Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AirGrid M5-HP ต้องตั้งค่า Antenna เป็นเท่าไหร่ ครับ ระหว่าง 23 dBi กับ 28 dBi

Comment

• *ได้ทั้ง 2แบบ นอนตั้ง

Comment

• Originally posted by tonpai753 View Post
        AirGrid M5-HP ต้องตั้งค่า Antenna เป็นเท่าไหร่ ครับ ระหว่าง 23 dBi กับ 28 dBi
        ต้องตั้งด้วยหรอครับ แต่มันทำให้ Output power ลดลง 2-5 dbm อ่ะครับ เป็นAirGrid M5 27dbiครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post

ปล่อยไปยังครับ สนใจครับ
          ท่าน joeza จองแล้วครับผม เดียวพรุ่งนี้จะเอารูปมาลงครับ

ถ้าสมมติ ผมจะขาย script loadbalance + multiwan แยกเนต,แยกเกมส์ ใน ubuntu รองรับได้ 4 เส้น คอนฟิกผ่านหน้าเวป มีท่านใดสนใจมั้ยครับ ตอนนี้ผมทดลองใช้งานที่ 2 เส้น แยกเนต แยกเกมส์ แบนวิดที่เหลือเอามาทำโหลดบาล้าน คิดว่าน่าจะเกือบสมบูรณ์ละ เหลือเรื่อง security ที่พบกำลังทดสอบอยู่ คือถ้ามีคนสนใจเยอะผมคิดว่าจะต่อยอดทำให้ถึง 4 เส้นกับทำหน้าเวปควบคุม หรืออาจทำเป็นแบบสคริป install สำเร็จรูปลงครั้งเดียวใช้ได้เลย การคอนฟิกอาจเหมือนกับพวก firewall ของ cc , clearos ที่เขาแจกๆกัน กำลังคิดอยู่ครับ ถ้าคนสนใจเยอะ ผมคงจะพัฒนาต่อ เพื่อทุนการศึกษาครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
            ท่าน joeza จองแล้วครับผม เดียวพรุ่งนี้จะเอารูปมาลงครับ

ถ้าสมมติ ผมจะขาย script loadbalance + multiwan แยกเนต,แยกเกมส์ ใน ubuntu รองรับได้ 4 เส้น คอนฟิกผ่านหน้าเวป มีท่านใดสนใจมั้ยครับ ตอนนี้ผมทดลองใช้งานที่ 2 เส้น แยกเนต แยกเกมส์ แบนวิดที่เหลือเอามาทำโหลดบาล้าน คิดว่าน่าจะเกือบสมบูรณ์ละ เหลือเรื่อง security ที่พบกำลังทดสอบอยู่ คือถ้ามีคนสนใจเยอะผมคิดว่าจะต่อยอดทำให้ถึง 4 เส้นกับทำหน้าเวปควบคุม หรืออาจทำเป็นแบบสคริป install สำเร็จรูปลงครั้งเดียวใช้ได้เลย การคอนฟิกอาจเหมือนกับพวก firewall ของ cc , clearos ที่เขาแจกๆกัน กำลังคิดอยู่ครับ ถ้าคนสนใจเยอะ ผมคงจะพัฒนาต่อ เพื่อทุนการศึกษาครับ อิอิ
            ขอ กัน Net Cut ด้วยครับ
            และ เข้ากับระบบ mini hotspot ที่มี L7 ด้วย
            จะเป็นการขอที่มากไปไหมครับ

ขอเสนอแนะ ราคาไม่ควรแพงเกิน RV042 ครับท่าน ^^

Comment

• อยากได้ระบบแบบนี้ครับ
              Linux+Squid3+FreeRadius+CoovaHotspot+L7+ipp2p+Anti Netcut+Load Balnce
              (upgrade support 3 years)
              ซึ่ง ดูๆแล้ว ผมว่าจับฉ่ายทีเดียว หุหุ คงได้แต่แยกประเภทแล้วหา solution ที่เหมาะสมเพื่อจัดการจัดดีกว่า
              แต่ ถ้าหากทำได้ทั้งหมดนั้น 1 หมื่นบาท ก็เป็นราคาที่เหมาะสมจะจ่ายได้ครับ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                ALFA มาแรงแท้ น่าจะมี Reselller บ้านเรา นำมาจำหน่ายให้หลากหลายและเป็นทางเลือกบ้างนะครับ
                ทำไมใจร้อนจัง พี่รอมาครบปีแล้ว

WiFi4You เป็น Alfa partner ใน Thailand ครับ

N2 หรือ N5 รุ่นที่พูดถึงนี้ มีของอยู่ในมือแล้ว แต่ยังคงต้องทดสอบก่อน ค่อยวางจำหน่าย

รุ่นทั้งสองนี้ รอมาตั้งแต่กลางปีที่แล้ว กว่า alfa จะพัฒนามาได้ถึงตอนนี้ ใช้เวลานานมาก

