Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by bomyongyut View Post
    ขออนุญาติโชว์กับเขาบ้างครับ เสา 18 เมตร ยึดด้วยสลิง
    มีวีธีการยกเสาไงครับ 3 ท่อน แค่ 2 ท่อนก็เอาการละ

Comment

• Originally posted by abeebi View Post
      ขออนุญาติท่าน puttha2532 เอารูปลงเป็นตัวอย่างนะครับ จะเอาเหล็ก 3 ท่อนขี้น ผมว่า 4-5 คนหน้าจะไหวน่ะ ผมก็ไม่เคยทำเพราะติดบนแท็งน้ำ 30 เมตร ฮิๆๆๆๆ
      รูปนี้นานแล้วนะครับเนีย สมัยผมเริ่มทำใหม่ๆ ตอนนั้นใช้แค่ 5-10 คนเอง ตอนนี้ทำมาได้ ประมาณ 5- 6 เดือนแล้ว ตอนนี้เสาเป็นแบบนี้ครับ ตั้งที่เดิมครับ

รูปปัจจุบันครับ ตอนนี้เปิดร้านเกมส์ด้วย มีเครื่อง 15 เครื่องครับ ระบบ diskless ด้วย ร้านรายได้ดีครับเพราะทั้งตำบลมีร้านผมร้านเดียว เราอาศัยเรามีเน็ตครับ ทั้งตำบลก็ใช้เน็ตเราเลยไม่มีคู่แข่ง
      เครื่องไม่มีว่างครับเต็มตลอต สิ้นปีนี้จะเพิ่มเป็น 40 เครื่องแล้ว

รูปที่สองถ่ายให้เห็นเสาต้นใหม่ครับ สูง 22 เมตร

ทีมงานกำลังติดตั้งอุปกรณ์ p2p เพิ่ม

รูปสุดท้ายเป็น มุมที่ผมอยู่ทั้งวันนั้นมองแค่ 4 จอนี้

ตอนแรกใช้ อุปกรณ์ แค่ 3 ตัว รับส่ง และกระจาย ตอนนี้ ใช้อุปกรณ์ UBNT ไปแล้ว 48 ตัว ทั้งรับทั้งส่ง 5หมู่บ้าน ที่ติดตั้งอุปกรณ์

ตอนนี้รายได้ส่วนใหญ่ได้จากร้านเกมส์ครับ ส่วนค่าเน็ตใช้จ่ายค่าไฟแล้วค่าเน็ตร้าน แถมมีเหลือให้เก็บทุกเดือนด้วย ผมเริ่มจากโครงการเล็กๆๆ ตอนนี้กำลังขยายไปเรื่อยๆๆครับ
      Last edited by puttha2532; 25 Jul 2012, 00:08:37.

Comment

• ^
        ^
        ป๊าด ๆ อยากทำอย่างนี้บ้างจัง...... อิอิ เทพมาอีกแล้ว
        ได้แต่แอบมองท่านตา ปริบ ๆ

Comment

• Originally posted by jaion View Post
          ^
          ^
          ป๊าด ๆ อยากทำอย่างนี้บ้างจัง...... อิอิ เทพมาอีกแล้ว
          ได้แต่แอบมองท่านตา ปริบ ๆ
          หุหุ ผมก็เริ่มต้นจากเล็กๆๆ ก่อนอะครับแต่ก่อนก็ใช้ แป๊บประปา เหมือนกันครับ

Comment

• บอกผมหย่อยนะครับ ผมคาใจ

ที่วงกลมสีแดงมันคือไรอะครับ จุดที่คนรับสัญญาณเราอยู่ หรือว่ามันคือระยะที่สัญญาณของเราไปถึงครับแล้วบริเวณนั้นมีคนจับสัญญาณเราได้

ลองปล่อยทดสอบก่อนเอาเข้า server คิดเงิน ปล่ยมมันฟรีๆก่อนเลยหลอกให้หลงดีใจก่อน คิดเงินแล้วจะรู้สึก 555+

Comment

• Originally posted by Zanjuryfox View Post
              บอกผมหย่อยนะครับ ผมคาใจ

ที่วงกลมสีแดงมันคือไรอะครับ จุดที่คนรับสัญญาณเราอยู่ หรือว่ามันคือระยะที่สัญญาณของเราไปถึงครับแล้วบริเวณนั้นมีคนจับสัญญาณเราได้

ลองปล่อยทดสอบก่อนเอาเข้า server คิดเงิน ปล่ยมมันฟรีๆก่อนเลยหลอกให้หลงดีใจก่อน คิดเงินแล้วจะรู้สึก 555+
              น่าจะเป็น ระยะทางของผู้รับสัญญาณ นะครับ
              ดูจากของผมที่ หลักจากที่อัพ เป็นเวอร์ชั่น 5.5
              จะบอกระยะทางของตัวรับสัญญาณ แต่ละตัวว่าระยะทางเท่าไหร่

Comment

• โอ้ววววววว... ขอบคุณมากๆครับ หายคาใจละ

ผมเพิ่งเริ่มทำ พรุ่งนี้จะตั้งเสาใหม่ เอาไปตั้งดาดฟ้าบ้านเอา จะได้สูงๆ ตอนนี้แป๊ป2ท่อนตั้งกับพื้นดินอยู่ อิอิ

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
                  หุหุ ผมก็เริ่มต้นจากเล็กๆๆ ก่อนอะครับแต่ก่อนก็ใช้ แป๊บประปา เหมือนกันครับ
                  อันนี้ทั้งร้านเกมส์ด้วยทั้งปล่อยแบบดี้ด้วย ใช้เน็ตกี่เส้นกี่Mนิท่าน

Comment

• Originally posted by Zanjuryfox View Post
                    อันนี้ทั้งร้านเกมส์ด้วยทั้งปล่อยแบบดี้ด้วย ใช้เน็ตกี่เส้นกี่Mนิท่าน
                    CAT fiber 30/1 1 เส้นครับ และ 3BB 12/1 1 เส้น อีกเส้นเป็นเส้นเกมส์ 6/512 3bb อีกเส้นครับ

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
                      CAT fiber 30/1 1 เส้นครับ และ 3BB 12/1 1 เส้น อีกเส้นเป็นเส้นเกมส์ 6/512 3bb อีกเส้นครับ
                      อ่าว Cat ไม่ /2 เหรอท่าน ของผม 12/2 อะCAT ว่าจะเอา 3BB 7/1 ลงอีกเส้น น่าจะพอ ผมทำร้านเน็ตด้วย

Comment

อ่าว Cat ไม่ /2 เหรอท่าน ของผม 12/2 อะCAT ว่าจะเอา 3BB 7/1 ลงอีกเส้น น่าจะพอ ผมทำร้านเน็ตด้วย
                        ไม่อะครับที่อำเภอผมมีแต่แพ็คเก็ตนี้ สูงสุดแล้ว

Comment

• ^
                          ^
                          แอบมาดู สองเทพคุยกัน......อิอิ

Comment

• Originally posted by jaion View Post
                            ^
                            ^
                            แอบมาดู สองเทพคุยกัน......อิอิ

อย่าเสียงดังนะเด๋วเค้ารู้ อิอิ

Comment

• กิจการใหญ่โต...แอบอิจฉา

Comment

• อิจฉาจิง อยากทำบ้าง รอทุนอยู่ มาแอบดูจะได้เป็นแนวทาง

Comment

Working...
                                X