Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by chin177 View Post
    เคยอ่านมาตั้งแต่ต้นครับ และหยุดไปพักใหญ่มาอีกครั้งมึนขอบทสรุปหน่อยละกัน ช่วยหน่อยครับ

2.ubi ตั้งเป็น ap ใช้งานได้ปกติ แต่ทำไมเอา โทรศัพท์มือถือ ซัมซุง กาแลคซี่ มินิ เล่นมันเล่น

ไม่ได้ รุ่นอื่นไม่ได้ลอง ปรับเป็น 20 แล้วด้วย

ลองทุกกระบวนท่า สรุปได้ว่าเป็นที่เครื่องโทรศัพท์มันเกาะแต่เล่นไม่ได้

พอเอารุ่นอื่นมา ลื่นหัวแทบแตก

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
      M5 ไม่เปิด airmax หรอครับ ^ ^
      ลองเิปิด กะปิดหมือนกัน ตอนนี้เลยปิดใว้ก่อนครับ ท่าน รอแก้ปัญาหา เรื่องหลุดก่อนครับ

Comment

• หยุดโปรเจ็คทุกอย่างใว้ก่อนดีกว่า งานเข้าอีกแล้ว

POE น้ำเข้า มากับสายแลน

BL บนเสาไม่รู้เป็นไงบ้างไม่ได้เอาลงมาเช็คที ยืม POE เพื่อนมาละ แต่ยังไม่กล้าเสียบ ไล่น้ำออกให้หมดสายรอให้มั่นใจก่อนค่อยเสียบดีกว่า

Comment

• ไปทำอิท่าไหน น้ำเข้่า ในกล่อง กลางแดด กลางฝน ผมจะนำสายร้อยเข้าทางด้านล่างตลอด เหอ ๆ ของแพงนะนั้น POE

Comment

• ปกติ POE เค้าอยู่ใกล้ๆ UPS ไม่ใช่เหรอครับ
            ลากเฉพาะสายแลนออกไป

เห็นสภาพแล้ว อืม

Comment

• Originally posted by Zanjuryfox View Post
              หยุดโปรเจ็คทุกอย่างใว้ก่อนดีกว่า งานเข้าอีกแล้ว

POE น้ำเข้า มากับสายแลน

[ATTACH=CONFIG]1880359[/ATTACH]

BL บนเสาไม่รู้เป็นไงบ้างไม่ได้เอาลงมาเช็คที ยืม POE เพื่อนมาละ แต่ยังไม่กล้าเสียบ ไล่น้ำออกให้หมดสายรอให้มั่นใจก่อนค่อยเสียบดีกว่า
              การวางอุปกรณ์อาจจะมีผลนะครับ ไม่ทราบว่าวางตำแหน่ง POE แบบไหนครับ ลองจัดวางตำแหน่ง ใหม่ดูครับ เอา ช่องเสียบสายแลนไว้ล่าง แล้วก็ม้วนสายแลนขดๆไว้ ผมยังไม่เคยเจอน้ำเข้า เจาแต่ฟ้าผ่าครับ
              .
              .

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                ไปทำอิท่าไหน น้ำเข้่า ในกล่อง กลางแดด กลางฝน ผมจะนำสายร้อยเข้าทางด้านล่างตลอด เหอ ๆ ของแพงนะนั้น POE
                Originally posted by tomodify View Post
                ปกติ POE เค้าอยู่ใกล้ๆ UPS ไม่ใช่เหรอครับ

POE ใว้ในบ้านครับ น้ำน้ำมากับสายแลน สายแวนผมไม่ใช่ outdoor ครับ เข้ามาในสายแลนวิ่งมาตามสาย สงสัยนึกว่าสายยาง น่าจะเป็นตอนติดตั้ง ยกเสาขึ้นไปสายน่าจะขูดๆขีดๆ กับเหลี่ยมปูน รอขยายสัญาณอีกรอบจะเล่นเป็นสาย Outdoor ละ แพงหน่อยแต่น่าจะสบายใจกว่า

ดีว่าเอะใจ ทำไมสัญญาณตัวนี้หาย เลยดูที่ POE ทำไมไฟมันติดไม่สว่างหรี่ๆ ลองๆจับดู ไฟรั่วนิดๆ รีบถอดปลัก เอามาดู อั๊ยย่าาาาา น้ำมาจากไหน ถอดสายแลนมา ไหลมาตามสายแลนเลย

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                  ไปทำอิท่าไหน น้ำเข้่า ในกล่อง กลางแดด กลางฝน ผมจะนำสายร้อยเข้าทางด้านล่างตลอด เหอ ๆ ของแพงนะนั้น POE
                  Originally posted by tomodify View Post
                  ปกติ POE เค้าอยู่ใกล้ๆ UPS ไม่ใช่เหรอครับ

Originally posted by yuthanaee4 View Post
                  การวางอุปกรณ์อาจจะมีผลนะครับ ไม่ทราบว่าวางตำแหน่ง POE แบบไหนครับ ลองจัดวางตำแหน่ง ใหม่ดูครับ เอา ช่องเสียบสายแลนไว้ล่าง แล้วก็ม้วนสายแลนขดๆไว้ ผมยังไม่เคยเจอน้ำเข้า เจาแต่ฟ้าผ่าครับ
                  .
                  .
                  วางกับพื้นในห้องครับ ไม่คิดว่ามันจะเข้า ข้างนอกก่อนเข้ามาทำท้องช้างแล้ว มันยังเข้ามาได้อีก เก่งดีแฮะ
                  เด๋วได้ POE มา จัดใหม่ ล๊อกเจ๊กเก็ตออก เหลือแต่สายข้างใน แล้วติด POE สูงๆหน่อย น่าจะช่วยได้ อนาคต เปลี่ยนเป็น Outdoor

Comment

• มีเกล็ดเล็กๆครับ การพันเทพดำไม่ให้น้ำซึมเข้า ให้พันตามเข็มนาฬิกาขึ้นไปข้างบนครับ (ใช้กับบนเสา)
                    Last edited by soravit; 10 Aug 2012, 20:52:44.

Comment

• คือว่าผมจะทำ point to multipoint คับผมเล็งๆ Ubiquiti AirGrid M5HP 27dBi ไว้อยู่แต่อยากทราบว่าสามารถกวาดสัญญาณได้กี่องศาเหรอคับ

Comment

• AirBeam Sector + New Rocket m5 connector
                        Attached Files

Comment

• New Rocket m5 + Airbeam 90 degree angle, 16 degree beamwidth, 24dBi
                          Attached Files

Comment

• เห็นรูปแล้วใหญ่มาก แต่พอมาอยู่บ่นฝ่ามือ อืม นะ

Comment

• คือตอนนี้ใช้ nano m2 loco เป็นตัวรับสัญญาณจาก true อยู่ แต่อยากแชร์ให้มือถืออีกเครื่องใช้ด้วย

จะสามารถทำได้หรือไม่ หากทำได้จะต้องเซ็ตค่าอย่างไรบ้างครับ

Comment

• Originally posted by oniongroup View Post
                                คือตอนนี้ใช้ nano m2 loco เป็นตัวรับสัญญาณจาก true อยู่ แต่อยากแชร์ให้มือถืออีกเครื่องใช้ด้วย

จะสามารถทำได้หรือไม่ หากทำได้จะต้องเซ็ตค่าอย่างไรบ้างครับ

หา AP อีกตัวครับ

พวกยูบิทำได้แค่ station

Comment

Working...
                                X