Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by เล็ก View Post
    ตอบหน่อยได้ไหมตอบฉันหน่อย
    ลองกดเข้าไปดูเเละฟังเสียงที่รูปลำโพงได้ครับ ข้างในมีคำตอบ http://translate.google.co.th/?hl=th...uine%20product

Comment

• เห็นเพื่อนๆ เอารูปแบบการติดตั้งของตัวเองมาอวดกันแล้ว อิจฉาอยากเป็นเหมือนเขาบ้าง แต่ก็ทำได้เพียงเท่านี้อ่ะครับ อันเนื่องมาจากพื้นที่ๆ จำกัดในการติดตั้ง

Before 6 เมตร

After 8 เมตร

เบ็ดเสร็จค่าแรงช่าง + ของหมดงบไป 2,200 บาท ได้ความสูงเพิ่มขึ้นเพียง 2 เมตรจากเดิม แต่ได้ความแข็งแรงที่มากขึ้นกว่าเดิม

ไม่พอ ยังไม่สะใจ Up ความเร็วเน็ตเพิ่มจาก TOT ADSL 7/512 => TRUE Docsis 20/2

**ตอนนี้ Client ที่แถวบ้านผมเกาะไปแล้วประมาณ 12 คน จำกัดแบรนด์วิธ 3/256 /Client เก็บคนละ 250 บาท เปิดมาไม่ถึงเดือนโดยรวมก็พอใจครับ ว่าต่อไปจะ Upgrade เสาเป็น Outdoor แล้วอ่ะกำลังเล็งๆ เสาแรงๆ ดีๆ ราคาเป็นพันธมิตรกับเงินในกระเป๋าสักหน่อย
      Last edited by ppccrazy; 29 Jul 2012, 11:21:27.

Comment

• ว้าว ๆ แจ่มครับ เห็นแว๊บ ๆ เสาท่าน เป็น indoor ระวังนะครับมันกรอบเอา

จัดไปเลยครับ outdoor 9*9 แรงๆ นิ่ง ๆ ไม่ผิดหวังแน่นอน
        Last edited by jaion; 29 Jul 2012, 11:48:05.

Comment

• Originally posted by km2004 View Post
          ลองกดเข้าไปดูเเละฟังเสียงที่รูปลำโพงได้ครับ ข้างในมีคำตอบ http://translate.google.co.th/?hl=th...uine%20product
          genuine product = สินค้าของแท้

ที่ผมจะถามคือซื้อมา 5ตัว มี่ขึ้น genuine product แค่ 2ตัว

ผมซื้อ ubnt มาจากเจ้าดังทั้ง 2 เจ้าในนี้ แล้วเจ้าไม่ได้ว่าตัวที่ขึ้น genuine product ซื้อมาจากเจ้าไหน

Comment

• Originally posted by เล็ก View Post
            ตอบหน่อยได้ไหมตอบฉันหน่อย

รุ่นที่ผลิตใหม่ตั้งแต่ปี 2012 จะโชว์ครับ

รุ่นเก่าๆจะไม่ขึ้น ^^

Comment

• อ๋อ ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by jaion View Post
                ว้าว ๆ แจ่มครับ เห็นแว๊บ ๆ เสาท่าน เป็น indoor ระวังนะครับมันกรอบเอา

จัดไปเลยครับ outdoor 9*9 แรงๆ นิ่ง ๆ ไม่ผิดหวังแน่นอน
                ขอบคุณครับที่ให้กำลังใจครับท่าน ว่าแต่เสา Outdoor 9x9 ที่ท่านใช้งานอยู่ สนนราคาที่เท่าไหร่อ่ะ

Comment

• สอบถามครับ ตอนนี้มี rk m2 เป็น base อยู่ยอดเสา 18 เมตร จะทำจุดขยายสัญญาณด้วยวิธีนี้

RKM2(Base AP) >>> LocoM2(Station) >>> Switch >>> NanoM2(AP)

