Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by nook31017 View Post
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะทำ Wifi Hotspot การใช้งานก็ เป็นห้องแถว 2 ชั้น ประมาณ 30 ห้อง รบกวนช่วยแนะนำที่ครับ ขอบคุณมากครับ เสนอมาได้เลยนะครับ
    ใช้ WRT54GL ครับ เพราะติดภายในแถมราคาถูกนะ 2 ตัว น่าจะเอาอยู่ ผมติดเพิ่มเมื่อวาน 3 ชั้น สบายๆ

Comment

• Originally posted by joutboo View Post
      ใช้ WRT54GL ครับ เพราะติดภายในแถมราคาถูกนะ 2 ตัว น่าจะเอาอยู่ ผมติดเพิ่มเมื่อวาน 3 ชั้น สบายๆ
      ถ้ามีคนอยู่หน้างานก็สบาย ๆ ครับ เจ้า WRT54GL โดนสมาชิกเกาะเยอะ ๆ และ โหลด IDM ซัก 2 คนขึ้นไป ซักพักจะเกิด limited access ก็ต้องเดินไปถอดปลั๊กบ่อย ๆ

Comment

• ท่านๆใช้ Firmware เวอร์ชั่นไหนกันครับ แล้วคิดว่าเวอร์ชั่นไหนดีที่สุด ผมลอง 5.5 รู้สึกช้าๆยังไงก็ไม่รู้

Comment

• Originally posted by เล็ก View Post
          ท่านๆใช้ Firmware เวอร์ชั่นไหนกันครับ แล้วคิดว่าเวอร์ชั่นไหนดีที่สุด ผมลอง 5.5 รู้สึกช้าๆยังไงก็ไม่รู้
          ต้นใช้ 5.3.3

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
            ต้นใช้ 5.3.3
            5.5 สิท่านต้น repeater ง่ายมากๆ

Comment

• 5.3.3 เป็น wds
              5.5 เป็น repeater

มันต่างกันยังไงครับ

Comment

• Originally posted by เล็ก View Post
                5.3.3 เป็น wds
                5.5 เป็น repeater

มันต่างกันยังไงครับ
                ใส่ MAC กันและกัน ครับ ใช้งานได้เลย 10 ตัว 3 Server สบายๆ

Comment

• Originally posted by Namlai6 View Post
                  ใส่ MAC กันและกัน ครับ ใช้งานได้เลย 10 ตัว 3 Server สบายๆ

WDS คือใส่ MAC และตั้งค่าต้องเหมือนกันครับผม

แต่ repeater ต้นไม่รู้จักแฮะ เป็นแต่ WDS

Comment

• ว่าแต่ เพจที่ 500 แล้วหรือนี่ เหอๆ

ต้นคนเดียวคง 100 เพจไปละมั้ง อิอิ

Comment

• ยัง ไม่ 500

Comment

• Originally posted by joutboo View Post
                        ถ้าถามแบบละเอียดกว่านี้ได้ไหม ครับ ว่าต้อง ซื้อตัวไหนบ้าง และแนะนำวิธีติดตั้งคร่าว ๆ ให้หน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ผมใช้ UBiQUiTi UAP-LR อยู่ 4 ตัว อีก 2 ตัว เก็บ

จริงๆ ไม่ได้อยากเก็บหรอก แต่ผมตั้งค่าไม่เป็น มันใช้ได้แค่ 4 SSID

ผมอยากจะให้มันเป็นตัวละชื่อเลยครับ เช่น FL-1,2,3,4,5,6 ผมต้องตั้งค่ามันยังไง

ขออภัยผมมือใหม่ครับ ชี้แนะด้วยนะครับ

Comment

• คือผมสนใจตัว UBiQUiTi UAP-LR อยู่ แต่สิ่งที่ผมมีตอนนี้คือ Linksys E4200 ผมสามารถนำ UBiQUiTi UAP-LR มาเสียบแล้วทำเป็น Hotspot แบบออกบัตร ได้เลยหรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by Namlai6 View Post
                              5.5 สิท่านต้น repeater ง่ายมากๆ
                              5.5 อีกเสียงครับ หน้าตาออกจะแปลกๆไปซักหน่อยแต่สะดวกขึ้นกับตัวระบบ แล้วมันก็ไม่ได้ช้าไปกว่า 5.3.3 เลยน้าผมว่า - -

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                                WDS คือใส่ MAC และตั้งค่าต้องเหมือนกันครับผม

แต่ repeater ต้นไม่รู้จักแฮะ เป็นแต่ WDS
                                repeater คือ การทวนสัญญาณครับ รับทาง wireless และส่งออกทาง wireless ครับ

Comment

Working...
                                X