Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by 323 View Post
    ทำไมใจร้อนจัง พี่รอมาครบปีแล้ว

WiFi4You เป็น Alfa partner ใน Thailand ครับ

N2 หรือ N5 รุ่นที่พูดถึงนี้ มีของอยู่ในมือแล้ว แต่ยังคงต้องทดสอบก่อน ค่อยวางจำหน่าย

รุ่นทั้งสองนี้ รอมาตั้งแต่กลางปีที่แล้ว กว่า alfa จะพัฒนามาได้ถึงตอนนี้ ใช้เวลานานมาก

แต่อย่างไรมันเป็น version แรก ๆ software ยังกลางๆ อยู่ จุดเด่นคือ N300 , 29dBm ราคาตำ่กว่า UBNT

รอซ่ะนิด ได้ใช้แน่นอน

WiFi4You
    ผมว่า เคาะราคาเลยครับ เสียก็ส่งเคลมประกันเทพ 555+
    ใจร้อนอยากลองของ

Comment

• Originally posted by 323 View Post
      ทำไมใจร้อนจัง พี่รอมาครบปีแล้ว

WiFi4You เป็น Alfa partner ใน Thailand ครับ

N2 หรือ N5 รุ่นที่พูดถึงนี้ มีของอยู่ในมือแล้ว แต่ยังคงต้องทดสอบก่อน ค่อยวางจำหน่าย

รุ่นทั้งสองนี้ รอมาตั้งแต่กลางปีที่แล้ว กว่า alfa จะพัฒนามาได้ถึงตอนนี้ ใช้เวลานานมาก

แต่อย่างไรมันเป็น version แรก ๆ software ยังกลางๆ อยู่ จุดเด่นคือ N300 , 29dBm ราคาตำ่กว่า UBNT

รอซ่ะนิด ได้ใช้แน่นอน

WiFi4You
      รอเงินจากลูกค้าอยู่ครับ เดี๋ยวมาสอยไปลองแบบ โหดๆ ให้ดู ^^

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
        ซัพพอต mini ครับ ผมใช้อยู่ แต่มีฟังชั่นพิเศษคือสามารถปิดเปิดการโหลดบิทได้สำหรับ os ที่มีการคอมไพล์ layer 7 ส่วนเรื่องตัวจัดการนั้นใช้ของใครก็ได้ครับ ตัวไฟวอลผมเขียนให้มันเป็นกลางๆอยู่แล้ว support 3 ปีคงไม่ไหวครับ ผมมีauto update ให้ 1 ปีครับ
        ผมแซวเล่นเฉยๆนะครับ เรื่อง support 3ปี อิอิ
        ^^

Comment

• Originally posted by hacker2499 View Post
          รบกวนผู้รู้หน่อยครับ rocket m2 เราจะดูยังไงครับว่าเสาทั้ง 2 ต้นที่ติดตั้งทำงานอยู่หรือไหมครับ(มีปัญหาตอนติดตั้งครับพอดีทำสาย lowlos หลุดตรงหัวที่หมุนนะครับแต่ก็ยัดใส่คืนแล้วก็หมุนเข้าแน่นดีแต่ระยะมันเหมือนไปไม่ค่อไกลเท่าไหล่ครับ rocket m2 เสา 15+9 เสาสูง 12 เมตรครับ
          AP1(RKM2 เสา 9+9)== ระยะ 1.2 km ==>AP2(RKM2 เสา 9+7) ได้ RX/TX 39/39
          ส่วน CCQ 95-98%

วันเสาร์นี้เปลียนเสาให้สูงขั้นจาก 8 M ไปเป็น 11 M

Comment

• ของผม AP1(RKM2 เสา 15+9)== ระยะ 300 m ==>AP2(PICOM2 เสา 6) ได้ RX/TX 39/39
            ส่วน CCQ 95-98% เหมือนกันครับ เสาสูง8เมตร

Comment

• ต้องเริ่ม ubuntu 12 บ้างแล้ว เพราะปี 2015 จะหมดอายุ lts support ubuntu 10 lucid

ส่วนผมคิดว่าอีกไม่นานก้มีนักพัฒนา opensorce ที่ดีกว่า mini ครับ

ไม่ก้เล่น centos ไปเลยครับอึดมากๆ ใช้ตั้งแต่ยังเป็น centos4 ถึงตอนนี้

Comment

• ต้องเริ่ม ubuntu 12 บ้างแล้ว เพราะปี 2015 จะหมดอายุ lts support ubuntu 10 lucid

