Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• tot wi net ครับ ท่าน -:R:-

Comment

• เห่ย.... ขาดโหดมาแล้วสิ

ปกติ ไฟกับ คลื่น สัญญาณมันจะกวนกัน
      แต่พี่ท่านเล่น เน็ทไปตามสายไฟ อ่า เคยเห็นมานานหลายปีแล้ว แต่ก็ไม่เห็นคนจะทำเป็นรูปเป็นร่าง - -*

โหดไปไหนเนียะ ไม่ต้องเดินสายแลนให้เปลืองเงิน เอาสายไฟเมตรไม่กี่บาท ใส่ไปเลย

ว่าแต่ คงจะหลายตังนะเนียะ - -

ปล. มันสามารถทะลุหม้อแปลง ขนาดใหญ่ได้ไหมหว่า - -?

Comment

• พี่แก่จะโหดไปไหน ส่งสัยโปรเจ็คAirFiberยังโหดไม่พอ

Comment

• การลงทุนมีความเสี่ยง โปรดศึกษาให้ดีก่อน กระเป๋าฉีก ^^

Comment

• Originally posted by วิษณุ View Post
            tot wi net ครับ ท่าน -:R:-
            หมายถึงใช้ฟรีหรอครับ

Comment

• Originally posted by Namlai6 View Post
              การลงทุนมีความเสี่ยง โปรดศึกษาให้ดีก่อน กระเป๋าฉีก ^^
              เหอเหอ แม่นแล้วครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post

เห่ย.... ขาดโหดมาแล้วสิ

ปกติ ไฟกับ คลื่น สัญญาณมันจะกวนกัน
                แต่พี่ท่านเล่น เน็ทไปตามสายไฟ อ่า เคยเห็นมานานหลายปีแล้ว แต่ก็ไม่เห็นคนจะทำเป็นรูปเป็นร่าง - -*

โหดไปไหนเนียะ ไม่ต้องเดินสายแลนให้เปลืองเงิน เอาสายไฟเมตรไม่กี่บาท ใส่ไปเลย

ว่าแต่ คงจะหลายตังนะเนียะ - -

ปล. มันสามารถทะลุหม้อแปลง ขนาดใหญ่ได้ไหมหว่า - -?
                มันน่าจะคือ เครื่องควบคุม เปิดปิดไฟ ผ่านระบบไวเลสรึเปล่า?

Comment

• ของจะเข้ามาเมื่อไหร่ครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ จะได้เก็บตังถูก

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
                    ท่าน soravit ครับ hdd แนะนำอย่าใช้ wd เลย ตอนนี้ผมใช้อยู่ 3 ตัว black 2 , blue 1
                    ใช้ blue ทำเซอเวอ เปิด 24/7 5 เดือน ไปซะแล้วครับ ตอนนี้หันมาคบ seagate ดูว่าจะไปได้เท่าไหร่ ขนาดผมมี ups APC นะ
                    ใช้ black ลูกนึงลง ubuntu ไว้ใช้ อีกลูกลง window เอาไว้เล่นเกมส์ ผมไม่ประทับใจเลย เหอๆ
                    ผมใช้ WD Black Enterprise ตั้งแต่ได้มา เปิดมา 1 ปี กับอีก 4 เดือน เปิดไม่เคยปิด(ยกเว้น ไฟดับ)ยังไม่เคยมีปัญหา

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                      ผมใช้ WD Black Enterprise ตั้งแต่ได้มา เปิดมา 1 ปี กับอีก 4 เดือน เปิดไม่เคยปิด(ยกเว้น ไฟดับ)ยังไม่เคยมีปัญหา
                      กดlike 1จิ๊ก

Comment

• เอาแค่ wd blue ได้ไหมครับ หรือกัดฟันเอา wd black ไปเลย

Comment

• Originally posted by bunyen View Post
                          เอาแค่ wd blue ได้ไหมครับ หรือกัดฟันเอา wd black ไปเลย
                          ต้นมี WD 500G black อันนึง เพิ่งได้เคลมมา ประกันหมด 2015 โน่น ตอนนี้เอามาจอดทิ้งไว้ไม่ได้ใช้งาน เหอๆ

เสียดายเหมือนกัน เดี่ยวเอาไปขายละ

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                            หมายถึงใช้ฟรีหรอครับ
                            yes!!!!

Comment

• อาทิตย์หน้าจะเริ่มถ่ายภาพ มาลงในกระทู้ และจะปรึกษาทุกท่าน เพื่อวางแผนการติดตั้งในย่านความถี่ 5 GHz รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

หลังจากแพร่ภาพต่อไปนี้ผมคงโดนทางการหมายหัวเเล้วสินะ
                              ขอทราบเทคนิคหลังไมค์ด้วยครับ วันนี้ผมติดตั้ง WRT54GL ไปบริดจ์กับตัวที่ผมปล่อย ก็งงเหมือนกันเข้าใช้ได้เฉยเลย...เลยต้องไป
                              กำหนดไอพีใหม่...เสร็จโครงการแรกแล้ว โครงการต่อไปก็ส่งระยะไกลนี่ละครับ...แต่เรื่องตั้งเสา ไม่เป็นเอาซะเลย ตอนนี้จัดหา Loco M5
                              มาแล้ว เหลือเสาส่ง Rocket 5 + Omni แนะนำด้วยนะครับ ซื้อมาก่อนแก้ปัญหาที่หลัง...
                              Last edited by joutboo; 29 Jun 2012, 23:20:46.

Comment

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะทำ Wifi Hotspot การใช้งานก็ เป็นห้องแถว 2 ชั้น ประมาณ 30 ห้อง รบกวนช่วยแนะนำที่ครับ ขอบคุณมากครับ เสนอมาได้เลยนะครับ

Comment

Working...
                                X