ระยะ***งจาก rk ไป loco 400 เมตร ด้วยวิธีนี้มันจะเกิดคอขวด ณ จุดไหนรึเปล่า

ปล. เล่นแต่ AP ล้วนๆมาตลอดเปลี่ยนแนวบ้าง ^^

Comment

• ไม่เกิดคอขวด แต่จะเกิดการ ชนกันของสัญญาณระหว่าง M2 กับ M2 ถ้าจะยิง ควรเปลี่ยน

RKM5(Base AP) >>> LocoM5(Station) >>> Switch >>> NanoM2(AP)

Comment

• Originally posted by ppccrazy View Post
                      ขอบคุณครับที่ให้กำลังใจครับท่าน ว่าแต่เสา Outdoor 9x9 ที่ท่านใช้งานอยู่ สนนราคาที่เท่าไหร่อ่ะ
                      หลังไมล์ไปแล้วนะ....ตามนั้น

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                        สอบถามครับ ตอนนี้มี rk m2 เป็น base อยู่ยอดเสา 18 เมตร จะทำจุดขยายสัญญาณด้วยวิธีนี้

RKM2(Base AP) >>> LocoM2(Station) >>> Switch >>> NanoM2(AP)

ระยะ***งจาก rk ไป loco 400 เมตร ด้วยวิธีนี้มันจะเกิดคอขวด ณ จุดไหนรึเปล่า

ปล. เล่นแต่ AP ล้วนๆมาตลอดเปลี่ยนแนวบ้าง ^^
                        ถ้าจัดระยะ***งระหว่าง. AP ทั้ง 2 ตัวก็ไม่น่ามีปัญหาครับ ผมก็ทำระยะ 400 เมตรเหมือนกัน ^ ^ ถ้า***ง น้อยกว่า 1 เมตร ตีกันแน่นอน....

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                          ไม่เกิดคอขวด แต่จะเกิดการ ชนกันของสัญญาณระหว่าง M2 กับ M2 ถ้าจะยิง ควรเปลี่ยน

RKM5(Base AP) >>> LocoM5(Station) >>> Switch >>> NanoM2(AP)
                          ขอถามนะครับ ถ้าไม่ใช้ Switch ต่อตรงเลยได้ไหมครับ จาก RKM5(Base AP) >>> LocoM5(Station) >>>POE >>> NanoM2(AP)

Comment

• Originally posted by dayuke View Post
                            ขอถามนะครับ ถ้าไม่ใช้ Switch ต่อตรงเลยได้ไหมครับ จาก RKM5(Base AP) >>> LocoM5(Station) >>>POE >>> NanoM2(AP)
                            ได้ครับ ไม่มีปัญหา หากไม่ได้ใช้ lan เพิ่ม ผมก็ทำอยู่คล้ายๆกัน ใช้ nano m5 2ตัว รับ-ส่ง ต่อเข้าสวิทช์ แล้วจากสวิทช์ ก็ส่งให้ bullet m2 2ตัวและwrt54glใส่กล่องกันน้ำ เป็นap อีกที ขอบอกว่านิ่งมั่กมาก

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                              ไม่เกิดคอขวด แต่จะเกิดการ ชนกันของสัญญาณระหว่าง M2 กับ M2 ถ้าจะยิง ควรเปลี่ยน

ตัว base มีคนเกาะด้วยสิครับ ถ้าเปลี่ยนเป็น M5 น่ากลัวโซน base จะเกาะกันไม่ได้ ถ้าผมยืนในตัวอุปกรณ์ชุดนี้มีวิธีป้องกันแบบอื่นมั้ยนอกจากเปลี่ยนย่านความถี่ของตัวส่ง

Comment

• RKM5(Base AP) ซ่อน SSID มันจะเป็น
                                SSID ไม่กระจายสัญญาณ
                                แล้วทำการ lock mac ใครก็เกาะไม่ได้

ตรง Zone base ก็ต้องมี ap 2.4Ghz เอาไว้ 1 ตัว

ถ้าให้ตัว เบดส์ โดนเกาะด้วย หน่วงทั้งระบบ

ดังนั้น วิธีที่แนะนำ ประหยัด
                                เปลี่ยน เบดส์
                                จาก

เป็น

LocoM5(Base AP) >>> LocoM5(Station) >>> Switch >>> NanoM2(AP)
                                Last edited by -:R:-; 30 Jul 2012, 20:30:32.

Comment

Working...
                                X