Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by -:R:- View Post
    ปีกว่าแล้ว Seagate 500G Server เฉพาะ ยังไม่ง๊องแง๊ง
    โฮ่ๆๆๆ ไม่จริงครับ WD ทนสุด ผมทำเวปโหลดไฟล์ ใช้แต่ WD Black ครับ การันตี

.
    .
    .

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
      สงสัยได้ไปแอ่วผ่อละ เหอๆ
      ว่างๆก็เข้ามาผ่อนะ วันนี้ว่าจะทดสอบยิง wds ดูก่อนว่าหายมั้ย

Comment

• อยากเห็นรีวิวเจ้าตัวนี้เจงๆ

http://www.signalking.in.th/PD490682...ation__DP.html

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
          อยากเห็นรีวิวเจ้าตัวนี้เจงๆ

http://www.signalking.in.th/PD490682...ation__DP.html
          8 กิโล ไม่ไผ่ต้นท่าจะหักเอาแน่ๆ เลยแฮะ เหอๆ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
            8 กิโล ไม่ไผ่ต้นท่าจะหักเอาแน่ๆ เลยแฮะ เหอๆ
            ผมว่าต่อให้ท่อแป็บยังคิดแล้วคิดอีก....

นั่นยังไม่รวมตอนใช้ความพยายามขึ้นไปติดตั้งนะ ^^

Comment

• ap_wds พวกท่านได้ความเร็วเท่าไหร่กัน และทดสอบ test speed ผ่านจุด wds ได้กันเท่าไหร่?

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                ap_wds พวกท่านได้ความเร็วเท่าไหร่กัน และทดสอบ test speed ผ่านจุด wds ได้กันเท่าไหร่?
                ผมลองเทสจาก base ไปตัวลูกๆๆ ตั้งไว้ที่ 240 นะครับ ตัวลูกรับได้ 240 เต็ม ***ง กันประมาณ 500 กับ 200 แต่พอเทสสปีด ได้ 60 - 120 M แบบ duนะครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                  อยากเห็นรีวิวเจ้าตัวนี้เจงๆ

มีเสาให้ติด แต่ติดอยู่ ตรงที่ไม่มีตัง นะครับ เล่น เสานี้ ไปเล่นของแท้ดีกว่านะครับ ผมว่านะ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                    ผมลองเทสจาก base ไปตัวลูกๆๆ ตั้งไว้ที่ 240 นะครับ ตัวลูกรับได้ 240 เต็ม ***ง กันประมาณ 500 กับ 200 แต่พอเทสสปีด ได้ 60 - 120 M แบบ duนะครับ
                    อันนี้ของท่าน ap wds แบบไหน 40MHz หรือ แล้วเครื่องลูกเล่นได้หรือเปล่า

ตอนนี้ผมทำ ap wds แบบ กาก ๆ อยู่ ระยะ 200 m ผ่าน nano st m2 2ตัว ความเร็ว 130/130 ทดสอบความเร็วได้ tx/rx 38/40

= =

อยากบอกว่า 2.4 เยอะจริง ๆ

เดี๋ยวหนีไปเล่น 5G ละ ระแวกนี้ เวลาผ่านไปแค่ 1 ปี จาก site survey ดูมีแค่ 6 ตัว
                    ปัจจุบัน เพิ่มมาอีก 20 กว่าตัว ไม่ไหวจะเคลียร์

Comment

• ทุกท่านครับผมขอถามอะใรหน่อย
                      NanoSt M5 ไม่มีช่อง5.3 ใช่มั้ยครับ?
                      ลองอัพเป็น5.5เเล้วก็ไม่มี

Comment

อันนี้ของท่าน ap wds แบบไหน 40MHz หรือ แล้วเครื่องลูกเล่นได้หรือเปล่า

ตอนนี้ผมทำ ap wds แบบ กาก ๆ อยู่ ระยะ 200 m ผ่าน nano st m2 2ตัว ความเร็ว 130/130 ทดสอบความเร็วได้ tx/rx 38/40

