Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
    ^
    ^
    แทนที่จะหายตัวเดียว
    โดนทั้งกล้อง ทั้ง AP
    +1 like

ครบวงจร

Comment

• เกิดเอามาปล่อยห้อง network ocz งานเข้าคนซื้อเลยทีนี้ - -*
      ยังหาวิธีเปลี่ยน mac ของ ubi ไม่ได้เลย ท่านใดพอทราบบ้างครับ

..............................................................................

วันนี้ลองเอา win7 64bit เปิดเข้าหน้า config Ubi ไม่ได้สักตัวเลยแฮ่ะ
      ใครเป็นบ้างครับ อยากรู้ว่ามันเป็นที่ 64bit หรืออย่างอื่นกันแน่ เพราะอีกเครื่อง 32bit เข้าได้

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
        เกิดเอามาปล่อยห้อง network ocz งานเข้าคนซื้อเลยทีนี้ - -*
        ยังหาวิธีเปลี่ยน mac ของ ubi ไม่ได้เลย ท่านใดพอทราบบ้างครับ

..............................................................................

วันนี้ลองเอา win7 64bit เปิดเข้าหน้า config Ubi ไม่ได้สักตัวเลยแฮ่ะ
        ใครเป็นบ้างครับ อยากรู้ว่ามันเป็นที่ 64bit หรืออย่างอื่นกันแน่ เพราะอีกเครื่อง 32bit เข้าได้
        เครื่องผมไงครับป๋า XP32/ 7-32 /7-64 /8-64 ทั้ง 4OS เข้าได้ทุกอันเลย

Comment

• ^
          ^
          ขอบคุณครับผม
          เดี๋ยวหา 64bit ตัวอื่นมาลองอีกที ^ ^

win8 นี่ลงโปรแกรมทั่วๆไป ณ ตอนนี้ได้ปกติไม๊ครับ เช่น Dreamweaver Photoshop อื่นๆ
          ว่าจะลองใช้เหมือนกัน

Comment

ได้ชุดนี้มาจาก TOT เพื่อที่จะติดตั้งที่บ้านอีกแห่งหนึ่ง คุ้มไม๊พี่น้อง...

Comment

• Originally posted by maxspeedcom View Post
              เห็นแล้วเจ็บทรวง ไปคราวก่อนไม่ยักกะเห็น คงเพิ่งติดได้ไม่กี่เดือน Nano ยังขาวจวั๊ะ ใช้มือถือถ่าย ไม่ค่อยชัดเท่าไร อันนี้หน้า ธ.ไทยพาณิชย์ เหลือบไปเห็นเลยเปิดโน๊ดเช็คดู....

ฮี่ๆๆ โอกาศเสี่ยงโดนไฟดูดตาย น้อยกว่าการขโมยสายไฟแล้วลอกทองแดงขาย
              เอาง่าย ซุกซ่อนง่าย ตำรวจยังไม่รู้จัก น้ำหนักเบา เอาไม้สอยมะม่วงเกี่ยวๆคงหลุดงมา 555+ ปล่อยง่ายราคาดี

โอ้ววว บร๊ะเจ้า ทีนี้สนุกกันละ

Comment

• Originally posted by it-man View Post
                [ATTACH=CONFIG]1919796[/ATTACH]
                ได้ชุดนี้มาจาก TOT เพื่อที่จะติดตั้งที่บ้านอีกแห่งหนึ่ง คุ้มไม๊พี่น้อง...
                ONU ใหญ่ไปไหน

ความรู้ใหม่ TOT แจก MikroTik แล้วหรือครับ
                หวานสิ ^^

Comment

• ^
                  ทุ่มทุนสร้างจริงๆ tot เนี่ย
                  แถวบ้านผมไม่มี ict freewifi แฮะ ถ้ามี apache เค้าคงจะร่วงบ่อยน่าดู

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                    ONU ใหญ่ไปไหน

ความรู้ใหม่ TOT แจก MikroTik แล้วหรือครับ
                    หวานสิ ^^
                    ผมขอย้ายสถานที่ติดตั้ง ก่อนหน้านี้ได้ หัวเหว่ยมา ทางTOT ได้ขอหัวเหว่ยคืน แล้วให้เจ้านี่แทนครับ ดีจริง

Comment

• ToT ทุ่มเหลือเกิน น่าเปลี่ยนมาใช้บ้างจัง

Comment

• มันรุ่นไหน?

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                          เกิดเอามาปล่อยห้อง network ocz งานเข้าคนซื้อเลยทีนี้ - -*

ผมใช้ 64 bit อยู่ครับ ไม่มีปัญหาครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post

มันรุ่นไหน?
                            ไม่ RB751U-2HnD ก็ RB751G-2HnD ครับ
                            2 ตัวนี้ต่างที่ G เป็นแลนกิ๊กกะบิท

แต่ ONU ใหญ่จริงตามท่าน Neo ว่าแหละ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                              Haha ของแพง ขายได้ราคาดีเพราะเป็นที่นิยม

ผมว่านะ มีหายแน่ นอน = =

ติดพวกนี้ 1 จุด ต้องพ่วง กล้องวงจรปิดไปด้วย 1 ตัว = =

Originally posted by -:R:- View Post
                              Haha ของแพง ขายได้ราคาดีเพราะเป็นที่นิยม

ผมว่านะ มีหายแน่ นอน = =

ติดพวกนี้ 1 จุด ต้องพ่วง กล้องวงจรปิดไปด้วย 1 ตัว = =

เปิดรับ Pre-Order ไม่รวม POE เลยดีมั้ย มี Pico ด้วยนะครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                                ผมใช้ 64 bit อยู่ครับ ไม่มีปัญหาครับ
                                ขอบคุณครับผม
                                พึ่งลง win8 64bit เสร็จ ใช้งานดูแล้ว ลื่นสุดๆ เข้าหน้า config Ubi ได้ปกติละ
                                ลง Photoshop CS5 Portable , Dreamweaver8 ใช้งานได้ปกติ โปรแกรม
                                ส่วนใหญ่ที่ใช้บน win7 ได้ win8 ก็ใช้ได้หมด แต่ความลื่นความไวนี่เห็นได้ชัดครับ

สรุป win7 64bit ที่โหลดจากเว็บบิตมา น่าจะไม่สมบูรณ์เท่าไหร่

Comment

Working...
                                X