Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การลงทุนมีความเสียงหาก 3G H+ ราคาถูกลง ก็เตรียม ขายก๋วยเตี๋ยว เพราะเด็กสมัยนี้เน้น เล่นบนมือถือได้ทุกที่ทุกเวลาพวกติด facebook จะออนเน็ทบนมือถือตลอด

Comment

• Originally posted by bomyongyut View Post

nano M5 6 ตัว จะพอควบคุมพื้นที่ไหวป่าวครับ ระยะ 5-7 km รับด้วย nano M5 กระจายสัญญาณด้วย BL M2

ประมาณ 10 หมู่บ้าน ขอแค่หมู่บ้านละ 6-10 user ต้องใช้เน็ต ประมาณเท่าไรครับ ควบคุมด้วย MK 450G

ไครมีประสบการณ์จิงขอคำแนะนำด้วยนะครับ ต้องการประหยัดงบให้มากที่สุดครับผม
      โอ้วว.....ท่านพี่เราคิดการใหญ่ขนาดนี้เลย...555 ค่อยเป็นค่อยไปจะดีกว่านะครับ
      ลองตัวนี้มันจะดีกว่าไหม AirMax Sector 2G-15-120 + RK M2 อย่าละ 3 ชุด
      เห็นเขาว่าแรงจนกระเป๋าฉีก....
      (การลงทุนมีความเสี่ยง...เหมือนท่าน R พูดเลยครับ +1 )
      Last edited by jaion; 24 Jun 2012, 19:02:07.

Comment

• ตอนนี้ติด ap รอบหอ ไม่ไหวจะเคลียร์ จุดที่เคยติดใช้ได้ดี ก็ติด ๆ ดับ ๆ เพราะ เจอ สัญญาณของคนอื่น ๆ กวนเยอะมาก ๆ

ลูกค้า 25 - 35 คน ติดไป 8 ตัว เอาเข้าไป เน้น ลื่นไหล หัวแตก

กำลังมองหา nano st m2 อีกซักตัว เฮ้อ ขนาดอัดแรงส่ง ไปแล้วนะ เมื่อก่อน 2-3 ขีดเล่นได้ลื่นมาก ๆ เจอ ubnt ด้วยกัน เข้า ch ชนกันอีก ไปไม่ถึงจริงๆ ติด ๆดับ ๆ เฮ้อ อนาถ
        Last edited by -:R:-; 24 Jun 2012, 19:49:27.

Comment

• ^
          ^
          ^
          ว่างแผนหาคำปลึกษาจากพีๆผู้มีประสบการครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
            การลงทุนมีความเสียงหาก 3G H+ ราคาถูกลง ก็เตรียม ขายก๋วยเตี๋ยว เพราะเด็กสมัยนี้เน้น เล่นบนมือถือได้ทุกที่ทุกเวลาพวกติด facebook จะออนเน็ทบนมือถือตลอด
            เห็นด้วยครับ เริ่มมีความเสี่ยงสูงขึ้นเรื่อยๆ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
              การลงทุนมีความเสียงหาก 3G H+ ราคาถูกลง ก็เตรียม ขายก๋วยเตี๋ยว เพราะเด็กสมัยนี้เน้น เล่นบนมือถือได้ทุกที่ทุกเวลาพวกติด facebook จะออนเน็ทบนมือถือตลอด
              โซนผมพวกลูกค้าประเภท ipad+ipod+iphone มากกว่าคอมอีกหน่ะครับ หนี 3gที่แพงสุดๆ มาเล่นไวไฟราคาประหยัดกัน มันจะแย่ก็ตรงผมต้องไปตั้ง ap หลายตัวมากเผื่อจะเอากลุ่มลูกค้าเหล่านี้ เหอะๆๆ

Comment

• 5 - 6 กม ที่ราบครับผม ต้นอยากยิง PtoP

ใช้อันไหนดีอ่ะครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ คือมีทางยิง ระยะ***ง 300เมตร แต่มีต้นไม้บังเต็มไปหมด ไม่มีที่ว่างเลยครับ ต้นไม้ก็สูง 15 เมตรเรียงเป็นป่ามาเลย แบบนี้ควรตั้งเสาเอา rkm2 + omni หรือเอา nanom2 ยิงทะลุป่าได้ไหมครับ จุดประสงค์คือว่าจะทำ wds กับ picom2hp ครับ

