Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by CXSORIOUS View Post
    UBIQUITI ทาครีมกัน UV มาแล้วค๊าบบ ใส่กล่องไว้ก็ดีกันขี้นก ^^

ตามหาเสา Omni Indoor 15dBi 1ขึ้นไปยาวสัก 1 เมตร 1คู่ มีมั้ยนิ -..-

มียาวกว่านั้นอีก ท่านหัวหน้า ผมใช้อยู่ยาว 1.5 เมตร ซื้อกับคุณตี๋

Comment

Originally posted by ubonbuy View Post
      มียาวกว่านั้นอีก ท่านหัวหน้า ผมใช้อยู่ยาว 1.5 เมตร ซื้อกับคุณตี๋
      ต้นละเท่าไหร่อ่ะครับ

Comment

Originally posted by CXSORIOUS View Post
        ต้นละเท่าไหร่อ่ะครับ
        1100 ครับผม

ปล. ท่านหัวหน้า หล่อมากครับ ....

Comment

Originally posted by ubonbuy View Post
          1100 ครับผม

ปล. ท่านหัวหน้า หล่อมากครับ ....
          -..- เสา Outdoor หราคับ

Comment

ติดคู่ป่าว แรงดีไหม อยากหล่อบ้างจัง

Comment

Originally posted by mballx View Post
              ติดคู่ป่าว แรงดีไหม อยากหล่อบ้างจัง
              ป่าวครับ ผมใช้ slotwave 32 4ต้น ต้นยาว 3 เมตร แต่การส่งก็ดีขึ้นมากๆ ครับ เป็นเพราะ ยูบิ จริงๆ

Comment

ของพี่อุบล แหล่มเป็ด
                เมื่อเราต่อ pppoe ได้ ไฟสัญญาณมันจะติดเมื่อมีการคอนเน็คเข้ามาครั้งแรกใช่ไหมคับ ถ้าไม่มีก็ไม่ติด
                แล้วมันจะติดตลอดไหม ของผมมันติดๆดับ แต่ไฟพาวเวอร์ แลน ติดตลอด
                ผมปล้ำมา 2 วันแล้ว เอา นาโน2 คอนเน็คเข้ามาไม่ติด เจอ ubnt rocket แต่สัญญาณไม่ขึ้น ลองเอายูเอสบีต่อ ปรากฏว่าได้
                n+g ใช้ wpa2 aes ก็ได้ไม่น่ามีปัญหา มันจะเป็นที่อะไร นึกไม่ออก
                Last edited by mballx; 13 Feb 2011, 21:55:12.

Comment

Originally posted by mballx View Post
                  แหล่มเป็ด
                  เมื่อเราต่อ pppoe ได้ ไฟสัญญาณมันจะติดเมื่อมีการคอนเน็คเข้ามาครั้งแรกใช่ไหมคับ ถ้าไม่มีก็ไม่ติด
                  แล้วมันจะติดตลอดไหม ของผมมันติดๆดับ แต่ไฟพาวเวอร์ แลน ติดตลอด
                  ถุ้าโหมด Accress Point
                  ไฟบอกระดับ 4 ระดับนั้นคือ ถ้ามีเครื่องลูกข่ายต่ออยู่มันจะบอกระดับต่ำที่สุดของคนที่อยู่ไกลสุดครับ
                  ถ้าไม่มีลูกข่ายเกาะ ไป 4 ระดับนั้นก็ไม่ติดครับ

ถ้า WDS ไฟ 4 ระดับจะบอกว่า ที่ WDS อีกฝั่งนึง แรงเท่านี้น่ะ...

Comment

ฉลาดสุดๆ
                    ถามอีก ถ้าตั้ง ap wds มันจะใช้ได้กับ ubnt โหมดเดียวกันใช่ไหม ผมลองเอา usb ต่อไม่ได้

Comment

• งานเข้าแล้วครับ
                      ผมใช้ rocket M2 300n เป็นตัวแม่ ตั้ง pppoe 40mhz แล้วเอา nano 2 ตัวเสา 10 ดีบี 54G เป็นตัวลูก ปล้ำมา 2 วัน ตัวนาโนไม่คอนเน็ค ลองเอา eoc1650 54G มาต่อก็ไม่คอนเน็ค....แต่เอายูเอสบี 300n มาต่อใช้งานได้
                      เอะใจ ลองเปลี่ยนเป็น 20mhz โอ นาโน2,eoc1650,usb300n ใช้งานได้หมด
                      สงสัยเซ็ทอะไรผิดหรือป่าว หรือเส้นผมบังภูเขา
                      ตรงช่องโหมด b/g/n ของร๊อกเก็ต เป็นสีเทาด้วยปรับไม่ได้
                      Last edited by mballx; 14 Feb 2011, 09:28:52.

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                        งานเข้าแล้วครับ
                        ผมใช้ rocket M2 300n เป็นตัวแม่ ตั้ง pppoe 40mhz แล้วเอา nano 2 ตัวเสา 10 ดีบี 54G เป็นตัวลูก ปล้ำมา 2 วัน ตัวนาโนไม่คอนเน็ค ลองเอา eoc1650 54G มาต่อก็ไม่คอนเน็ค....แต่เอายูเอสบี 300n มาต่อใช้งานได้
                        เอะใจ ลองเปลี่ยนเป็น 20mhz โอ นาโน2,eoc1650,usb300n ใช้งานได้หมด
                        สงสัยเซ็ทอะไรผิดหรือป่าว หรือเส้นผมบังภูเขา
                        ตรงช่องโหมด b/g/n ของร๊อกเก็ต เป็นสีเทาด้วยปรับไม่ได้
                        40mhz ระบบ G เกาะไม่ติดเลยนะครับ ผมก็เป็น ถ้า N นะแรงโพด มารอคำตอบเหมือนกัน หุหุ

ปล.คลังแสงน่ากลัวจริงๆ ครับ กลัวฝาบ้านพัง
                        Last edited by ubonbuy; 14 Feb 2011, 09:38:05.

Comment

• ฮือๆ....มีข้อดีก็มีข้อเสีย ผมอยากจะใช้ตัวแม่เป็น 300N เพราะถ้ายังเป็น G ตัวลูกที่อยู่***งออกไปสัญญาณต่ำก็เข้าไม่ได้อีก เหมือนระบบเดิม G+G

Comment

• ใครเก่งอังกฤษ เมลล์ไปบอก ให้เค้าแก้เฟิร์มแวร์ใช้ b/g/n มิกซ์ได้ด้วยที

Comment

• โอ้ รอท่าน ๆ รีวิว ต่อไปก่อน จะได้มีโอกาส เจิม Rocket M2 แบบ เวิร์ก ๆ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                                ใครเก่งอังกฤษ เมลล์ไปบอก ให้เค้าแก้เฟิร์มแวร์ใช้ b/g/n มิกซ์ได้ด้วยที
                                งานเข้าคุณบอลละ ^ ^

Comment

Working...
                                X