ส่วนผมคิดว่าอีกไม่นานก้มีนักพัฒนา opensorce ที่ดีกว่า mini ครับ

ไม่ก้เล่น centos ไปเลยครับอึดมากๆ ใช้ตั้งแต่ยังเป็น centos4 ถึงตอนนี้

Comment

• ubuntu 12

ลงกับ mini hotspot ส่วนที่ใช้งานไม่ได้ ก็คงต้องเป็น L7 ต้องคอมไพล์เคอร์เนลกันกระจายแน่นอน

Comment

• นั่งส่องสาว วิดยา ที่ตึก stat มช. ไปเจอตัวนี้มา เหอๆ ใส่ timmer ด้วยแฮะ

Comment

• rx/tx ยิ่งเยอะยิ่งดีหรือครับ หรือยิ่งน้อยยิ่งดี

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                        rx/tx ยิ่งเยอะยิ่งดีหรือครับ หรือยิ่งน้อยยิ่งดี
                        เยอะ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                          นั่งส่องสาว วิดยา ที่ตึก stat มช. ไปเจอตัวนี้มา เหอๆ ใส่ timmer ด้วยแฮะ

เจ้า wrt54gl ถ้ารีบูตวันละครั้งมันจะนิ่งมากเลยทีเดียวครับ ใช้งานที่บ้าน 3 ตัวยังไม่โละเลยซักตัว รักผูกพัน ^^

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                            เจ้า wrt54gl ถ้ารีบูตวันละครั้งมันจะนิ่งมากเลยทีเดียวครับ ใช้งานที่บ้าน 3 ตัวยังไม่โละเลยซักตัว รักผูกพัน ^^
                            สงสัยดีจริง เหอๆ อยากเห็นรุ่นใหม่แฮะ ผลิตออกมา ๆม่แน่ ดีกว่า UBI ที่เราใช้กันก็ไม่รู้ เหอๆ

Comment

• ผมจะวางระบบ wireless 2.4 ให้ครอบคลุม บริเวณในภาพทั้งหมด รองรับการใช้งานของนักเรียน ใช้งานพร้อมกันที่ 300+ คน ต้องการถามดังนี้

1.จุดส่ง(สีแดง) จะใช้ระบบ 5Ghz เป็นตัวส่งไปยังตึกที่อยู่ไกล(เช่นสีน้ำเงิน) จุดส่งจะใช้ Ubi แบบไหน รุ่นไหนดีครับ
                              2.จุดรับระบบ 5Ghz ระใช้ Ubi แบบไหน รุ่นไหนดี
                              3.ย่าน 2.4 ที่จะให้บริการเครื่องลูกข่าย ใช้ Ubi แบบไหน รุ่นไหนดี

อัตราส่วน 50:200
                              Last edited by tonpai753; 6 Jul 2012, 21:10:31.

Comment

• Originally posted by tonpai753 View Post
                                ผมจะวางระบบ wireless 2.4 ให้ครอบคลุม บริเวณในภาพทั้งหมด รองรับการใช้งานของนักเรียน ใช้งานพร้อมกันที่ 300+ คน ต้องการถามดังนี้

1.จุดส่ง(สีแดง) จะใช้ระบบ 5Ghz เป็นตัวส่งไปยังตึกที่อยู่ไกล(เช่นสีน้ำเงิน) จุดส่งจะใช้ Ubi แบบไหน รุ่นไหนดีครับ
                                2.จุดรับระบบ 5Ghz ระใช้ Ubi แบบไหน รุ่นไหนดี
                                3.ย่าน 2.4 ที่จะให้บริการเครื่องลูกข่าย ใช้ Ubi แบบไหน รุ่นไหนดี

[ATTACH=CONFIG]1822519[/ATTACH]

อัตราส่วน 50:200
                                ตอบตามความเห็นส่วนตัวนะครับ
                                ข้อ1 rocket M5 + Omni Airmax 13dbi
                                ข้อ2 Loco M5
                                ข้อ3 rocket m2+เสา9*2 หรือ BulletM2+เสา9 หรือ pico m2 เรียงตามความแรง

Comment

Working...
                                X