Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เห็นเสาสามเหลี่ยมของพวกวิทยุสมัครเล่นก็อยากได้บ้าง วันนี้ไปถามราคา(ลำปาง)มาคิดเมตรละ 2500บาท
    ติดตั้งเอง --'' จะจ้างช่างแถวบ้านเค้าก็จะเอาเมตรละ 1500 บาท คงจะต้องมาลงเอยที่เหล็กท่อน

Comment

• Originally posted by utsada View Post
      เห็นเสาสามเหลี่ยมของพวกวิทยุสมัครเล่นก็อยากได้บ้าง วันนี้ไปถามราคา(ลำปาง)มาคิดเมตรละ 2500บาท
      ติดตั้งเอง --'' จะจ้างช่างแถวบ้านเค้าก็จะเอาเมตรละ 1500 บาท คงจะต้องมาลงเอยที่เหล็กท่อน
      http://www.fm99doiluang.com/index.ph...10-27-06-40-12

ลำปาง-เชียงราย ไปขนเองเลยครับ หน้า "12 ทาสีเรียบร้อย ท่อน3เมตร ท่อนละ 1,700.-
      เอามาติดตั้งเองเลย ^ ^
      ปล.ไม่ได้ค่าโฆษณาแต่อย่างใดนะ เห็นภาคเหนือเหมือนกัน +ราคาไม่โหดด้วยครับ ^ ^

Comment

• tomodify+soravit see at http://www.overclockzone.com/forums/...B8%A7%E0%B8%99

Comment

• รูป site survey ครับ ในแถบสีเทาคือ อันที่ผมต้องการจะเกาะ อาการเหมือน ท่าน tomodify เลยครับ

Comment

• Originally posted by cmu2523 View Post
            ผมยังไม่เก่งถึงขั้นนั้นหรอกครับ

ที่เห็นเก่งๆในห้องนี้นะ อ.ดอกไม้ พี่นัย (aha2pro) ท่าน R ท่าน NeoXeoN7 น้องดิว (CXSORIOUS) ท่าน soravit
            อย่าลืม อ.Big1981 อาจารย์ผมด้วย
            และอีกหลายๆคน ผมคือคนที่แอบหลับลักจำแค่นั้น ไม่ได้เก่งอะไรมากหรอก

Originally posted by NeoNano View Post
            รูป site survey ครับ ในแถบสีเทาคือ อันที่ผมต้องการจะเกาะ อาการเหมือน ท่าน tomodify เลยครับ

[ATTACH=CONFIG]1914636[/ATTACH]
            เห็นแรงแต่จับไม่ได้ AP ส่งมาไม่ถึง (ไม่แรงพอ) หรือถูกรบกวนจาก CH รอบข้าง
            พวก CH 8 CH 10 ไม่รู้ให้มีมาทำไม
            20/40 ทำไม่ไม่ให้เลือกเอาอย่างใดอย่างนึง

ที่หอผมยังเล่นไม่ได้ ยังไม่ได้โทรไปแจ้ง TRUE เลย
            อาศัยเกาะ AP ตัวอื่นที่พอเล่นได้เอา

Comment

• Originally posted by cmu2523 View Post
              คุณ R ด้วยอีกคน อิอิ

Comment

• ถ้าวางระบบเนียะ linux ทั้งระบบ ไม่มีทีมงาน ตายอย่างเขียดครับ

ผมทำงานคนเดียวซะด้วย

Comment

• ของถามหน่อยครับ เหมาะไหมที่ผมจะใช้ NanoLOCO M2 เปิด AirMax เป็น ตัวเชื่อมต่อ ระหว่าง site แต่ละ site อ่ะครับ เพราะกำลังส่งมัน 200mw เอง

ส่วน AP กระจายผมใช้ RKM2 อ่ะครับ

Comment

• ถ้าจะ airmax ใช้ nsm5 เหอะครับ อย่าเล่น m2 เลย เดียวมันจะตีกันแบบผม

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                      ของถามหน่อยครับ เหมาะไหมที่ผมจะใช้ NanoLOCO M2 เปิด AirMax เป็น ตัวเชื่อมต่อ ระหว่าง site แต่ละ site อ่ะครับ เพราะกำลังส่งมัน 200mw เอง

