Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ เนื่องจากปกติ Firmware Version v5.3.2 หากอัพเป็น 5.5 จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ หรือควรใช้ Version เดิมดีกว่า

Comment

• Originally posted by ppccrazy View Post
      รบกวนสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ หน่อยครับ ตอนนี้ผมใช้ Net TOT 7 MB Rounter Modem Billion ธรรมดา => Asus RT-N16 => Rocket M2 ผมต้องการเพิ่ม Internet True Docis 10Mb เพิ่มอีก 1 เส้น และต้องการรวม internet และส่งไปยัง Rocket M2 ผมต้องเพิ่มอุปกรณ์อะไรอีกไหมครับ แล้วต่อยังไงรบกวนชี้แน๊ะด้วยครับ
      รบกวนช่วยเหลือหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by luminesce23 View Post
        สอบถามครับ เนื่องจากปกติ Firmware Version v5.3.2 หากอัพเป็น 5.5 จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ หรือควรใช้ Version เดิมดีกว่า
        ถ้ายิง airmax ใช้ 5.5 ดีกว่าครับ ผมลองใช้ 5.3 แล้วมันเกาะกันไม่ได้ ถ้าใช้โหมด AP ธรรมดาไม่ต้องก็ได้ครับ

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
          ถ้ายิง airmax ใช้ 5.5 ดีกว่าครับ ผมลองใช้ 5.3 แล้วมันเกาะกันไม่ได้ ถ้าใช้โหมด AP ธรรมดาไม่ต้องก็ได้ครับ
          ตรงนี้ หากเปิดairmax notebook ก็ยังเกาะได้ใช่หรือเปล่าครับ ตัว 5.5

Comment

• Originally posted by luminesce23 View Post
            ตรงนี้ หากเปิดairmax notebook ก็ยังเกาะได้ใช่หรือเปล่าครับ ตัว 5.5
            ไม่น่าจะเกาะได้นะครับ ยกเว้ร notebook จะรองรับ airmax ซึ่งส่วนใหญ่จะไม่รองรับยกเว้นพวกตระกูล alpple อาจมีบางรุ่นที่ทำมารองรับไว้แล้ว

Comment

• Originally posted by runaway View Post
              รบกวนหน่อยครับผม

คือผมอยากจะขึ้นเสาประมาณ 6 เมตร ใช้ท่อเหล็กดำขนาด 2 นิ้ว เส้นเดียว แล้วโยง 3 มุม ด้านล่างเสาช่วง 2เมตรจะผูกกับเสาปูนพอไหวเปล่าครับ ยึดแต่ airgrid ตัวเดียว

หรือมีแบบอื่นที่สะดวกกว่าแนะนำด้วยครับ ตอนแรกกะจะ pvc แต่กลัวมันแกว่งไปมา
              แนะนำ แป็ปประปาครับ สนิมไม่ถามหา ผมก็ใช้อยู่ครับ ทนทานกว่าท่อเหล็กดำครับ

.
              .

Comment

• ขาย nsm2 ครับ ตัวนี้อัพเฟิมแวร์ 5.5 แล้วนะครับ สำหรับท่านที่สนใจรับไปดูแลต่อครับ อิอิ

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

Comment

• Originally posted by yuthanaee4 View Post
                  แนะนำ แป็ปประปาครับ สนิมไม่ถามหา ผมก็ใช้อยู่ครับ ทนทานกว่าท่อเหล็กดำครับ

.
                  .
                  ขอบคุณมากครับ

พอดีเมื้อกี้ลองโทรถามมิเนียมมา โตนอก 2 นิ้วหนา 3 มิล ยาว 6 เมตร 1200 ก็ ok กะแบ่งเป็น 2 ท่อนตอนขน แล้วซื้ออีกขนาด 2นิ้ว1/4 ตัวนี้เมตร 285 มาเจาะทะลุทำช่วงต่อที่แบ่ง ตีงบ 1800 รวมค่ารถ

คือผมเน้นเผื่อเอาลงง่ายอะครับ คนเดียว ชิวๆ แป๊ปประปามันหนักผมยกคนเดียวไม่ไหว
                  Last edited by runaway; 17 Jul 2012, 12:33:59.

