Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

Comment

• Originally posted by hacker2499 View Post
      ผมใช้ rk m2 เป็น Access Point อยากขอคำแนะนำว่าผมจะใช้ตัวไหนดีในการแก้ปัญหาตรงที่สัญญาณอ่อนครับคือพวกโทร์ศัพท์ แท๊บเล๊ต มันเชื่อมต่อไม่ได้ส่วน โน๊ตบุคไม่มีปัญหาครับผมซื้อตัว tp-link tl-wr841nd มาว่าจะลองเซ็ต ระบบ wds ดูก็ทำแล้วเข้าเน็ตไม่ได้สงสัยเข้ากันไม่ได้ต้องใช้ตัวไหนดีครับที่ เข้ากับ rk m2 ครับ(ตรงที่จะติดเป็นตลาดเป็นโดมใหญ่ครับ)ผมกะว่าจะเอาไปติดภายในตลาดตัวหนึ่งครับ
      เพิ่มครับ
      Last edited by unlimit555; 8 Jul 2012, 16:33:04.

Comment

• UBNT เริ่มกลายพันธุ์

Comment

• คลับเรามีใครจดทะเบียนผู้ให้บริการ+ขึ้นเสาสูงกันอย่างถูกต้องกันบ้างมั้ยครับ

Comment

• จัดตามคำแนะนำหลายๆท่าน(ขอขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างมาก)
            คุ้มคับ รวมราคา 3,450 บาท(NSM2-3200 บาท, Cat6-250 บาท)

Last edited by popuri01816; 9 Jul 2012, 01:30:16. Reason: เขียนราคาผิด - -*

Comment

• เกาะกับทรู ได้สัญญาณขนาดนี้เลย แจ่มดี ระยะกี่เมตรครับเนียะเห็นจากระยะ Distance 600m

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                เกาะกับทรู ได้สัญญาณขนาดนี้เลย แจ่มดี ระยะกี่เมตรครับเนียะเห็นจากระยะ Distance 600m
                คือผมไม่แน่ใจว่าเป็น Hosport ตัวไหนนะคับ(คือ ไม่แน่ใจว่าใช่ตัวปล่อยสัญญาณหรือเปล่า เดินหาตัวปล่อยไม่เจอ) แต่เท่าที่ไปส่องเทียบจุดในแผนที่ไกล้สุดมันแค่ 50 เมตรเองนะคับ
                ที่ผมต้องซื้อ เพราะโน็ตบุ๊ตรับได้อ่อนมาก (-80 ปลายๆจนถึงหาย)

อันนี้ เอาไปไว้หน้าระเบียง รูปบนนั้นไว้ในห้อง(ยังหาที่ยึดถาวรไม่ได้) รู้สึกว่าซื้อมาเกินความจำเป็นหรือเปล่าเนีย

Comment

• Originally posted by popuri01816 View Post
                  คือผมไม่แน่ใจว่าเป็น Hosport ตัวไหนนะคับ(คือ ไม่แน่ใจว่าใช่ตัวปล่อยสัญญาณหรือเปล่า เดินหาตัวปล่อยไม่เจอ) แต่เท่าที่ไปส่องเทียบจุดในแผนที่ไกล้สุดมันแค่ 50 เมตรเองนะคับ
                  ที่ผมต้องซื้อ เพราะโน็ตบุ๊ตรับได้อ่อนมาก (-80 ปลายๆจนถึงหาย)

อันนี้ เอาไปไว้หน้าระเบียง รูปบนนั้นไว้ในห้อง(ยังหาที่ยึดถาวรไม่ได้) รู้สึกว่าซื้อมาเกินความจำเป็นหรือเปล่าเนีย
                  ท่านซื้อมาใช้ขนาดนี่ อยู่แถว Server ผม ให้เล่นฟรีตลอด เลย อิอิ

