Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^
    ^
    ภาครับ-ส่ง RK น่าจะพัง

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
      mini hotspot ทำยอดได้ตั้ง 34 วันละ ลืมไปว่าแจก /24 เดี้ยงเลย 555
      ผมตั้งให้เครื่อง Restart ทุกวันเวลา ตี 4 ครับ
      ไม่ล้นเลย

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
        กำลังมีความแปลกๆในหัวสมอง ^ ^
        ไม่รู้มันจะกลายร่างเป็น mimo กะเค้าได้ไม๊น๊อ

อย่าลองเลยครับ ผมว่า ไม่ถึงวัน พังแน่นอนครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
          กำลังมีความแปลกๆในหัวสมอง ^ ^
          ไม่รู้มันจะกลายร่างเป็น mimo กะเค้าได้ไม๊น๊อ

เคยอ่านเจออ่ะพี่ วงจรมันจะเดี้ยงเอา เหอๆ RK เหมาะที่สุดและไม่แกว่งก็คือ เสาที่ ที่เท่ากันทั้ง 2 ข้างจะแหล่ม กว่า

แนะนำ Pico หรือ BL ดีกว่าครับ อิอิ ถ้าพี่จะทำแบบนี้จริง ต้นรอซื้อ POE รีเซ็ตได้จากพี่ละกัน 555555555+

Comment

• ช็อตกันพังแน่นอน

Comment

• พี่ๆ WDS 3 ตัวไหวมั้ยอ่ะครับ Base เป็น RK ซึ่งต้นกับแฟนใช้งานกัน 2 เครื่องเอง อีก 3 ตัว รับไป ตัวละ 4 - 6 User

ลืม บอกที่WDS เป็น Pico 2 กับ BL 1
              Last edited by ton_secmu; 22 Jun 2012, 21:58:39.

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                พี่ๆ WDS 3 ตัวไหวมั้ยอ่ะครับ Base เป็น RK ซึ่งต้นกับแฟนใช้งานกัน 2 เครื่องเอง อีก 3 ตัว รับไป ตัวละ 4 - 6 User

ลืม บอกที่WDS เป็น Pico 2 กับ BL 1
                WDS 3 ทอด (อันนี้ ตัวที่ 2/ตัวที่ 3 จะอืดๆหน่อยนะครับ)
                RK ปล่อย อีก 3 ตัว รับจาก RK ครับ (อันไหวแน่ๆครับ)

Comment

• ^
                  ^
                  ซัก 2 กำลังดีนะท่านต้น ผมว่า 3 เด๋วเจอมือโหลดสงสัยร่วงแน่เลย ถามอีกนิดปล่อยตัวหลักปล่อยให้ user เกาะรึเปล่า ถ้าไม่ให้เกาะคิดว่าพอไปได้อยู่

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                    พี่ๆ WDS 3 ตัวไหวมั้ยอ่ะครับ Base เป็น RK ซึ่งต้นกับแฟนใช้งานกัน 2 เครื่องเอง อีก 3 ตัว รับไป ตัวละ 4 - 6 User

มันจะหน่วงตรงที่้เราเกาะ Base นี่ละ ^ ^

Comment

• อ่อ ปล่อยจาก RK ทั้ง 3 ตัวเลย

ตัว RK มีแต่ต้นกับแฟนต้นใช้ เพียงเราสองอ่ะครับ ^^

เคยทำแต่ 2 ไม่อืดแฮะ

Comment

• ในที่สุดก็ลง RK M2 ได้ครบ 10 ตัวแลัวครับ

และที่สำคัญ ได้ Dell T100 มาประจำการ ใหม่ อีก 4 ตัว (ขา่ยให้คนอื่นเอาไปใช้บ้าง..อมไว้คนเดียวมันจุก ^^") พร้อมรับมือ ห้องพักสวัสดิการ 96 ห้อง อิอิ

ไม่ต้องหากินไกล หาิกิน กับพวกตัวเองดีกว่า อิอิ

Comment

• แผนผัง WDS ที่ผมใช้อยู่ครับ ที่มันขับเคลื่ิอนไปได้อยู่ คาดว่าคงเป็นเพราะการกระจาย user แต่ละจุดครับ
                          เสาเบสก็มีเกาะบ้างแต่ไม่เยอะเกิน 5-7 user กว่าจะขยายได้ทั่วหมู่บ้าน เล่นเอาเหนื่อยครับ หมู่บ้านกลางดอย
                          อุปสรรคสำคัญคือต้นไม้ใหญ่ เยอะจัด - -*
                          ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

Comment

แผนผัง WDS ที่ผมใช้อยู่ครับ ที่มันขับเคลื่ิอนไปได้อยู่ คาดว่าคงเป็นเพราะการกระจาย user แต่ละจุดครับ
                            เสาเบสก็มีเกาะบ้างแต่ไม่เยอะเกิน 5-7 user กว่าจะขยายได้ทั่วหมู่บ้าน เล่นเอาเหนื่อยครับ หมู่บ้านกลางดอย
                            อุปสรรคสำคัญคือต้นไม้ใหญ่ เยอะจัด - -*
                            ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป
                            อยากลองแบบที่ 2 ของพี่อ่ะครับ เหอๆ ได้ข่าวว่าช้า ก็เลยไม่กล้าทำ เหอๆ

อันที่ 3 Airmax ต้นเคยทำมานานละ ตอนนี้ แยกกันไปละ ใช้ MK หลายตัว เหอๆ

Comment

• rocket m2 เสา omni15+9 ควรตั้งเสาสูงกี่เมตรดีครับ

Comment

• Originally posted by hacker2499 View Post
                                rocket m2 เสา omni15+9 ควรตั้งเสาสูงกี่เมตรดีครับ
                                ต้องดูลักษณะภูมิประเทศเป็นหลักครับผม ที่ต้นทำ อยู่ราวๆ 12 เมตร ไปไกล ประมาณ 1 กม นิดๆ ตอนนี้ของต้น ยืดเสาเป็น 15 - 18 เมตรหมดละ

ยกเสายากชิพ !

อีกนิดนึง ยิ่งสูงยิ่งไกล แต่ใต้เสาจะใช้งานไม่ได้เลยครับผม บ้านต้นใช้ Wireless ไม่ได้เลย เหอๆ

Comment

Working...
                                X