แต่อย่างไรมันเป็น version แรก ๆ software ยังกลางๆ อยู่ จุดเด่นคือ N300 , 29dBm ราคาตำ่กว่า UBNT

รอซ่ะนิด ได้ใช้แน่นอน

WiFi4You

Comment

• หืมราคาต่ำกว่า UBNT เลยเหรอ แล้ว 29dbi +-2 เนีย จะโหดไปไหน

.............น่าลอง กระเป๋าจะฉีกอีำกไหมเนียะ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                    อยากได้ระบบแบบนี้ครับ
                    Linux+Squid3+FreeRadius+CoovaHotspot+L7+ipp2p+Anti Netcut+Load Balnce
                    (upgrade support 3 years)
                    ซึ่ง ดูๆแล้ว ผมว่าจับฉ่ายทีเดียว หุหุ คงได้แต่แยกประเภทแล้วหา solution ที่เหมาะสมเพื่อจัดการจัดดีกว่า
                    แต่ ถ้าหากทำได้ทั้งหมดนั้น 1 หมื่นบาท ก็เป็นราคาที่เหมาะสมจะจ่ายได้ครับ
                    มันมีด้วยเหรอ ราคาหมื่นเดียว ดูแล 3 ปี

Ubuntu(minihotspot)+Squid 2.7 จะลง squid 3 ก็ได้ แต่แค่ 2.7 ก็เวิร์คมากแล้ว+FreeRadius+CoovaHotspot+L7 ป้องกันโหลดบิต 100%+ipp2p+Anti Netcut ต้องเขียน antiarp เอาเอง กรณี access point ไม่มี Iso lator +Load Balnce ส่วนมากมีแต่ขาย ๆ กัน ไม่เห็นจะมีคนแจก แก้ปัญหาโดย Rv042

ทำเอง ด้วยตัวเอง ประกันตลอดอายุการใช้งาน

Comment

ขอ กัน Net Cut ด้วยครับ
                      และ เข้ากับระบบ mini hotspot ที่มี L7 ด้วย
                      จะเป็นการขอที่มากไปไหมครับ

ขอเสนอแนะ ราคาไม่ควรแพงเกิน RV042 ครับท่าน ^^
                      ซัพพอต mini ครับ ผมใช้อยู่ แต่มีฟังชั่นพิเศษคือสามารถปิดเปิดการโหลดบิทได้สำหรับ os ที่มีการคอมไพล์ layer 7 ส่วนเรื่องตัวจัดการนั้นใช้ของใครก็ได้ครับ ตัวไฟวอลผมเขียนให้มันเป็นกลางๆอยู่แล้ว support 3 ปีคงไม่ไหวครับ ผมมีauto update ให้ 1 ปีครับ

Comment

• ที่ผมทำอยู่มีแค่นี้ Linux+Squid3+FreeRadius+CoovaHotspot+L7+ipp2p+PPPoE+Load Balnce

ทำเองรับประกันตลอดชีพ

Comment

• Originally posted by 323 View Post
                          ทำไมใจร้อนจัง พี่รอมาครบปีแล้ว

WiFi4You เป็น Alfa partner ใน Thailand ครับ

N2 หรือ N5 รุ่นที่พูดถึงนี้ มีของอยู่ในมือแล้ว แต่ยังคงต้องทดสอบก่อน ค่อยวางจำหน่าย

รุ่นทั้งสองนี้ รอมาตั้งแต่กลางปีที่แล้ว กว่า alfa จะพัฒนามาได้ถึงตอนนี้ ใช้เวลานานมาก

แต่อย่างไรมันเป็น version แรก ๆ software ยังกลางๆ อยู่ จุดเด่นคือ N300 , 29dBm ราคาตำ่กว่า UBNT

รอซ่ะนิด ได้ใช้แน่นอน

WiFi4You
                          เอา คำเดียวสั้นๆครับ

Comment

• มีการค้าขายกันเองเกิดขึ้น อิอิ งั้นผมมั่ง^^

ส่วนผมทำไม่เป็น ซื้อเขาอย่างเดียว ห้าห้าห้า

Comment

• รบกวนผู้รู้หน่อยครับ rocket m2 เราจะดูยังไงครับว่าเสาทั้ง 2 ต้นที่ติดตั้งทำงานอยู่หรือไหมครับ(มีปัญหาตอนติดตั้งครับพอดีทำสาย lowlos หลุดตรงหัวที่หมุนนะครับแต่ก็ยัดใส่คืนแล้วก็หมุนเข้าแน่นดีแต่ระยะมันเหมือนไปไม่ค่อไกลเท่าไหล่ครับ rocket m2 เสา 15+9 เสาสูง 12 เมตรครับ

Comment

• คือผมจะเซ็ต rocket m2 กับ tp-link tl-wr841nd (เซ็ต wds นะครับ)ไม่รู้จะตั้งค่ายังไงจะเอาไปไว้ตรงสัญญาณมันอ่อนนะครับ

Comment

Working...
                                X