Comment

• ใช้ฟรีแต่มีเงื่อนไขฝากค่าไฟ Repeater แถวระแวกนั้นด้วย ^^ แซวๆๆ

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                      ใช้ฟรีแต่มีเงื่อนไขฝากค่าไฟ Repeater แถวระแวกนั้นด้วย ^^ แซวๆๆ
                      เอามาทำ Repeater กับ RK M2 ผมซะเลย เล่นฟรี จนเจ้ง กันไปข้าง อิอิ

จริงๆ ผมว่า ผมทำ Pro กับลูกค้าดีกว่า ใครมี Nanostation M2 กับ RK M2

ขอเชิญมา Repeater กับ server ผม ให้เล่นฟรีตลอด งาน.... บนความเร็ว 50/10 Mbps (กำลัีงขออยู่ไม่รู้ได้เปล่า)
                      Last edited by Namlai6; 8 Jul 2012, 22:56:16.

Comment

• Originally posted by Namlai6 View Post
                        เอามาทำ Repeater กับ RK M2 ผมซะเลย เล่นฟรี จนเจ้ง กันไปข้าง อิอิ

จริงๆ ผมว่า ผมทำ Pro กับลูกค้าดีกว่า ใครมี Nanostation M2 กับ RK M2

ขอเชิญมา Repeater กับ server ผม ให้เล่นฟรีตลอด งาน.... บนความเร็ว 50/10 Mbps (กำลัีงขออยู่ไม่รู้ได้เปล่า)
                        ผมว่าเซิบท่านคงล่ม(บิตตลอดเวลา - -")

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                          สมมุติเปลี่ยนเป็น port 81
                          Modem = port 81 ชี้ไปที่ 192.168.1.15:81
                          RT-N16 = port 81 ชี้ไปที่ 192.168.2.RK:81

จะรีโมทเข้ามาต้องใช้ Dynamic DNS ช่วยด้วยครับ
                          ลองดูว่า Modem รองรับเจ้าไหนบ้าง
                          ไปสมัครแล้วเอาค่ามาใส่ใน Modem

ปล.สรุปว่าบ่นแล้วแย่กว่าเดิม
                          ปล.2 ผมก็ว่าใช้ Modem เป็น bridged ดีกว่า แต่เกรงว่าเดี๋ยวจะงง ทำแบบนี้ไปให้ได้ก่อนละกัน ^^
                          อ้าว...สรุปว่าผมต้องเปลี่ยนพอร์ทที่ Modem ด้วยหรือครับ ผมนึกว่าเปลี่ยนเฉพาะ RM2 แล้วพอเราเปลี่ยนๆ เป็น 81 หรือ 8081 มีพอร์ทเดียวใช่ไหมครับเพราะเวลา Forwardport มันมีพอร์ทสำหรับ Start แล้วก็ End อ่ะครับสำหรับพอร์ท RM2 แล้ว ip ของ RM2 ที่ทำ Forwardport นี่ใช่ตัวเดียวกันกับที่เรา login เข้าไปตั้งค่าป่าวอ่ะท่าน

Comment

• ใครมีเราท์เตอร์ all in one wifi เก่า ๆ ไม่ใช่ จะโยนทิ้งก็กลัวโลกร้อน ก็นำมาบริจาคผมได้นะครับ ฮ่า ๆ ตัวที่อยู่ในห้องพัง ไปซะแระ ฮือๆ ยืนไว้อาลัย พร้อม "ฌาปณกิจ"

Comment

• เอาแผนที่มาโชว์หน่อยครับ Air Control อิอิ เพิ่งเริ่มต้นกิจการครับ ลูกค้าประมาณ 10 คน

Last edited by yuthanaee4; 9 Jul 2012, 19:11:11.

Comment

• ระหว่าง Pico กับ Bullet

ใช้ตัวไหนดีกว่ากันคับ

เอามาทวนสัญญาณ คับ

ระยะประมาณ 150 M (เอามาลดการเกาะสัญญาณ เสาฐานคับ)

Comment

Working...
                                X