Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชุด 9+9 ใต้เสาโอเคเลยนะท่านต้น

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
      ชุด 9+9 ใต้เสาโอเคเลยนะท่านต้น
      ส่วนตัวแล้วของต้น มี 9+9 และ 15 +15 อยู่ในเสาเอาเดียวกันอ่ะครับ ที่ 12 เมตร เป็น 9+9 และที่ 18 เมตร เป็น 15+15 เหอๆ

ในบ้านมี Alfa 525 อีกตัวนึง 15+15 เอาไว้ เป็น Base WDS ที่ไกลๆ อิอิ

Comment

• ขอรบกวนถามนิดนึงได้ไหมคับ
        คือผมจะเอาไปรับสัญญาณทรูไวไฟ โน๊ตบุ๊ตมันรับได้ 80-90 dBm คับผม(แต่ส่วนมาก เกือบๆ-90 พอสัญญาณอ่อนกว่านั้นก็หายไปเลย) ลังเลอยู่ 3 ตัวเลือกอะคับ
        - NanoStation M2
        - NanoStation Loco M2
        - หรือเอาพวก USB ของ Alfa ดี

คือใจจริงอยากได้ 2 ตัวบนมากกว่านะคับ(คืออยากให้ลากเข้าแลนมากกว่า) แต่ต้องขอดูประมาณราคาดูก่อน คือพอดีตอนนี้คอมมีปัญหาเรื่องไฟเลี้ยง USB (อุปกรณ์พ่วงมากเกิน หาแบบดีๆก็ยากเย็น HUB ตอนนี้อันที่ 4 กำลังจะลาโลก.....)

Comment

• สอบถามเพือนๆกันหน่อยครับว่าใช้เสาแบบไหนกัน(เสาที่ใช้ตั้งเป็นฐานนะครับ)เหล็กแแปป เสาสามเหลี่ยมที่ใช้เป็นเสาทีวีแถวบ้านพอหาได้ครับราคาถูกด้วยเพราะเข้าใช้จานดาวเทียมกันหมดผมได้ฟรีมา 2 ต้นแล้วกะว่าจะใช้เอามาทาสีใหม่น่าจะพอใช้ำด้สะภาพยังไม่เป็นสนิม แชร์ราคาเหล็กแปปด้วยก็ดีครับต้นละเท่าไรไม่รู้ขอบคุณครับลืมครับแล้วใช้สายแลนแบบไหนกันผมว่าจะใช้ สายของ amp cat6 สีฟ้าแต่เป็นแบบภายในแบบภายนอกหาซื้อยากครับ
          Last edited by hacker2499; 24 Jun 2012, 07:02:34.

Comment

• Originally posted by popuri01816 View Post
            ขอรบกวนถามนิดนึงได้ไหมคับ
            คือผมจะเอาไปรับสัญญาณทรูไวไฟ โน๊ตบุ๊ตมันรับได้ 80-90 dBm คับผม(แต่ส่วนมาก เกือบๆ-90 พอสัญญาณอ่อนกว่านั้นก็หายไปเลย) ลังเลอยู่ 3 ตัวเลือกอะคับ
            - NanoStation M2
            - NanoStation Loco M2
            - หรือเอาพวก USB ของ Alfa ดี

คือใจจริงอยากได้ 2 ตัวบนมากกว่านะคับ(คืออยากให้ลากเข้าแลนมากกว่า) แต่ต้องขอดูประมาณราคาดูก่อน คือพอดีตอนนี้คอมมีปัญหาเรื่องไฟเลี้ยง USB (อุปกรณ์พ่วงมากเกิน หาแบบดีๆก็ยากเย็น HUB ตอนนี้อันที่ 4 กำลังจะลาโลก.....)
            ตามงบเลยครับผม ความแรงตามราคาเลย
            Nano 3พันกว่าๆ
            Loco 2พันหน่อยๆ
            Usb Alfa 7ร้อยกว่าๆ
            แต่ขอเพิ่มอีก1ตัวเลือก
            WRT54GL มือ1พันกว่าๆครับ >> http://www.sys2u.com/xpert/viewtopic.php?f=3&t=34

Comment

• Originally posted by hacker2499 View Post
              สอบถามเพือนๆกันหน่อยครับว่าใช้เสาแบบไหนกัน(เสาที่ใช้ตั้งเป็นฐานนะครับ)เหล็กแแปป เสาสามเหลี่ยมที่ใช้เป็นเสาทีวีแถวบ้านพอหาได้ครับราคาถูกด้วยเพราะเข้าใช้จานดาวเทียมกันหมดผมได้ฟรีมา 2 ต้นแล้วกะว่าจะใช้เอามาทาสีใหม่น่าจะพอใช้ำด้สะภาพยังไม่เป็นสนิม แชร์ราคาเหล็กแปปด้วยก็ดีครับต้นละเท่าไรไม่รู้ขอบคุณครับลืมครับแล้วใช้สายแลนแบบไหนกันผมว่าจะใช้ สายของ amp cat2 สีฟ้าแต่เป็นแบบภายในแบบภายนอกหาซื้อยากครับ
              เคยถามเมื่อนานมาแล้วครับ
              ท่อแป็ปเหล็กปะปา แบบมีเกลียว 2"5 ท่อนละ 500.- กว่าๆ
              ท่อเหล็กกลม 2" ท่อนละ 350.-
              ส่วนสายแลน ผมสั่งที่เจ้านี้ครับบ่อยๆครับ ems 2วันถึง ^ ^
              http://www.overclockzone.com/forums/...B8%97%E0%B9%8C

