Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่างเซ็งวันนี้ nano st m2 เจ๊งคามือ ความกวนตรีนของ UBNT อับ fw 5.5 แล้ว เมื่อมันไม่ดีทำมาหาหาหอกไรวะ ต่อกับ pico ก่อนแล้วค่อยกด

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post38552033

ทำตามทุกกระเบียดนิ้ว เจ๊งคามือ โครตซวย

รมเสียเลย

Comment

• poe port see at http://www.shoptplink.com/products/T...oE-Switch.html

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
        อย่างเซ็งวันนี้ nano st m2 เจ๊งคามือ ความกวนตรีนของ UBNT อับ fw 5.5 แล้ว เมื่อมันไม่ดีทำมาหาหาหอกไรวะ ต่อกับ pico ก่อนแล้วค่อยกด

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post38552033

ทำตามทุกกระเบียดนิ้ว เจ๊งคามือ โครตซวย

รมเสียเลย
        เสียใจด้วยท่าน ว่าแต่ตัวไหนเสียครับหรือเสียทั้งคู่เลย จะได้ระวังๆไว้

Comment

• สงสัยผมคงต้องได้กลับไป 5.3

Comment

• nano loco m5airmax <-->nano loco m5airmax+lan1-nano st m2-lan2 +pico m2

ตายคามือ

ทำตามทุกกระเบียดนิ้ว

ตอนทำ nano st m2 เข้าได้ปกติ เพราะทำเป็น ap ยิงเข้าตึก แต่ ด้านหลัง ๆ ไม่ได้ เลยเอา picoไปต่อกระจายเพิ่ม ต่อเรียบร้อย ยกขึ้นเสา กด apply ไฟ pico ติด แต่เกาะไม่ได้ เอาแล้วคิดในใจ เอาแล้ว มองขึ้นไปเห็นไฟ nano ติดดวงเดียว เอาแล้ว มันก็เอาจริง ๆ 3xxx ตู fw5.5 แล้วนะ ยังไม่แก้อีกเหรอ ห่วยสิ้นดี

ตอนพังคามือเนียะมันไร้ค่าหามีราคาไม่ อุปกรณ์ระดับโลก หากทำไม่ได้ ก็ควรเอา lan 2 ออกเหอะ
            Last edited by -:R:-; 18 Aug 2012, 19:25:36.

Comment

• เสียใจด้วยครับท่าน -:R:- ไม่เป็นไรครับ ประสบการณ์ความรู้ราคาแพง เหมือนผมไงน้ำเข้า POE

วันนี้ก็เพิ่งได้ pico มาเพิ่งถึงมือปล้ำมันกว่าจะได้ ว่าจะลองอัพดูคืนนี้ มาเห็นท่าน -:R:- ไม่เอาดีกว่า

ขอบคุณครับ ช่วยแชร์ให้คนอื่นรู้

Comment

• ไว้อาลัยให้ลูกพี่ 1 นาที

Comment

• ใช้มาปี กับอีก 1 เดือน ซื้อมาวันที่ 1เดือน7 2011 โห้ย

เค้าบอกว่า หาก ตาซ้ายกระตุก จะดี ก็กระตุกทั้งวัน กลับเป็นว่า ไม่ว่าตาซ้ายหรือขวากระตุก ให้ ถอนขนตามันออกให้หมด จะได้ไม่กระตุก โห้ย อดเบียร์ไปอีกหลายวันเลย มันน่าโมโห

เชิญแขกผู้มีเกียรติ ทุกท่าน ร่วมงาน งานนี้เราจัดอย่างสมเกียรติ

Originally posted by Zanjuryfox View Post
                  เสียใจด้วยครับท่าน -:R:- ไม่เป็นไรครับ ประสบการณ์ความรู้ราคาแพง เหมือนผมไงน้ำเข้า POE

วันนี้ก็เพิ่งได้ pico มาเพิ่งถึงมือปล้ำมันกว่าจะได้ ว่าจะลองอัพดูคืนนี้ มาเห็นท่าน -:R:- ไม่เอาดีกว่า

ขอบคุณครับ ช่วยแชร์ให้คนอื่นรู้
                  อุปกรณ์ทุกตัวผมถนอมมาก ใส่กล่องได้ผมใส่ ติดซิงค์ที่ชิพได้ผมติดให้หมด รักเหมือนลูก
                  อัพ Fw ทุกตัวผมยอมเอามันมาผ่าน UPS แล้วจัดการ เพราะไม่อยากเสียเวลาถึงอยู่ในประกัน ก็เสียเวลาประกันอีก

Originally posted by Zanjuryfox View Post
                  เสียใจด้วยครับท่าน -:R:- ไม่เป็นไรครับ ประสบการณ์ความรู้ราคาแพง เหมือนผมไงน้ำเข้า POE

ผมเห็นหลายคนที่เป็นแบบเดียวกันอารมณ์เดียวกันแต่หลายคนไม่ได้ต่ออุปกรณ์ไว้รอแล้ว แต่ผมทำตามทุกขั้นตอนไม่เคยขาดตกบกพร่อง แต่พังเนียะ หัวเสียเลย = =
                  Last edited by -:R:-; 19 Aug 2012, 04:28:03.

