Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by -:R:- View Post
    ดูที่ ram , cpu ของตัว อุปกรณ์เป็นหลัก
    จากที่เคย ผ่านตามา ถ้า

ในโหมด AP ธรรมดา

Ram 32 จะรองรับ client ได้ประมาณ 15-25
    Ram 64 จะรองรับ client ได้ประมาณ 30-35

แต่ในทางปฎิบัติห้ามมีคนโหลดพวกมัลติมีเดีย block หมด ให้เข้าได้แต่เว็ป

แต่พอการใช้งานเอาเข้าจริง ต่อตัวไม่ควรเกิน 10-15 เพราะ โหลดกันกระจาย

ฝรั่งเค้าถามไปยัง ubnt

ส่วนคำว่า รองรับ Client ได้ถึง 300 เครื่อง airmax อันนี้ ให้คนละกี่ k กัน

http://forum.ubnt.com/showthread.php?t=38650

อันนี้น่าสนใจ ใน wiki UBiQUiTi

http://wiki.ubnt.com/UniFi_FAQ#Is_Ba...C_or_Per_AP.3F
    กด Link ให้ท่านพี่ของเรา ทีมาไขข้อข้องใจ คิดว่าหลายท่านคงอยากรู้เหมือนกัน ขอบคุณครับ

Comment

• ช่วยแนะนำ สำหรับบูธในห้าง สองจุด ยิงหากัน ระยะ***งกัน ชั้น 2 กับ 4 ประมาณ 100-150 M สิ่งกีดขวางพอสมควร

รบกวนด้วยนะครับ

Comment

• ^
        ^
        3G หรือ Truewifi ดีกว่ามั้ง - -"

Comment

• Originally posted by jaion View Post
          อยากรู้เหมือนกันครับ ยังไม่มีใครเคยยืนยันซักที.........????
          ทำ TOP online ไว้ 18 user สำหรับ NSM2 แจกคนละ 2/128 ปิดบิทสนิท+บีบ idm ยังไม่โดนคอมเพลนเรื่องอืดครับ เด๋วจะเปลี่ยนเอา rk ขึ้นแทนละไซตนี้ เหอะๆๆ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
            ทำ TOP online ไว้ 18 user สำหรับ NSM2 แจกคนละ 2/128 ปิดบิทสนิท+บีบ idm ยังไม่โดนคอมเพลนเรื่องอืดครับ เด๋วจะเปลี่ยนเอา rk ขึ้นแทนละไซตนี้ เหอะๆๆ
            ขอบคุณท่านพี่ mostmax ที่มายืนยันอีกเสียง........

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
              IDM ให้คนละเท่าไหร่ครับ

สำหรับผม

deley pool -1/-1 153600/153600

โหลด IDM จะเห็นวิ่งประมาณ 150KB ไม่ว่าจะเปิดซักกี่ท่อก็ตาม ถ้าเปิด 8-16ท่อ จะ peak ตอนมัน connect กับ file เป้าหมาย แต่ซักพัก จะบีบเหลือแค่นั้น

153600 แค่นี้ก็ดู VDO youtube ไหลลื่นแล้วนะ ถ้าไม่ดู hidef

ขาโหลด โหดสุดเท่าที่เปิด hotspot มาเลยทีเดียว

Comment

• loco m5 คลื่นความถี่ 2 ตัวไม่ตรงกันครับ มีวิธีการแก้ไขอย่างไรบ้างครับความถี่ไม่ตรงกัน.jpg
                อีกตัวความถึ่ 5750 - 5770 - 5790 - 5810

Comment

• เช็คตรง Channel Shifting ครับ
                  (Disable ไปเหอะ เดี๋ยวจะงง)

Comment

• มือใหม่สอบถามหน่อยครับ แหะๆ สนใจอยากใช้งานยูบิด้วยคนครับ ได้อ่านข้อมูลหน้าแรกดีมากๆ เลยครับ แต่งงๆ นิดหน่อยว่าทำไมรีวิวกับการติดตั้งถึงมีแต่ sys2u ละครับ ? แล้วทำไมถึงไม่ได้เป็นร้านแนะนำเหรอครับ ?

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                      IDM ให้คนละเท่าไหร่ครับ

สำหรับผม

deley pool -1/-1 153600/153600

โหลด IDM จะเห็นวิ่งประมาณ 150KB ไม่ว่าจะเปิดซักกี่ท่อก็ตาม ถ้าเปิด 8-16ท่อ จะ peak ตอนมัน connect กับ file เป้าหมาย แต่ซักพัก จะบีบเหลือแค่นั้น

153600 แค่นี้ก็ดู VDO youtube ไหลลื่นแล้วนะ ถ้าไม่ดู hidef

ขาโหลด โหดสุดเท่าที่เปิด hotspot มาเลยทีเดียว
                      บิบ IDM ทำยังไงครับพอจะบอกได้ไหมครับ ทำที่ rk หรือ Mikrotik

Comment

• ขอถามหน่อยครับ
                        คือผมรันตัว UniFi Controller Software แต่ไม่มีอะไรขึ้นมาเลย
                        เป็นเพราะสาเหตุอะไรครับ

Comment

• Originally posted by OTARO View Post
                          บิบ IDM ทำยังไงครับพอจะบอกได้ไหมครับ ทำที่ rk หรือ Mikrotik
                          บีบ IDM ผมทำใน linux ubuntu server ครับ

ส่วน ap ปล่อยผ่าน เพราะ หากเรา บีบแล้ว เวลา มันไปค้นเจอ ใน cache_mem มันจะช้า เพราะบีบผิดที่ ต้องไม่บีบ โหลดเท่าความเร็วของ wifi ที่รับได้

ส่วน mikrotik ไม่รู้ครับ

Comment

• ช่วยแนะนำหน่อยครับน้องใหม่สำหรับubnt
                            จะให้serverแจกip แลกสายแลนเข้าRKM2เลย
                            wireless ตั้งapโหมด
                            หน้าnetwork

Network Role ตั้งNetwork Mode:router
                            Disable Network:none
                            WLAN Network Settings WLAN IP AddressHCP
                            DHCP Fallback IP:192.168.1.20
                            DHCP Fallback NetMask:255.255.255.0
                            ที่เหลือไม่ได้เปลี่ยนแปลง
                            LAN Network Settings IP Address:192.168.1.20
                            ที่เหลือไม่ได้เปลี่ยนแปลง

ผมทำอะไรผิดบ้างครับ ออกเน็ตไม่ได้หน้าAdvancedไม่มีairmaxให้ติ๊กออกVersion:v5.3.2

Comment

• Originally posted by OTARO View Post
                              http://www.overclockzone.com/forums/...-Mikrotik-Club

ลองอ่านดูนะครับผม รายละเอียดลงไว้แล้ว

Comment

• Originally posted by koh-kae View Post
                                ขอถามหน่อยครับ
                                คือผมรันตัว UniFi Controller Software แต่ไม่มีอะไรขึ้นมาเลย
                                เป็นเพราะสาเหตุอะไรครับ
                                ไม่เคยใช้เหมือนกันครับ ลองอ่านของเว็บนี้ดูครับ
                                http://www.sysnetcenter.com/board/index.php?topic=523.0

Comment

Working...
                                X