Comment

• Originally posted by gs8100 View Post
                    สอบถามหน่อยครับ คือมีทางยิง ระยะ***ง 300เมตร แต่มีต้นไม้บังเต็มไปหมด ไม่มีที่ว่างเลยครับ ต้นไม้ก็สูง 15 เมตรเรียงเป็นป่ามาเลย แบบนี้ควรตั้งเสาเอา rkm2 + omni หรือเอา nanom2 ยิงทะลุป่าได้ไหมครับ จุดประสงค์คือว่าจะทำ wds กับ picom2hp ครับ
                    ยิงทะลุป่าหรอครับ เป็นไปได้ยากครับ เสาต้องสูงกว่าป่าแน่นอน และ omni ไม่เหมาะสำหรับ p2p ครับ

....................................................................................................................

เย้ๆ อิตาลี่ เข้ารอบจนได้ ในเวลาเล่นดีกว่าเยอะ ^ ^

ก่อนนอน เทสสปีดด้วย IDM ซะหน่อย.....โว้ว 3bb ไม่ได้โม้นะเนี้ย
                    สงสัยแบรนด์วิทคู่สายอื่นมันไหลมาให้ ตอนตี4-ตี5 คงนอนกันหมดล่ะ ^ ^

ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                      5 - 6 กม ที่ราบครับผม ต้นอยากยิง PtoP

ใช้อันไหนดีอ่ะครับ
                      ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

ตามลำดับราคาเลยท่านต้น ให้ชัวร์ๆน่าจะตัวแรกครับ
                      เวลาตั้งเสา เสาต้องมั่นคงหน่อยนะครับ ท่าทางจะต้านลมพอสมควร
                      ส่วนตัวไม่เคยลองสักตัว เคยมีคนมาถาม คนละหมู่้บ้าน
                      แต่เค้าไม่สู้ราคา ก็เลยล้มเลิกไป

Comment

• นาโนบริตท์ ตัวละ 3600 มันได้พร้อมจานรึป่าวอ่ะครับ

จริงๆ นาโนสเตชั่นก็น่าจะได้รึป่าวพี่ สเป็คบอกว่า 7 กม นี่แฮะ M5 ยิง Airmax น่าจะไหวเน๊อะ

Comment

• เซ็งคลื่นตีกัน nano m2 ตีกับ bullet + 15 dbi ผมเอาไว้ใกล้กันมากทำไงดีครับ

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
                            เซ็งคลื่นตีกัน nano m2 ตีกับ bullet + 15 dbi ผมเอาไว้ใกล้กันมากทำไงดีครับ

ลองตั้ง คนละ ช่องนะครับ เช่น 1 ,6,11 ครับ หรือ ตั้งให้ ตัวไวเรส ***งกัน 12 เชน,24 เชน ,36 เชน ครับ ลองดูนะครับ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                              นาโนบริตท์ ตัวละ 3600 มันได้พร้อมจานรึป่าวอ่ะครับ

จริงๆ นาโนสเตชั่นก็น่าจะได้รึป่าวพี่ สเป็คบอกว่า 7 กม นี่แฮะ M5 ยิง Airmax น่าจะไหวเน๊อะ
                              พร้อมจานครับ และ ระยะขนาดนี้ เล่น Nano Bridge ชัวร์กว่าครับ
                              12 กิโล กว่า ๆ ผมทำมาแล้ว (โล่งๆนะ)

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                                พร้อมจานครับ และ ระยะขนาดนี้ เล่น Nano Bridge ชัวร์กว่าครับ
                                12 กิโล กว่า ๆ ผมทำมาแล้ว (โล่งๆนะ)
                                ต้นมีเสาวิทยุสูง 45 เมตร เป็นวิทยุชุมชนอ่ะครับ และก็แนวราบด้วย เหอๆ ไม่มีอะไรขวางกั้น

ว่าแต่พี่ๆท่านใดมีเหลือสักคู่มั่งอ่ะ ต้นขอยืมมาเทสหน่อย ^^

Comment

Working...
                                X