ส่วน AP กระจายผมใช้ RKM2 อ่ะครับ
                      NanoLOCO M5 ครับจบ

Comment

• ขอถามหน่อยว่า คือผมอยู่หอเเล้วหอมันเป็นระบบlogin ผ่านเว็บเเล้วเเต่ละห้องจะได้passห้องละพาส โดยถ้าผมปรับเป็นโหมด ap มันก็เล่นได้เครื่องเดียวคือเครื่องที่ login เเล้วผมไปลองถามเจ้าของหอดูว่าเค้าบอกว่าใช้หลายเครื่องได้เเต่ต้องหาวิธีเอง เเล้วผมมีrocket m2 อยู่1ตัว ไม่ทราบว่าจะปรับยังไงให้login เครื่องเดียวเเล้วใช้ได้ทั้งมือถือ pc โน๊ตบุ๊ก โดยหอให้มาเป็นสายเเลนอะครับ โดยวิธีเดิมของผมคือต่อเเลนเข้าpc เเล้วใช้ Connectify จ่าย wifi ออกมา ชึ่งถ้าเปิดpc ไว้ค่าไปมันกินTT ผมเลยอยากถามว่าต้องเซ้ตยังไงถึงจะทำได้อะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• Originally posted by sirinathey View Post
                          ขอถามหน่อยว่า คือผมอยู่หอเเล้วหอมันเป็นระบบlogin ผ่านเว็บเเล้วเเต่ละห้องจะได้passห้องละพาส โดยถ้าผมปรับเป็นโหมด ap มันก็เล่นได้เครื่องเดียวคือเครื่องที่ login เเล้วผมไปลองถามเจ้าของหอดูว่าเค้าบอกว่าใช้หลายเครื่องได้เเต่ต้องหาวิธีเอง เเล้วผมมีrocket m2 อยู่1ตัว ไม่ทราบว่าจะปรับยังไงให้login เครื่องเดียวเเล้วใช้ได้ทั้งมือถือ pc โน๊ตบุ๊ก โดยหอให้มาเป็นสายเเลนอะครับ โดยวิธีเดิมของผมคือต่อเเลนเข้าpc เเล้วใช้ Connectify จ่าย wifi ออกมา ชึ่งถ้าเปิดpc ไว้ค่าไปมันกินTT ผมเลยอยากถามว่าต้องเซ้ตยังไงถึงจะทำได้อะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                          RK --> Factory
                          เสียบสายแลน คอม-RK
                          หน้าที่เป็นโลโก้ UBNT เอาเครื่องหมายหน้า airMAX ออก
                          หน้า Network ตรง Network Mode ตั้งเป็น Router
                          ตรง LAN เลือก DHCP Server เป็น Enable ด้วย
                          เอาสายแลนจากหอเสียบ RK
                          ลอง connect สัญญาณ UBNT น่าจะเล่นได้แล้ว
                          จากนั้นก็เข้าไปตั้ง SSID,password ได้เลย

Comment

• ไม่ครับ ผมมี loco m2 อยู๋ 3 ตัวแล้ว -*-

Comment

• ทำตามเเล้วครับ เเต่มันเน็ตๆหลุดๆติดๆอะครับ

Comment

• มะกันชูเน็ตไร้สาย 'ซุปเปอร์ ไว-ไฟ' แรงยิ่งกว่าไกลยิ่งขึ้น

สหรัฐฯเผยเทคโนโลยีใหม่ "ซุปเปอร์ ไว-ไฟ" ส่งสัญญาณอินเทอร์เน็ตไร้สายได้แรงยิ่งกว่าเดิม และไกลมากขึ้น...

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานเมื่อ 2 ก.ย. ว่า วงการเครือข่ายไร้สายโลก กำลังมีเทคโนโลยีใหม่ เรียกว่า "ซุปเปอร์ ไว-ไฟ" ส่งสัญญาณได้กว้างยิ่งขึ้น ทะลุทะลวงและไกลยิ่งกว่าสัญญาณ "ไว-ไฟ" ปัจจุบัน เพราะใช้สเปกตรัมถ่ายทอดสัญญาณโทรทัศน์ ที่ยังไม่ถูกใช้ หรือที่เรียกว่าช่องสัญญาณสีขาวสำหรับอินเทอร์เน็ตไร้สายความเร็วสูง โดย ไว-ไฟ ที่ใช้กันอยู่ทุกวันนี้ สามารถส่งสัญญาณได้เพียงไม่กี่ร้อยเมตร ส่วนซุปเปอร์ ไว-ไฟ ไปได้ไกลมากราว 160 กิโลเมตรเลยทีเดียว

ทั้งนี้ ซุปเปอร์ ไว-ไฟ เริ่มใช้ครั้งแรกที่มหาวิทยาลัย "ไรซ์ ยูนิเวอร์ซิตี้" ในเมืองฮุสตัน รัฐเท็กซัสของสหรัฐฯ ตั้งแต่ปีที่แล้ว และจะขยายสู่มหาวิทยาลัยตามเขต***งไกลอื่นๆ อาทิในรัฐไวโอมิง และรัฐวิลมิงตัน ในต้นปีหน้า นอกจากนี้ยังมีหลายชาติให้ความสนใจ รวมทั้งอังกฤษและบราซิล แต่นักวิเคราะห์เห็นว่ายังต้องใช้เวลาหลายปีกว่าซุปเปอร์ ไว-ไฟ จะใช้งานได้สมบูรณ์และต้องรอสร้างอุปกรณ์อื่นๆ เช่น ซอฟต์แวร์และชิพเซ็ตส์มารองรับก่อน.

มาไทย SME เล็ก ๆ เตรียมเก็บของ....ขายก๋วยเตี๋ยว

Comment

Working...
                                X