Comment

• เค้าตั้งอายุมันใว้เปล่า พอหมดประกันปุ๊บให้พังเลย ไรแบบนี้เปล่า

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                      ใช้มาปี กับอีก 1 เดือน ซื้อมาวันที่ 1เดือน7 2011 โห้ย

เค้าบอกว่า หาก ตาซ้ายกระตุก จะดี ก็กระตุกทั้งวัน กลับเป็นว่า ไม่ว่าตาซ้ายหรือขวากระตุก ให้ ถอนขนตามันออกให้หมด จะได้ไม่กระตุก โห้ย อดเบียร์ไปอีกหลายวันเลย มันน่าโมโห

เชิญแขกผู้มีเกียรติ ทุกท่าน ร่วมงาน งานนี้เราจัดอย่างสมเกียรติ

RIP 1 นาที

ของผม จะมีเคล็ดอยู่ว่า
                      หากตัวไหนนิ่งแล้ว ไม่ต้องอัพ Firmware ไม่ต้องทำอะไรครับ ปล่อยมันไปอย่างนั้น
                      ก็นิ่งๆดีนะครับ ^^

Comment

• Originally posted by Zanjuryfox View Post

ผมก็เคยเจอครับ น้ำเข้าสายแลน งงเลย
                        เล่นเอา POE ไปซะตัวนึง ไหลจ๊อกๆ ยังกะใครเอาน้ำอัดเข้าสายแลนเลยทีเดียว
                        ** สายแลนแบบ indoor ของ AMP ครับ 30 เมตร ตอนนี้เปลี่ยนใหม่เป็น Double Jacket แล้วครับ

Comment

• คืออารมณ์ผมเนียะ จะออกประชดหน่ะครับ ผมได้ทุนคืนมานักต่อนักแล้ว แต่หากเอาไปเทียบกับ wrt54gl เนียะ 5 ปี มันก็ยังไม่พัง

โห้ย อารมณ์ผมตอนนี้ มัน เหมือนยังมีอะไรค้าง ๆ คา ๆ ในใจอยู่ กับ เหตุการณ์วันนี้

ถ้าใครเห็นสภาพผมตอนเย็นนะ เสื้อสีขาว กางเกงสีขาว แบกบันไดความยาว 6m ไปขึ้น เปื้อนโคลน

ไปทำตอนบ่าย 3 กว่า ๆ เอาเสาลงเรียบร้อยฝนดันตก อืม ก็ควรตกเพราะฟ้ามันครึ้มทั้งวัน

ไม่เป็นไรทำในร่มชิว ๆไม่สน ตาซ้ายก็กระตุกตลอด ไม่เป็นไปทำไป

ยกเสาตั้งเสร็จแล้ว ได้รับ ip จากตัวที่จากไป แล้ว อืม แรงดี แรงกว่าเดิมเยอะ คลื่นสะอาด Happy มากกกก

พอทำเสร็จ กด apply ให้ ไฟกับ pico ต่อจาก nano st m2 เอิ่มทำไมรอ ip นาน ...ตายคาเมาส์ที่กด

อุทาหร อย่าล้อเล่นกับ LAN2 ของ nano st m2 นะครับ ถ้าเป็นต่างประเทศไม่รู้เค้าจะฟ้องกันหรือเปล่านะ ฮ่า ๆ มีแต่ใช้ไม่ได้

เฮ้อ นะ คนเสียดายของ ถนอมของ เจองี้เข้าไปเซ็ง
                          Last edited by -:R:-; 18 Aug 2012, 21:10:20.

Comment

• rip ครับ

ท่าน R

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                              รบกวนหน่อยครับ ไม่ทราบว่า มีใครรู้บ้างไหมครับ
                              ที่เขาขายตัวนี้ http://www.sysnetcenter.com/unmanged...re-8023at.html
                              ที่มันถูกกว่านี้อะครับ
                              Originally posted by yuthanaee4 View Post
                              ใช้กับอุปกรณ์ UBNT ไม่ได้นะครับ ตัวนี้
                              Originally posted by cmu2523 View Post
                              ตัวนี้ใช้ได้แน่นอนครับ

********************************************************************************************

Originally posted by -:R:- View Post
                              ใช้มาปี กับอีก 1 เดือน ซื้อมาวันที่ 1เดือน7 2011 โห้ย

อุปกรณ์ทุกตัวผมถนอมมาก ใส่กล่องได้ผมใส่ ติดซิงค์ที่ชิพได้ผมติดให้หมด รักเหมือนลูก
                              อัพ Fw ทุกตัวผมยอมเอามันมาผ่าน UPS แล้วจัดการ เพราะไม่อยากเสียเวลาถึงอยู่ในประกัน ก็เสียเวลาประกันอีก

ผมเห็นหลายคนที่เป็นแบบเดียวกันอารมณ์เดียวกันแต่หลายคนไม่ได้ต่ออุปกรณ์ไว้รอแล้ว แต่ผมทำตามทุกขั้นตอนไม่เคยขาดตกบกพร่อง แต่พังเนียะ หัวเสียเลย = =
                              แสดงความเสียใจด้วยครับ
                              FW v5.5 ผมไม่ชอบตรงมันไม่โชว์ชื่อ HW บนแท็ปครับ ตอนนี้ดาวน์ลงเป็น v5.3.5 คืนเกือบทุกตัวแล้ว แหะๆ

Comment

• ผมยอมให้มันว่างไปแบบนั้นทุกตัวเลย ไม่กล้าลอง ^ ^

Comment

Working...
                                X