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                ตามงบเลยครับผม ความแรงตามราคาเลย
                Nano 3พันกว่าๆ
                Loco 2พันหน่อยๆ
                Usb Alfa 7ร้อยกว่าๆ
                แต่ขอเพิ่มอีก1ตัวเลือก
                WRT54GL มือ1พันกว่าๆครับ >> http://www.sys2u.com/xpert/viewtopic.php?f=3&t=34
                Nano 3 พันกว่าๆนี่ซื้อจากเจ้าไหนอะคับ

Comment

• Originally posted by popuri01816 View Post
                  Nano 3 พันกว่าๆนี่ซื้อจากเจ้าไหนอะคับ
                  แนะนำ 2 เจ้านี้เลยครับ Wifi4you , freedomlin ห้อง market หมวด Network เลยครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                    แนะนำ 2 เจ้านี้เลยครับ Wifi4you , freedomlin ห้อง market หมวด Network เลยครับ
                    ขอบคุณมากคับผม ^^

Comment

หน้าที่ 1 ของกระทู้คลับเลยครับ ท่าน มีรายชื่อร้านค้าอยู่ครับ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                        หน้าที่ 1 ของกระทู้คลับเลยครับ ท่าน มีรายชื่อร้านค้าอยู่ครับ
                        คับๆ ติดต่อไปแล้วคับ

แค่แอบแปลกใจราคาเล็กน้อยอะคับ เพราะเห็นในเว็บ sys2you ขาย loco ก็เกือบ 4 พัน

Comment

คับๆ ติดต่อไปแล้วคับ

แค่แอบแปลกใจราคาเล็กน้อยอะคับ เพราะเห็นในเว็บ sys2you ขาย loco ก็เกือบ 4 พัน
                          อย่าเอาราคาพ่อค้า ocz ไปเทียบกับเจ้าใหญ่ครับ มันจะเห็นความต่างของ "ใจ" เกินไป ^^

Comment

• วันนี้ ต้นแอบเซ็ง แถวบ้านต้นคนอื่นเค้าใช้กัน 3M กว่าๆ แต่ช่วงก่อนต้นได้ตั้ง 5.8M แล้วก็ขอปรับเป็น 7 ก็เลยได้มาเป็น 7.2 ใช้ไปสัก เดือนกว่าๆ

เน็ตหลุดบ่อยบอกช่างมาแก้ ตอนนี้ปิงน้อย ไม่ถึง 40 แต่ความเร็ว อยู่ที่ 2.8 ซะงั้น เฮ้อ สงสัยต้องโทรไปแจ้งความเร็วไม่ตรงแพ็คเก็จอีกสินะ

TOT ตะก่อนดีกับต้นมาโดยตลอด TT________TT

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                              วันนี้ ต้นแอบเซ็ง แถวบ้านต้นคนอื่นเค้าใช้กัน 3M กว่าๆ แต่ช่วงก่อนต้นได้ตั้ง 5.8M แล้วก็ขอปรับเป็น 7 ก็เลยได้มาเป็น 7.2 ใช้ไปสัก เดือนกว่าๆ

เน็ตหลุดบ่อยบอกช่างมาแก้ ตอนนี้ปิงน้อย ไม่ถึง 40 แต่ความเร็ว อยู่ที่ 2.8 ซะงั้น เฮ้อ สงสัยต้องโทรไปแจ้งความเร็วไม่ตรงแพ็คเก็จอีกสินะ

TOT ตะก่อนดีกับต้นมาโดยตลอด TT________TT

TOT นิสัยเค้าล่ะ หุหุ
                              ใหม่ๆ ก็นิ่งๆดีนะครับ 3 - 4 เดือนผ่านไป เริ่มงอแง
                              *จากประสบการณ์ติดเนต TOT หลายที่ครับ ^^

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                                TOT นิสัยเค้าล่ะ หุหุ
                                ใหม่ๆ ก็นิ่งๆดีนะครับ 3 - 4 เดือนผ่านไป เริ่มงอแง
                                *จากประสบการณ์ติดเนต TOT หลายที่ครับ ^^
                                ต้องโทรไปจิกบ่อยๆ ใช่รึป่าวครับ เหอๆ

Comment

Working...
                                X