= =

อยากบอกว่า 2.4 เยอะจริง ๆ

เดี๋ยวหนีไปเล่น 5G ละ ระแวกนี้ เวลาผ่านไปแค่ 1 ปี จาก site survey ดูมีแค่ 6 ตัว
                        ปัจจุบัน เพิ่มมาอีก 20 กว่าตัว ไม่ไหวจะเคลียร์
                        คลื่นนี้ ที่เกาะ ได้เฉพาะ ยูบินะครับ เครื่อง โน้ตบุ๊ต pc เกาะ ไม่ได้นะครับ

เสา base ผม ปล่อยทั้ง 40 กับ 20 นะครับ แล้ว แต่ลูกค้าว่า มีงบเท่าไร ครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

• ปล . ผมใช้หลายตัวนะครับ ตอนนี้ที่เล่นอยู่ ก็ nano m2 กับ RK M2 +sector จีน mimo ครับ
                          nano m2 : 3 ตัว airmax และเปิด ให้ ต่อกับ ยุบิด้วยกันเท่านั้น ครับ
                          ส่วน Rk M2 : 1 ตัว ปล่อยไวเรส ให้ pc notebook เล่นครับ เช็กเตอร์ 120 องศา ครับ

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
                            ทุกท่านครับผมขอถามอะใรหน่อย
                            NanoSt M5 ไม่มีช่อง5.3 ใช่มั้ยครับ?
                            ลองอัพเป็น5.5เเล้วก็ไม่มี
                            ทำไม่ช่างtotถึงบอกว่าNanoSt M5มันจะหาช่อง5.3Gเจอแต่จะเกาะไม่ได้ทั่งๆที่ตัวนาโนเอมห้าเองก็รับตั้งแต่5.7ขึ้นไป ทำไมเขาถึงพูดอย่างนั้น หรือว่าเขาไม่อยากทำไห้ ผมก็จ่ายเงินไปแล้วด้วย แถมรออิกเกือบเดือนแต่กลับมาบอกว่าบ้านผมไม่สัญญาณเนี่ยนะ ให้ตายเถอะเข้าไม่รู้จริงหรือว่าแกล้งกันทำแบบนี้ ต่อไห้ ขึ้นเสาสูกเสียดฟ้ามันก็หาไม่เจอหรอก

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
                              ทำไม่ช่างtotถึงบอกว่าNanoSt M5มันจะหาช่อง5.3Gเจอแต่จะเกาะไม่ได้ทั่งๆที่ตัวนาโนเอมห้าเองก็รับตั้งแต่5.7ขึ้นไป ทำไมเขาถึงพูดอย่างนั้น หรือว่าเขาไม่อยากทำไห้ ผมก็จ่ายเงินไปแล้วด้วย แถมรออิกเกือบเดือนแต่กลับมาบอกว่าบ้านผมไม่สัญญาณเนี่ยนะ ให้ตายเถอะเข้าไม่รู้จริงหรือว่าแกล้งกันทำแบบนี้ ต่อไห้ ขึ้นเสาสูกเสียดฟ้ามันก็หาไม่เจอหรอก
                              5.5 เปลี่ยนCountry Code ยังไงครับ
                              5.3 เปลี่ยนเป็น thailand เหลือ 14 dbm
                              แล้วแบบนี้จะได้ใช้ tot wi net ป๊ะเนี่ย ที่ รร. ข้างบ้าน ใช้ แอร์กิดจานเล็กปรับ25dbmรับยัง-79เลย ดิสแต้น10.4km

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                                ปล . ผมใช้หลายตัวนะครับ ตอนนี้ที่เล่นอยู่ ก็ nano m2 กับ RK M2 +sector จีน mimo ครับ
                                nano m2 : 3 ตัว airmax และเปิด ให้ ต่อกับ ยุบิด้วยกันเท่านั้น ครับ
                                ส่วน Rk M2 : 1 ตัว ปล่อยไวเรส ให้ pc notebook เล่นครับ เช็กเตอร์ 120 องศา ครับ
                                ลองรับแล้วกระจายต่อแบบผมสิ อึ้งทึ้ง เสียว ตีกันมันเลยแหละ airmax อะ ฮ่าๆ

Comment

Working...
                                X