Comment

• ขอสอบถามหน่อยครับได้RKm2มาใช้เสา7+7มาอ่าครับ เวลาตั้งเสาต้องตั้งตรงๆหรือเปล่าครับหรือแนวนอนขนานกับพื่น

Comment

• Originally posted by cokennet View Post
                      ขอสอบถามหน่อยครับได้RKm2มาใช้เสา7+7มาอ่าครับ เวลาตั้งเสาต้องตั้งตรงๆหรือเปล่าครับหรือแนวนอนขนานกับพื่น
                      ตั้งตรงๆครับ ส่วนเน้นใกล้หรือไกล ก็อยู่ที่เสาที่ใส่ครับ ลองบอกระยะทางที่จะใช้

เดี๋ยวพวกพี่ๆในนี้ก็มาแนะนำให้เองครับ ผมไม่มี RK ไม่รู้

Comment

สอบถามดังนี้ครับ
                        1.ให้ A2(ตั้งอยู่บนชั้น3 กับแท้งค์น้ำ) เป็น จุดหลัก กระจายสัญญาณไปยัง A3 และ A1 ต้องใช้ตัวไหนของUBI?
                        (จุดA2 อยากใช้ Bullet 5GHZ แต่เสาแพงมากเลย)
                        2. อาคารที่จุด A4(access point) เป็นอาคาร 2ชั้น ยาว 42 เมตร ต้องใช้ตัวไหนของUBI?
                        3.อาคารที่จุด A5 (access point) เป็นอาคาร 2ชั้น ยาว 38 เมตร มีอาคารฝั่งตรงข้าม 1ชั้น ยาวประมาณ 36 เมตรต้องใช้ตัวไหนของUBI?
                        4. หรือว่าในระยะ ***ง 65 เมตร จาก A2 ไป A5 ไม่ต้องใช้ตัวรับก็ได้ ใช้ accesspoint เลยได้ไหมครับ
                        โปรดชี้แนะ ภาพที่ผมแสดงนั้นถูกต้องหรือไม่ครับ

Comment

• เค้าขออยู่ด้วยคน น๊าาาาาา เพิ่งจะทำ ได้ของมาแล้ว รอขึ้นเสา

ตอนของมาส่ง ไปรษณีถาม พี่สั่งเบ็ดมาไปตกปลาที่ไหน 555+

Comment

• Originally posted by Zanjuryfox View Post
                            เค้าขออยู่ด้วยคน น๊าาาาาา เพิ่งจะทำ ได้ของมาแล้ว รอขึ้นเสา

ตอนของมาส่ง ไปรษณีถาม พี่สั่งเบ็ดมาไปตกปลาที่ไหน 555+
                            โห!!! ดาบเจได ท่านจะส่งไปที่ไหนครับ 15 dBi แหลมไปป่าว ใต้เสาไม่น่ารอดนะครับ เหมาะสำหรับ ส่งไกลๆ
                            เอาใจช่วยครับ สำหรับ ผม RK M2 กับ ไม้หน้าสาม(ฺNSM2) เท่านั้น อิอิ

Comment

• ไลท์เซเบอร์ 15dBi /Bullet หาจุดพยุงเสาดีๆด้วยนะครับ ^^

Comment

• Originally posted by Namlai6 View Post
                                โห!!! ดาบเจได ท่านจะส่งไปที่ไหนครับ 15 dBi แหลมไปป่าว ใต้เสาไม่น่ารอดนะครับ เหมาะสำหรับ ส่งไกลๆ
                                เอาใจช่วยครับ สำหรับ ผม RK M2 กับ ไม้หน้าสาม(ฺNSM2) เท่านั้น อิอิ
                                เน้นกินไกลๆบ้าง กินแถวบ้านเบื่อแล้ว 555+ ล้อเล่น รอบๆบ้านมี TP-Link +9db +Booster 1W แล้วครับ

Comment

Working...
                                X