือสถานที่จริง (รอสร้างอีก 10 หลัง ฝั่งขวา)
                            ซึ่งผมจะเอา UBIQUITI PICOSTATION M2HP ขึ้นไปติดบนเสาไฟฟ้าแรงต่ำ สูงจากพื้น 6 เมตร

เล่นได้มั้ย//ตอบเลยว่าเล่นได้ครับ เต็ม4ขีดแทบจะทุกบ้านเลยมั้ง !!แต่ถามว่าอืดมั้ยถ้า20คนพร้อมกัน//อันนี้ไม่ทราบครับ
                            picoของผม โดนไป12-14useแทบจะเดี้ยงเข้าหน้า ubnt ยังอืด
                            Rock M2 + Omni 9 dbi เลยครับ งบบานแต่ชัว ด้วยแรม 64 เมก
                            (ปล.ติดกับเสาไฟฟ้าระวังจะโดนการไฟฟ้าไห้แกะออกนะผมโดนมาเเล้วทางที่ดีขึ้นเสาเองดีกว่าครับแป๊ะติดกับหลังคาบ้านก็ได้ขอแค่พ้นหลังคาก็พอแล้วของubntเค้าแรงจริงๆ)
                            Last edited by วิษณุ; 20 Jun 2012, 22:38:40.

Comment

• เห็นด้วยครับ แนะนำ Rocket M2 แรมเยอะ รองรับ user ได้พร้อมๆกันไม่อืด จะใช้ร่วกับ Omni รอบตัว หรือ Sector 120 องศา ก็ได้ หันเข้าบ้านจัดสรร 20 หลัง ไม่น่ามีปัญหา ติดตั้งง่าย ไม่ต้องไปติดตั้ง pico หลายๆตัวครับ ยุ่งยาก poe จ่ายไฟหลายตัว ที่สำคัญ เสี่ยงต่อไฟฟ้าช๊อตด้วย (ติดตั้งบนเสาไฟ)

Comment

• Originally posted by GETTO View Post
                                ผมต่อใช้งานอุปกรณ์ดังภาพด้านล่าง (ยกเว้นอุปกรณ์

ส่วนตัวผมคิดว่าได้ครับ แต่บ้านหลังแรกกับหลังสุดท้ายไม่แน่ใจว่าจะเหลือสัญญาณกี่ขีด ต้องติดตั้งจุดหลักดูถึงจะรู้ครับ ถ้าไม่แรงพออย่างมากก็ อาจจะเพิ่มpicoอีก2ตัวมา wds กัน ติดที่บ้านแถวบนและแถวล่างอ่ะครับ
                                หรือถ้าท่านจะประหยัดก็ให้ลูกค้าซื้อ usb hipower ก็ได้ครับ แนะนำให้ขึ้นเสาเองที่บ้านดีกว่าครับ สัญญาณจะไปได้ดีกว่าติดที่เสาไฟฟ้าครับ
                                Last edited by bunyen; 20 Jun 2012, 22:58:20.

Comment

Working...
                                X