Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by jaion View Post
    แอบมาดูขั้นเทพ...คุยกัน อิิอิ
    ได้ข่าวว่าคนนี้ก็ไม่ธรรมดาเหมือนกันนี่นา

Comment

• พรุ่งนี้เอามาโชว์มั่ง Sector ขึ้นสูง 60 เมตร
      ค่าปีนครั้งละ 3000
      ...รอบหน้าว่าจะจ้างแค่ 1500 เอาแค่ขาขึ้น
      ขาลงไม่จ้าง

Comment

• ว่าจะเก็บกวาดไวเลสแถวบ้านซะหน่อย เล่นตั้งคลื่นชนเราซะ หึหึ

Comment

• เริ่มรุนแรงกันละ เห็น Mikrotik ตัวนึง 5W เดี๋ยวเอามายิงคนแถวนี้กระจุยกระจายละ หึหึ

Groove A-2Hn << เมืองไทยมีขายแล้วด้วย ^^

เอาใส่กล่องไม่ให้ใครเห้นเน๊อะ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
            เริ่มรุนแรงกันละ เห็น Mikrotik ตัวนึง 5W เดี๋ยวเอามายิงคนแถวนี้กระจุยกระจายละ หึหึ

Groove A-2Hn << เมืองไทยมีขายแล้วด้วย ^^

ป๊าด ๆ ตั้ง 5W เลยเหรอครับสงสัย มะเร็งตับกินแน่ ๆ เลย อิอิ (แซวกันเล่น ๆ นะครับคุณต้น)
            สงสัยจะเป็นคู่แข่ง Ubi น่าสนใจอีกแล้ว...

Comment

• Originally posted by jaion View Post
              ป๊าด ๆ ตั้ง 5W เลยเหรอครับสงสัย มะเร็งตับกินแน่ ๆ เลย อิอิ (แซวกันเล่น ๆ นะครับคุณต้น)
              สงสัยจะเป็นคู่แข่ง Ubi น่าสนใจอีกแล้ว...
              มีแรงกว่านี้อีก อ่ะพี่ แต่ยังไม่มาเมืองไทยแฮะ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                เริ่มรุนแรงกันละ เห็น Mikrotik ตัวนึง 5W เดี๋ยวเอามายิงคนแถวนี้กระจุยกระจายละ หึหึ

-*- กินไฟ 5W ครับ กำลังส่ง 630mW

Comment

• Mikrotik RBGrooveA2Hn Router A/P แบบภายนอกอาคาร ย่านความถี่ 2.4GHz กำลังส่งสูงสุด 500mW ความเร็ว 300Mbps ใช้ CPU Atheros AR7241 400MHz SDRam ขนาด 32 MB ทำ Mode Router ได้สบายๆ มาพร้อม RouterOS License Level 4 รองรับการทำ Hotspot Authenticate ได้ 20 Users พร้อมกัน สร้าง Account ได้ 200 Account ในชุดอุปกรณ์มี POE สำหรับการจ่ายไฟเลี้ยงผ่านสาย Lan ใช้หัวต่อ Connector แบบ N-Type ที่แข็งแรงและแน่นหนาสำหรับต่อกับเสาอากาศแบบภายนอกอาคาร

http://www.sysnetcenter.com/board/in...p?topic=1160.0

Comment

• อยากทราบว่า เสาอากาศ 2 เสาของ Rocket M2 มันทำงานยังไง แล้วจะประยุกต์ใช้งานยังไงได้บ้างครับ

อีกคำถามคือ Rocket M2 กับ Bullet M2 กำลัง 630mW เท่ากัน แถม Rocket ยังมีข้อดีมากกว่า แต่ทำไม Rocket ถูกกว่าครับ สงสัยมากๆ ว่า Bullet มีดีอะไรนอกจากเรื่อง Direct Connector

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                      Mikrotik RBGrooveA2Hn Router A/P แบบภายนอกอาคาร ย่านความถี่ 2.4GHz กำลังส่งสูงสุด 500mW ความเร็ว 300Mbps ใช้ CPU Atheros AR7241 400MHz SDRam ขนาด 32 MB ทำ Mode Router ได้สบายๆ มาพร้อม RouterOS License Level 4 รองรับการทำ Hotspot Authenticate ได้ 20 Users พร้อมกัน สร้าง Account ได้ 200 Account ในชุดอุปกรณ์มี POE สำหรับการจ่ายไฟเลี้ยงผ่านสาย Lan ใช้หัวต่อ Connector แบบ N-Type ที่แข็งแรงและแน่นหนาสำหรับต่อกับเสาอากาศแบบภายนอกอาคาร

http://www.sysnetcenter.com/board/in...p?topic=1160.0
                      ใช่ๆ ต้นอ่านผิด ไปอ่านตรงที่

http://easynetwork.co.th/index.php?o...oard&Itemid=56

Max Power consumption 5W ซะงั้น

Comment

• Originally posted by vip20 View Post
                        พรุ่งนี้เอามาโชว์มั่ง Sector ขึ้นสูง 60 เมตร
                        ค่าปีนครั้งละ 3000
                        ...รอบหน้าว่าจะจ้างแค่ 1500 เอาแค่ขาขึ้น
                        ขาลงไม่จ้าง
                        รอชม ^^

60 เมตรเป็น Sector กวาดลงหรือ Panel ครับ

ตึก 15 ชั้นคงไม่ใช่ Omni แล้วมั้ง

Comment

• โห..แต่ละคนเสาสูงเมพขิงๆ ทั้งนั้น ผมว่าจะขึ้นเสาสัก 15 เมตร ดูต่ำไปเลย ว่าแต่15เมตรในเมืองมันต่ำไปไหมครับ หรือจะเอา 18 เมตรดี ^^

Comment

• ไม่ได้เข้ามานาน สบายดีกันนะครับ ทุกคน ^^

Comment

• ติดแมนชั่น เรียบร้อย รออันเชิญ น้อง RK M2 ขึ้นสู่ยอดเสา พรุ่งนี้ ครับ ^^

Comment

• รบกวนเทพ ๆ ทุกท่านวิเคราะห์อาการให้หน่อยครับ
                                Rocket m5 อาการเข้า Login ไม่ได้ครับ Reset หลายรอบแล้วก็ยังไม่ได้
                                ไฟสถานะไฟเข้า สถานะแลนทำงาน อาการนี้ เฟริม์แวร์เสีย หรือเปล่าครับ

พอมีวิธีแก้ไขบ้างไหมครับ มีใครเป็นเหมือนของผมบ้าง ทำไงดี
                                ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
                                Last edited by jaion; 21 Jul 2012, 00:54:45.

Comment

Working...
                                X