Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by jaion View Post
    ^
    ^
    ทำแบบนี้ครั้งเดียวจบ.... แต่งบจะเยอะหน่อยนะครับท่าน

[ATTACH=CONFIG]1877596[/ATTACH]
    แบบนี้เลย ความฝัน อิอิ

Comment

• Originally posted by Zanjuryfox View Post
      ไอ๊ ย่าาาาาาาาาา ต้องระดมทุนก้อนโตเลย

แบบนี้ไม่ค่อย work แต่ก็ใช้ได้ในระดับหนึ่ง

ค่อยเป็นค่อยไปก็ได้ครับ อัพเกรดที่หลังเอาก็ได้ แต่ค่าใช้จ่ายจะเพิ่มมากขึ้น
      ที่แน่ ๆ ปีนเสาบ่อย ๆ ไม่ดีนะครับ ลมมันเย็น.....เฮ้อ ๆ
      Last edited by jaion; 8 Aug 2012, 22:58:28.

Comment

• Originally posted by jaion View Post
        [ATTACH=CONFIG]1877736[/ATTACH]

แบบนี้ไม่ค่อย work แต่ก็ใช้ได้ในระดับหนึ่ง
        +1 คัฟ

Comment

• เอาละ ตัดสินใจละต้องทำไปตามสเต็ป

Step 1 น้อยๆ ค่อยเก็บเงิน อัพ step 2

ได้ลูกค้าซัก 15-25 คนน่าจะไหว เอาทุนคืนก่อน 555+

แล้วก็ Step 2 ตามที่ท่าน jaion ชี้แนะมา

12345 (1).jpg

ขอบคุณครับที่ชี้ทางให้
          Last edited by Zanjuryfox; 8 Aug 2012, 23:35:38.

Comment

• สิ้นเดือนยกชุด Base omni 9+9 15+15 ทิ้งไปเล่น sector 2 ตัว ตามท่าน jaion มั่งดีกว่ามั่งน่าจะแจ่มกว่าเยอะ

Comment

• ฟังพี่ๆพูดกิเลสเริ่มตามมา เหอๆ

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
                แบบนี้เลย ความฝัน อิอิ
                Originally posted by Zanjuryfox View Post
                เอาละ ตัดสินใจละต้องทำไปตามสเต็ป

Step 1 น้อยๆ ค่อยเก็บเงิน อัพ step 2

ได้ลูกค้าซัก 15-25 คนน่าจะไหว เอาทุนคืนก่อน 555+

แล้วก็ Step 2 ตามที่ท่าน jaion ชี้แนะมา

[ATTACH=CONFIG]1877783[/ATTACH]

ขอบคุณครับที่ชี้ทางให้
                Originally posted by bomyongyut View Post
                +1 คัฟ
                Originally posted by mostmax View Post
                สิ้นเดือนยกชุด Base omni 9+9 15+15 ทิ้งไปเล่น sector 2 ตัว ตามท่าน jaion มั่งดีกว่ามั่งน่าจะแจ่มกว่าเยอะ
                จัดเลยครับพี่ รับลองลืม Omni ไปเลยก็คราวนี้ละ หรือว่าจะเอาแบบนี้

วาดรูปพอได้ไหมครับ....

Comment

• การทำแบบภาพด้านบน มันขึ้นอยู๋แต่ละสถานที่นะครับ
                  เช่น หากมีเราเจ้าเดียว ก็ทำได้
                  แต่ในเมือง หรือ สถานที่มี ap เยอะ ๆ ไม่รอดครับ งบบาน โดน ap ระแวกนั้น กวน จนไม่เห็นสัญญาณ

การนำไปประยุกต์ใช้งานแต่ละสถานที่ ต้องคำนึกถึงสภาพแวดล้อมด้วยนะครับ ไม่งั้น ขาดทุนจะแย่ เอา ^^

การกระจายความเสี่ยงแบบนี้ดีที่สุด ณ ที่ ที่มีคู่แข่งเยอะ หรือ มี ap เยอะ

เสา กลาง ที่เป็นเบดส์ ผมว่าควรเป็น

ap+nano 5G<----------->RK 5G+Dual Omni 5G<----------->nano 5G+ap

ปล. อีกซักที อย่าลืมนะว่า RK มันใช้เสา ถึง 2 เสา หันไปเล่น Pico หัวแปลง sma-nmal ต่อกับเสา 15dbi ก็แรงพอกับ BL ในราคาที่แยกกับ POE ได้สะบาย ๆ แล้ว

การที่คนส่วนใหญ่มองเรื่อง Ram ของ RK เยอะแล้วจะเป็นเรื่องดี นั้น ก็ไม่เถียงนะครับ แต่การใช้งานการเกาะ จะมีปัญหาเรื่อง คอขวด ที่ัตัว ap เอง ยิ่งคนเกาะเยอะ ก็ยิ่งทำให้ช้า ดังนั้น หากจะให้คนเกาะไม่ถึง 20 ต่อตัว หันไปเล่น PICO ดีที่สุด ประหยัดงบ ครบ พร้อมใช้งาน เสาที่ติดมากับมัน ระยะ 100 เมตร สบาย ๆ เอา มือถือส่งกลับถึงได้ ก็ยอดละ
                  Last edited by -:R:-; 9 Aug 2012, 08:27:09.

Comment

• สอบถามครับ ท่านใดพอทราบวิธีเปลี่ยน mac ของ ubi บ้างครับผม

Comment

• เปลี่ยนได้แค่ WLAN0 MAC นะครับ

ผมใช้เล่น TRUEWIFI อยู่

Comment

• ^
                        ^
                        ขอบคุณมากครับท่าน แต่ว่า..
                        Network Mode : Bridge ไม่ยักกะมีให้เปลี่ยนแฮ่ะ

Comment

[ATTACH=CONFIG]1877736[/ATTACH]

ค่อยเป็นค่อยไปก็ได้ครับ อัพเกรดที่หลังเอาก็ได้ แต่ค่าใช้จ่ายจะเพิ่มมากขึ้น
                          ที่แน่ ๆ ปีนเสาบ่อย ๆ ไม่ดีนะครับ ลมมันเย็น.....เฮ้อ ๆ
                          แบบนี้เกาะ base 5 คนก็เน่าแล้วครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by Ton_secmu View Post
                            WDS ที่โล่ง 300 กว่าเมตรแบบนี้ไม่เหนื่อยมากครับผม ของต้น WDS 2กม ยังทำมาละ เหอๆ
                            ตัวไกลสุดของผม ที่ 3.2 กม. ครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                              ตัวไกลสุดของผม ที่ 3.2 กม. ครับ
                              3.2 กิโล นี่ ความสูง ของเสาส่ง กับ เสารับ สูงเท่าไรครับ
                              จะได้ เอาไว้เป็นกรณีศึกษา ครับ ขอบคุณครับ

Comment

• มาเข้าก๊วนด้วยคนครับ วันนี้เพิ่งสอย nano m2 loco มาใช้กับ true-wifi ครับ

เพิ่งตั้งค่าเสร็จแต่สปรีดยังขึ้นๆลงๆอยู่ เด๋วต้องศึกษาวิธีตั้งค่าก่อน
                                Last edited by oniongroup; 9 Aug 2012, 21:01:07.

Comment

Working...
                                X