Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้ว่า Firmware 5.5 สำหรับ Rocket M2 มันจะให้ แจกไอพีได้หลายวง จริงอะเป่า... ต้องดูว่ามันจะไปตกกับรุ่นไหน

Comment

• Originally posted by I_SpY View Post
      *** ถ้าเป็นเช่นนั้น เราน่าจะสามารถต่อพ่วง NS กันผ่าน port secondary lan ของ NSได้ดังนี้ใช่หรือไม่ครับ ***
      ระยะทางการเชื่อมต่อผ่านสาย LAN ระหว่างอุปกรณ์ Ubi Network ต้องไม่เกิน 100m. โดยที่ตัว POE อยู่ตำแหน่งไหนก็ได้ระหว่าง 0-100 เมตร(แต่ POE ควรอยู่ใกล้ UBI ที่สุดจะดีกว่า เว้นแต่ไม่สดวก เช่น ต้องเอา Ubi ขึ้นเสาสูง )

router----------(100m.รวม POE)------->NSตัว1-------------(100m.รวม POE)---------->NSMตัว2-------------(100m.รวม POE)------------->NSตัวที่3
      มายืนยันอีก 1 เสียงว่าใช้ได้แน่นอนครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
        มีใครโดนจับ LOG หรือยังครับ เอิ๊ก 5แสน หุหุ
        โดนไปแล้วหรือครับ คุณ R.

Comment

• Originally posted by rock26 View Post
          โดนไปแล้วหรือครับ คุณ R.
          ยังมิโดนครับ แต่อยาำกทราบว่า มีใครเคยโดนยัง

Comment

• เห็นมี POE 24v, 48v Ubi ทนได้ถึง 48 V แสดงว่า สายต้องยาวเกิน 60 m หล่ะมั้ง

Comment

• หงอยๆกันเน๊อะ TT___TT"

Comment

• เหมือนกับว่า ubi ไม่งอแง ติดเสร็จ เก็บเงิน นอน...... น่าจะแค่นี้ ไม่มี โทรศัพท์มาหา "พี่ เน็ทเป็นไร เข้าไม่ได้"......

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                  เหมือนกับว่า ubi ไม่งอแง ติดเสร็จ เก็บเงิน นอน...... น่าจะแค่นี้ ไม่มี โทรศัพท์มาหา "พี่ เน็ทเป็นไร เข้าไม่ได้"......

แบบนั้นเลย เพราะแบบนี้ไง ลูกค้าสาวๆ ต้นถึง ต้องแอบวางยา คอมเค้าพัง จะได้มาซ่อมกับเราบ่อยๆ

จริงๆแล้วเป็นกลอุบาย 555555555

Comment

• ลูกน้องไปติดเน็ท..ได้ลูกสาวเจ้าของบ้านมาคน..อุ้ย !!!

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                      หงอยๆกันเน๊อะ TT___TT"
                      คงครึกครื่นกันที..พฤศภาคมนู่น...ตอนนี้คนรอกลับบ้านสงกรานต์กันหมด..กับบางคนรอมหาลัยเปิดเทอม..ยังไงก็เหลือเงินมาอุดหนุนกันบ้างเน้อ ++

Comment

• Originally posted by rock26 View Post
                        คงครึกครื่นกันที..พฤศภาคมนู่น...ตอนนี้คนรอกลับบ้านสงกรานต์กันหมด..กับบางคนรอมหาลัยเปิดเทอม..ยังไงก็เหลือเงินมาอุดหนุนกันบ้างเน้อ ++

ครับผม หลังวันหวยออกแล้วเจอกัน ถ้าไม่ถูกกินซะก่อนนะครับ อิอิ

Comment

• งวดหน้าออกอะไรอ่ะ จักได้ซื้อ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                            - -* เพริมแวร์ยังไม่ออกเล๊ยยย สงสัยจะมีดี 555+

เงียบเพราะผมแอบไปเล่งเกมยุ๊ อิอิ ช่วงนี้รีบปั่นเวลยุ๊

รอ OS 5.5 มี UPnP เนี้ย ^^
                            ขอโทษนะครับ ผมอยากขอแรงช่วยเรื่องการติดตั้งอุปกรณ์พอจะมีเวลามั้ยครับ อยากทำยังไงก็ได้ให้ประหยัดงบให้มากที่สุด พอดีผมอ่านมานานแล้ว แต่เพิ่งได้สมัครสมาชิก

ขอเบอร์โทร หรือโทรหาผมได้มั้ยครับ 080-77/38067 กทมครับ
                            ผมต้องการติดเน็ตคอนโด ไม่ใช่คอนโดผมนะ

Comment

• พอดีงบน้อยครับ อยากติดเป็นระบบไร้สายทั้งหมดไม่มีแลน จนปัญญาจริงๆครับตอนนี้ งานเร่งด้วย เพราะสัญญากับลูกค้าว่าจะเริ่มติดตั้ง ตั้งแต่ 31มีนาแล้ว ตอนนี้มีใบสมัครแล้ว 37ห้อง ห้องกระจัดกระจาย ไปตามตึก 4ตึก ต้องรีบทำด่วนเลยครับ ตอนนี้ยังคิดไม่ได้เลย ว่าทำไงให้คุ้มค่าและไม่เปลืองเงินเก็บ

ช่างบอกมา 100000 แต่ความคิดผมน่าจะทำได้ที่ ประมาณ 35000-55000 ใช้ Mikrotik 450g ด้วยครับ อยากขอแรงช่วยคิดจริงๆนะ อาจมีค่าตอบแทนให้ไม่มาก ยังไงรบกวนหน่อยนะครับ

Comment

• ผมอยู่ กทมนะ เห็นน้องเก่งมากเลย มีคนแนะนำหัวข้อของน้อง ให้พี่อ่าน ในเว็บ mikrotikclub
                                พี่ไปรับได้นะ อยากให้มาดูสถานที่ เพราะพี่ติดตั้งแบบไม่ใช้สาย เป็นเคสที่ต้องใช้สมองพอสมควร เพราะมีข้อจำกัดเยอะ

รายละเอียดคร่าวๆ ต้องติดหลังห้องเท่านั้น มี 4ตึก ตึกละ 9ชั้น
                                ตึกชั้น 2-9 มีทางเดินตรงกลาง สามารถติดอุปกรณ์ได้ที่ชายคาระเบียง
                                ส่วนห้องพี่อยู่ชั้น 1 เป็นห้องยาว ไม่มีทางเดินตรงกลาง ติดอุปกรณ๋ได้ทั้งหน้าห้องและหลังห้อง

Comment

Working...
                                X